Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em đã cô lập.Hở đường RGB từ tổng lên..Đo kiểm tra mất tia thật mà!

Comment

• Nguyên văn bởi 22_027 Xem bài viết
      Tình hình là e nó chạy tổng 8370
      Hiện tượng là mất màu đỏ..từ tổng lên..
      Em muốn hỏi có cách nào khắc phục k?K có tổng zin thay tương đương con nào đc ah!
      Em cám ơn!
      Rã xác rẻ mà bạn, quan hệ ae trong khu vực xem. Con IC này hỏng tia là thường mà

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Dạ..Tình hình là e miền núi nên cái gì cũng khan..Đã qua mấy ae trong vùng...Khốn cái e nó là hàng xách tay Hồ Cẩm Đào.

Comment

• TCL 21m83sa cần giúp đỡ

tình hình là em đang điều trị con tcl trên chạy tổng 8899. máy chạy bình thường, nhưng chạy khoảng 5p là về chế độ chờ, em cho máy chạy không gắn khiển và mắt remote vẫn vậy, em thay ic nhớ, vert điều vẫn vậy. đặc biệt khi máy về chế độ chờ là chỉ còn cách rút điện, chờ khoảng 10p cắm lại mới lên, đôi khi nó cũng không chạy nữa. rất mong tìm được cao nhân giúp đỡ.

0909.647.444

Comment

• Nguyên văn bởi axelo Xem bài viết
            tình hình là em đang điều trị con tcl trên chạy tổng 8899. máy chạy bình thường, nhưng chạy khoảng 5p là về chế độ chờ, em cho máy chạy không gắn khiển và mắt remote vẫn vậy, em thay ic nhớ, vert điều vẫn vậy. đặc biệt khi máy về chế độ chờ là chỉ còn cách rút điện, chờ khoảng 10p cắm lại mới lên, đôi khi nó cũng không chạy nữa. rất mong tìm được cao nhân giúp đỡ.
            treo chân 3 tổng lên 5v=r=2.2k xem nhé

Comment

• Tcl cẦn giÚp ĐỞ

TI VI TCL 21F3EUS_ OSC NGUỒN MCP 1337_ CS 7N60_ TỔNG TDA 11135_LA78041.
              EM NÓ BỊ BỆNH TỐP HÌNH HAI BÊNH THEO CHIỀU ĐỨNG. MỎI BÊNH KHOẢNG MỘT TẤC, MÀ NÓ KO BỊ MÉO RỐI. EM ĐẢ THAY THỬ TỤ DAMPER, VÀ DIOT DAMPER CÙNG MẠCH MÉO RỐI RỒI KO PHẢI. NGUỒN 115V TỐT + 15 -15 TỐT .
              VẬY BÁC NÀO BIẾT XIN CHỈ GIÚP EM XIN MANG ƠN!!!!!!!!
              Last edited by tamdientudt; 15-01-2015, 14:17.

Comment

• pan này mình có làm qua. nhưng không nhớ rõ. bác thay thử diot đường aft hoặc vất bỏ thử
                Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                TI VI TCL 21F3EUS_ OSC NGUỒN MCP 1337_ CS 7N60_ TỔNG TDA 11135_LA78041.
                EM NÓ BỊ BỆNH TỐP HÌNH HAI BÊNH THEO CHIỀU ĐỨNG. MỎI BÊNH KHOẢNG MỘT TẤC, MÀ NÓ KO BỊ MÉO RỐI. EM ĐẢ THAY THỬ TỤ DAMPER, VÀ DIOT DAMPER CÙNG MẠCH MÉO RỐI RỒI KO PHẢI. NGUỒN 115V TỐT + 15 -15 TỐT .
                VẬY BÁC NÀO BIẾT XIN CHỈ GIÚP EM XIN MANG ƠN!!!!!!!!

Comment

• em xin cảm ơn anh long

Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                  pan này mình có làm qua. nhưng không nhớ rõ. bác thay thử diot đường aft hoặc vất bỏ thử
                  anh ơi em làm theo anh rùi mà ko được nó củng y vậy hà . mà nó thỉnh thoảng đủ khuông được một lát . em tưởng đâu hở mạch em hàng tổng vùng cao áp mạch méo rối hết trơn mà củng vậy em hết chiêu rùi .còn cách nào khát xin giúp em em vô cùng biết ơn

Comment

• Tcl cẦn giÚp ĐỞ

CÁc bÁc Ơi giÚp em vỚi bÁc nÀo cÓ sƠ ĐỒ tivi tcl 21f3eus tỔng tda 11135 la78q41 /mcp1337/
                    7n60

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                      CÁc bÁc Ơi giÚp em vỚi bÁc nÀo cÓ sƠ ĐỒ tivi tcl 21f3eus tỔng tda 11135 la78q41 /mcp1337/
                      7n60
                      thử chỉnh h-size servic xem nếu chập chờn thì lỏng mạch hoặc tụ nào hoặc dioot magch dãn ngang rò rỉ
                      Attached Files

Comment

• bác anh có sơ đồ nhiều bác có thể gửi cho em 1 chút với. được thì phiền bác gửi qua gmail dùm em. xin cảm ơn bác
                        Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                        thử chỉnh h-size servic xem nếu chập chờn thì lỏng mạch hoặc tụ nào hoặc dioot magch dãn ngang rò rỉ

Comment

• lúc bị co thi bác kiểm tra b+ xem có tụt nhẹ không. thay thử diot 407 và r407 tụ đường aft và tụ thoát mass tụ lọc nguồn cho biến thế driver và xem thử ngay cuộn yoke ngang có tụ thì thay luôn. nguồn 9v và các nguồn cấp cho ic. cũng có 1 bác bị pan giống như này..minh không nhớ nằm ở mục nào
                          Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                          7n60
                          Last edited by H0angL0ng; 15-01-2015, 21:45.

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                            anh ơi em làm theo anh rùi mà ko được nó củng y vậy hà . mà nó thỉnh thoảng đủ khuông được một lát . em tưởng đâu hở mạch em hàng tổng vùng cao áp mạch méo rối hết trơn mà củng vậy em hết chiêu rùi .còn cách nào khát xin giúp em em vô cùng biết ơn
                            Nạp rom đi bạn, ko hư cứng đâu. TCL pan này gặp thường

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• e cám ơ ba bạn đả quan tâm chia xẻ để em làm có gì em báo cho ba anh nhé , mà rom em nap và lấy con trong xát tốt dống qua củng vây hà anh vủng tau ơi !!!

Comment

• em cám ơn ba anh

em làm đươc rùi nó bị khô tu 209 (103) tại chân 16 ic tda 11135

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X