Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cám ơn Quocthaibmt nhiều ! Mình đã cô lập xong.Có thể IC 11135 bị trục trặc nhưng vì không có sẳn .I.

Comment

• Nguyên văn bởi dtu.huuhieu Xem bài viết
      Cám ơn vanphan85 nhiều!Xong mình bổ sung thêm hiện tượng này là đừng cắm anten thì đèn báo không nhấp nháy và ấn CH lên xuống tốt.Cắm anten vào hình tiếng OK,lúc này đèn led nnhay liên tục và remote vô tác dụng.Muốn đổi đài nào đó là phải jack anten ra xong thao tác như đầu!Nhờ ace trên dđ gđở,xin cám ơn.
      bạn tháo tất tật các phím ra khỏi mạch (tháo hết khỏi mạch chứ ko xịt dầu RP7 nhé, nó ko giúp được gì trong ca này đâu) xem thế nào đã nhé, nếu hết bệnh thì lỗi do phím còn không hết thì thay (hoặc nạp lại) ic nhớ, biết đâu. chút k nghiệm hi vọng giúp được bạn chứ pan này tui cũng chưa gặp bao giờ.
      Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
      SĐT: 0542234068

Comment

• Cám ơn các bạn đn nhiều,thì ra nó lổi ROM,đúng như bạn trao đổi xong giờ này mới báo cáo.Xin cám ơn và chúc ace đn luôn mạnh khỏe-hạnh phúc và thành đạt !

Comment

• Nguyên văn bởi dtu.huuhieu Xem bài viết
          Cám ơn các bạn đn nhiều,thì ra nó lổi ROM,đúng như bạn trao đổi xong giờ này mới báo cáo.Xin cám ơn và chúc ace đn luôn mạnh khỏe-hạnh phúc và thành đạt !
          biết ngay mà, chúc mừng nhé!
          Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
          SĐT: 0542234068

Comment

• Các Bác giúp em với em có con 21k77a bị mất hiển thị máy chạy tổng 8873, mành 9302 em đã thay ic mành và kiểm tra cao áp chân afc bình thường vẫn ko được ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
              Các Bác giúp em với em có con 21k77a bị mất hiển thị máy chạy tổng 8873, mành 9302 em đã thay ic mành và kiểm tra cao áp chân afc bình thường vẫn ko được ạ.
              mất hiển thị thì cứ đè 2 đường xung dọc và ngang về IC khiển mà tìm thôi , chân AFC đưa xung ngang về tổng, chân 1( ngõ vào đảo) IC 9302 đưa xung dọc về tổng .

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                mất hiển thị thì cứ đè 2 đường xung dọc và ngang về IC khiển mà tìm thôi , chân AFC đưa xung ngang về tổng, chân 1( ngõ vào đảo) IC 9302 đưa xung dọc về tổng .
                Em đã kiểm tra kỹ 2 đường này rồi, có khi nào 8873 đi rồi không ạ?

Comment

nếu 2 đường xung về khiển đã kiểm tra tốt thì IC khiển bị hư mạch OSC hiển thị , bạn thay thử IC 8873 khác xem sao , dùng loại 8873 khác cũng được tuy nhiên nó không hiển thị TCL thì kệ nó , mục đích là loại trừ chỗ hư , nếu thay tổng mà không có hiển thị thì phải xem lại mạch điện thôi

Comment

lỗi nhớ cũng bị mất hiển thị nhé bác. daling chuyên bị

Comment

• Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
                      nếu 2 đường xung về khiển đã kiểm tra tốt thì IC khiển bị hư mạch OSC hiển thị , bạn thay thử IC 8873 khác xem sao , dùng loại 8873 khác cũng được tuy nhiên nó không hiển thị TCL thì kệ nó , mục đích là loại trừ chỗ hư , nếu thay tổng mà không có hiển thị thì phải xem lại mạch điện thôi
                      Vâng em cảm ơn ạ để em từ từ làm vì gần tết nhiều việc quá, với lại em mua lại tivi cũ bán tivi mới rồi ạ hihi.

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                        lỗi nhớ cũng bị mất hiển thị nhé bác. daling chuyên bị
                        Vâng cảm ơn bác ạ

Comment

• Xin được giúp đỡ !
                          Em có màn LED TCL 32inch. Lúc mới bật lên bị vài kẻ ngang mờ nhìn kỹ mới thấy cách nhau vài cm, có khoảng 6 7 đường mờ màu xanh, đỏ. Nhưng chạy khoảng 5 phút là tự hết.
                          0986042204

Comment

• AE diễn đàn có file rom TCL 28B2500B-25Q32 cho tôi xin chân thành cảm ơn

Comment

• em co tv tcl 21m83sax slim,bat cong tac nguon thi no k hien den bao nguon,do B+ co khoang 70v,dao dong dong k mo,5v co khoang 4v thoi.hien tai e bo tay roi,mong cac a cac bac ai biet chi zup e voi

Comment

• mong nhan dc hoi am som

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X