Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
    Em cũng đang gặp con 21M93ES chạy tổng TDA1135PS, mành STV8172, cũng có hiện tượng bật máy chạy khoảng 5 giây là cúp B+ còn 20v ấn stan là chạy 5 giây lại tắt, em đã thay thử ic mành, hút trống chân 28 ic tổng mà vẫn không được, vậy em rất mong được các Bác chỉ giúp em cảm ơn ạ.
    Kiem tra manh hoac thay thu IC

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết

Kiem tra manh hoac thay thu IC
      Không được Bác ơi, phần mành em làm kỹ rồi và cũng đã thay thử đến 2 con ic mành rồi, con này nó vật em 2 ngày rồi các bác có cao kiến gì không? em thử cho nguồn 5 dây vào thì nó chạy ầm ầm.

Comment

• a lo alo ! 01647771402 gap luan
        |

Comment

• Các bác tư vấn giúp em con này voi! Con TCL L32D10P bị như hình. các anh phán giúp em nó 1 liều. cám ơn các bác nhiều!

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
          DD:0982 470 874
          Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
            Các bác tư vấn giúp em con này voi! Con TCL L32D10P bị như hình. các anh phán giúp em nó 1 liều. cám ơn các bác nhiều!
            hư màn hình rồi , hở cáp màn kính >> bó tay thôi .

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
              hư màn hình rồi , hở cáp màn kính >> bó tay thôi .
              cám ơn anh nhiều
              cái này ở mấy thành phố lơn người ta ép được phải không anh
              em dính 2 con hiiii hên vãi. thay panel giá cao quá!

Comment

cám ơn anh nhiều
                cái này ở mấy thành phố lơn người ta ép được phải không anh
                em dính 2 con hiiii hên vãi. thay panel giá cao quá!
                cớ loại ép được , có loại được 1-2 tháng lại bị tiếp , nói chung là không ổn lắm , nhận tiền mà khó nuốt lắm .

Comment

Các bác tư vấn giúp em con này voi! Con TCL L32D10P bị như hình. các anh phán giúp em nó 1 liều. cám ơn các bác nhiều!
                  mấy cái này khuyến khích ng ta đổi cái mới cho chắc ăn. Ép panel được nhưng vẫn chuyển tới lui lại bị, lúc đó mất thêm tiền oan nữa.
                  Điện

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                    cớ loại ép được , có loại được 1-2 tháng lại bị tiếp , nói chung là không ổn lắm , nhận tiền mà khó nuốt lắm .
                    anh ơi cho em hỏi là con kí hiệu JB 3 chân là con trans gì vậy? tương đương nó là con gì vậy? em tra datasheet mà không ra.

Comment

anh ơi cho em hỏi là con kí hiệu JB 3 chân là con trans gì vậy? tương đương nó là con gì vậy? em tra datasheet mà không ra.
                      mấy con transistor dán đó khó tra lắm , phải tìm trên mạch đó có con nào khác giống nó rồi tháo ra đo mới biết được phần nào thông số của nó , có thể con này (JB) là một con diode đó , chú kiểm tra trên mạch xem ký hiệu nó là D hay Q .

Comment

• Xin chào tất cả mọi ngưòi trên diễn đàn! Em đang cần FW tivi TCL AT29211, tổng 8879, nhớ 24c16 ai có file cho em xin với! em xin chân thành cảm ơn! mong mọi ngưòi giúp đỡ

Comment

• Chào ACE đnghiệp trên dđ ! Mình mới nhận 1 TCL 21S5 chạy tổng 11135 trong tt:ánh sáng và MH rất tốt,mọi phím không tác dụng,chỉ 1 phím CH up là mở nguồn được,xong MH luôn hiển thị KHÔNG TIN HIEU.Mình đã kt đt cấp cho IC tổng tốt cũng như tăng cường tụ hóa cho phần cấp nguồn rồi mà vẫn chưa được nên rất cần sự gđ của ace đn trên dđ.Xin cảm ơn nhiều !

Comment

• Nguyên văn bởi dtu.huuhieu Xem bài viết
                            Chào ACE đnghiệp trên dđ ! Mình mới nhận 1 TCL 21S5 chạy tổng 11135 trong tt:ánh sáng và MH rất tốt,mọi phím không tác dụng,chỉ 1 phím CH up là mở nguồn được,xong MH luôn hiển thị KHÔNG TIN HIEU.Mình đã kt đt cấp cho IC tổng tốt cũng như tăng cường tụ hóa cho phần cấp nguồn rồi mà vẫn chưa được nên rất cần sự gđ của ace đn trên dđ.Xin cảm ơn nhiều !
                            nó "KHÔNG TÍN HIỆU" kể cả lúc mình đã cắm anten (hoặc video đối vs AV) hay sao bạn?
                            Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                            SĐT: 0542234068

Comment

• Cám ơn vanphan85 nhiều!Xong mình bổ sung thêm hiện tượng này là đừng cắm anten thì đèn báo không nhấp nháy và ấn CH lên xuống tốt.Cắm anten vào hình tiếng OK,lúc này đèn led nnhay liên tục và remote vô tác dụng.Muốn đổi đài nào đó là phải jack anten ra xong thao tác như đầu!Nhờ ace trên dđ gđở,xin cám ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi dtu.huuhieu Xem bài viết
                                Cám ơn vanphan85 nhiều!Xong mình bổ sung thêm hiện tượng này là đừng cắm anten thì đèn báo không nhấp nháy và ấn CH lên xuống tốt.Cắm anten vào hình tiếng OK,lúc này đèn led nnhay liên tục và remote vô tác dụng.Muốn đổi đài nào đó là phải jack anten ra xong thao tác như đầu!Nhờ ace trên dđ gđở,xin cám ơn.
                                bạn thay toàn bộ nút bấm của máy đí rồi tính tiếp . dòng TCL hay bị lỗi ở các phím bấm .

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X