Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tivi TCL.

Chân thành cảm ơn mọi người đã giúp đở đúng là em Tổng đã iên giấc ngàn thu.đang loay hoay thì có ông khách đưa cái ti vi tcl đúng đời đến bi đánh lữa cao áp.bảo khách mai tới lấy.mạnh dạn bốc thử tổng sang thử máy chạy ngon lành thế là bê luôn cao áp của vĩ bị chết ic đóng luon cho máy bị cao áp.còn máy chết tổng đóng cao áp hỏng vào trả khách vì nguyên bản máy không chạy ngày mai báo khách thay vĩ 400k.còn hơn là mua ic mất 400k lại còn nguồn hỏng nữa ối trời không giám nghĩ tới cái giá khách phải trả .một lần nữa cảm ơn mọi người

Comment

• tivi so ny KV-SW21P52

Máy bị méo gối co hai bên.lần đầu làm sony nên chưa biết bắt đầu từ đâu.mong anh em jiển đàn ai gặp qua pan giúp đở với chân thành cảm ơn

Comment

• ti vi SO Ny

Àh quên ti vi sony chạy được khoảng 30p mới bị.khi bị thì bj liên tục rút máy để nguội cắm lại khoảng 30p lại bj tiếp

Comment

• Cảm ơn bạn acer123 đã giúp đỡ. mình đã làm tải giả , nguồn ra 115v, và hút IC vert ra, mà cũng vậy. Cao thủ nào đã gặp pan này rồi xin chỉ giáo, cảm ơn. ( nó vật mình 2 ngày rồi, bí đường rồi ) mong AE sớm giúp đỡ....

Comment

• chào anh em trên diễn đàn mình mới nhận lại của thợ con tivi TCL 21M62SAX tổng 11135 ic mành tda8172a tình trạng như sau
            Click image for larger version

Name:	1234.jpg
Views:	2
Size:	2.5 KB
ID:	1387877

đã thay ic mành tụ loc nguồn chính và các tụ loc nguồn 110v, -14 và +14 cấp cho ic mành
            đã kiểm tra tụ trở quanh ic mành đều tốt
            anh em trên diễn đàn ai gặp rổi xin chỉ dùm.
            chân thành cám ơn!
            |

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              máy lên phông TCL là khiển vẫn chạy tốt rồi , chỉ có bị hư đường VIDEO trong IC nên màn hình không xuất hình ra được rồi , kết luận là hư IC .
              anh chưa ngủ a? nảy giờ không thấy anh! khỏe chứ anh? anh ơi! em có 2 em ariang karaoke bị lỗi rom. em không biết mua máy chép rom ở đâu và nhiêu tiền! anh tử vấn dùm em với!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
              DD:0982 470 874
              Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi thanh Xem bài viết
                chào anh em trên diễn đàn mình mới nhận lại của thợ con tivi TCL 21M62SAX tổng 11135 ic mành tda8172a tình trạng như sau
                [ATTACH=CONFIG]77361[/ATTACH]

đã thay ic mành tụ loc nguồn chính và các tụ loc nguồn 110v, -14 và +14 cấp cho ic mành
                đã kiểm tra tụ trở quanh ic mành đều tốt
                anh em trên diễn đàn ai gặp rổi xin chỉ dùm.
                chân thành cám ơn!
                sao cái hình nhỏ quá vậy? không nhì rõ.

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                DD:0982 470 874
                Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• cám ơn bạn mình úp lại hình mong bạn giúp

Name:	201.jpg
Views:	10
Size:	72.9 KB
ID:	1387884
                  Attached Files
                  Last edited by thanh; 02-11-2013, 01:02.
                  |

Comment

• bị giống như bạn này
                    20130907_082606_zps31f2ae8b.jpg Photo by vanlinh67 | Photobucket
                    |

Comment

• chào anh em trên diễn đàn mình mới nhận lại của thợ con tivi TCL 21M62SAX tổng 11135 ic mành tda8172a tình trạng như sau

ID:	1387881
                      anh em trên diễn đàn ai gặp rồi giúp mình với
                      chân thành cám ơn!
                      |

Comment

• đố cả nhà : { lô gíc máy điện tử là gì ?} {kỹ thuât điện tử là gì ? }
                        |

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                          anh chưa ngủ a? nảy giờ không thấy anh! khỏe chứ anh? anh ơi! em có 2 em ariang karaoke bị lỗi rom. em không biết mua máy chép rom ở đâu và nhiêu tiền! anh tử vấn dùm em với!
                          máy chép ROM thì bác tìm mua trên Huế đó , hình như chỗ đường Phan đăng Lưu có bán mạch Minh Tân ,. loại này mình dùng thấy được , tuy có vài bất tiện nhưng chấp nhận được , giá khoảng 400k đó bác .

Comment

ID:	1387887
                            chân thành cám ơn!

không ai giúp mình rồi
                            |

Comment

• Nguyên văn bởi thanh Xem bài viết
                              chào anh em trên diễn đàn mình mới nhận lại của thợ con tivi TCL 21M62SAX tổng 11135 ic mành tda8172a tình trạng như sau
                              [ATTACH=CONFIG]77372[/ATTACH]
                              chân thành cám ơn!

không ai giúp mình rồi
                              tcl BENH NÂY THỢ NÀO CỦNG TỪNG GÂP HÊT. NHƯN KO CÓ PAN ĐẶT CHỦN HƯ CON NÀO ĐÂU BẠN ƠI .THỢ NAO CỦNG BỎ CÔNG RA ĐO TỪ CÂY R,TỤ LỌC NGUỒN CHÍN .V V... ,NGUỒN CÂP VET,DOT,IC VET,....

Comment

• khổ nỗi là mình đã kiểm tra tương đói kỹ thay hết các tụ nguồn cả tụ 450v rồi mà chưa ra bễnh nên mới nhờ anh em trên diễn đàn giúp.
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X