Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào các bác e vừa nhận 1 em tcl 21ich bị sét đánh kiểm tra cầu chì ko đứt nhưng nguồn ko chạy ko có đèn báo máy chạy nguồn jcs 7n60f tổng tda 11135ps/n3/3 dao động nguồn tea1506p e đã thay thử nhưng vẫn ko đc con đèn nguồn jcs 7n60f kiểm tra ntn các bác giúp với e đo thì thấy chân 2 và 3 có điện trở 3 om và đảo que đo đo đc 10 ôm chân 1 với 2 chân còn lại ko có điện trở như vậy có còn sống ko các bác cho e ý kiến nhé cb

Comment

• Cb ngủ hết rồi vắng quá

Comment

• Nguyên văn bởi Maiquetvpro Xem bài viết
        Cb ngủ hết rồi vắng quá
        con MosFet 7N60 thì đo que đỏ vào chân D(giữa) que đen vào chân S(3) thì kim lên khoảng 3-4 ohm, sau đó đảo que đo lại đen vào D(2) đỏ vào S(3) kim không lên , giữ nguyên que đỏ ở chân S đưa que đen kích vào chân G(1) , rồi đưa que đen vào chân D thì kim lên khoảng 2 ohm ,lúc này nếu đảo que đo , đỏ vào D, đèn vào S thì kim sẽ chỉ 0,2ohm là MFet còn tốt . trong các lần đo mà 1que vào chân D và S, và que kia vào chân G , kim có nhích lên là MFet đã bị hư

Comment

• Thank bác e cấy bo nguồn rồi ạ

Comment

• xin chao ! anh em nao co fw tcl 21f5 EUS (slim) chay tong 11135. cho minh xin voi . cam on nhieu

Comment

• xin chao anh em nao co fw tivi tcl 21f5 EUS ( SLIM ) tong 11135 cho minh xin voi

Comment

• có mà không gửi lên diẽn đàn được bác ơi ,

Comment

• Nguyên văn bởi hoailongdt Xem bài viết
                  xin chao anh em nao co fw tivi tcl 21f5 EUS ( SLIM ) tong 11135 cho minh xin voi
                  thử ////////////////////////////
                  Attached Files

Comment

• các bác ai có shematic tivi TCL 21H99 cho em xin cái, cám ơn nhiều lắm.máy chạy tổng 12156.

Comment

• có bác nào làm qua con tcl 21h181 bị bệnh như này giúp với đã thay cả tụ và ic vẻ rồi mà vẫn ko đươc .em nó chạy tổng 8873 vẫn có hình bình thương nhưng có các ke kia

Comment

• Nguyên văn bởi dientu983 Xem bài viết
                        có bác nào làm qua con tcl 21h181 bị bệnh như này giúp với đã thay cả tụ và ic vẻ rồi mà vẫn ko đươc .em nó chạy tổng 8873 vẫn có hình bình thương nhưng có các ke kia
                        ok đã xong thay tu nguồn và cong suất mành đã ok

Comment

• Xin ae tro giup ve tivi 21m62eus tong11136 NGUÔn 1337 ko co 2 tran ạ.may bi pan cam dien co den bao.do b+ 20v khi dung dieu khien mo power thi b+ len 108v khoang 1s trong thoi gian do den power tat. SAu do b+ lai tut ve 20v va lai co den tro lai. Em nghi ngo cao ap qua ma ko con cai nao loaijl nay de thu . .trinh em non lam moi ng gop y giup e voi a .em tim so do tren mang ma ko co muon tim xem no co mach bao ve ko vi trc em co con sony bi hu diot bao ve nen no cubg bi ngat staby kieu nay. Helppppp aạ

Comment

• Nguyên văn bởi str6307 Xem bài viết
                            Xin ae tro giup ve tivi 21m62eus tong11136 NGUÔn 1337 ko co 2 tran ạ.may bi pan cam dien co den bao.do b+ 20v khi dung dieu khien mo power thi b+ len 108v khoang 1s trong thoi gian do den power tat. SAu do b+ lai tut ve 20v va lai co den tro lai. Em nghi ngo cao ap qua ma ko con cai nao loaijl nay de thu . .trinh em non lam moi ng gop y giup e voi a .em tim so do tren mang ma ko co muon tim xem no co mach bao ve ko vi trc em co con sony bi hu diot bao ve nen no cubg bi ngat staby kieu nay. Helppppp aạ
                            bác chân ic mành và FBT và biến thế daivo kỹ vào rồi tính. chân FBT không thấy hở cũng chấm nha

Comment

• xin chào các bác.các bác ai có fw của con TCL 21F8D chạy tổng TDA11136PS không cho em xin với ạ

Comment

• Em cũng đang gặp con 21M93ES chạy tổng TDA1135PS, mành STV8172, cũng có hiện tượng bật máy chạy khoảng 5 giây là cúp B+ còn 20v ấn stan là chạy 5 giây lại tắt, em đã thay thử ic mành, hút trống chân 28 ic tổng mà vẫn không được, vậy em rất mong được các Bác chỉ giúp em cảm ơn ạ.

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X