Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi truong-thinh Xem bài viết
    tcl mat mau thay ic 8823,ic nho,thach anh 8m cung khong duoc
    van con mat mau
    thay C205 chưa
    mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
    di động:0907145705
    chuyên LCD-LED TCL

Comment

• TCL DT 1616ARS
      em nó chạy tổng 1238 mành 8403 .hiện tượng ban đầu có nguồn k đèn báo.em kiểm tra 5v 8v đủ k có h out.em tháo q301 ra thì bật nguồn đèn báo nháy 1 lần duy nhất.vãn k co dao động dòng.em nghi con mành nhưng k có linh kiện để thử.vùng cao mà!liệu có khả năng này k các bác?

Comment

• Bác nào có file TCL 21LA21 ic tổng 9370 cho tôi xin . Cám ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi ktsnamdinh Xem bài viết
          Bác nào có file TCL 21LA21 ic tổng 9370 cho tôi xin . Cám ơn nhiều
          thử fw xem nhé
          Attached Files

Comment

• OK cám ơn nhiều

Comment

• TCL cầu cứu

ti vi TCL L32D19 . CÁc anh chi ơi hiên tượng có lằng sáng trắng lớn nhỏ giăng ngang từ trí sang phải giáp cả mành hình và có đôi lúc bị lưu ảnh lại nủa em ko biết nó bi hư panel hay baod vậy xin chỉ giúp em có chụp hình nó mà em đưa lên hoài không được .vây anh chi nào có găp qua xin chỉ em cám ơn nhiều!!!!!!!!!!!!!
              Last edited by tamdientudt; 26-11-2014, 13:16.

Comment

• các bác giúp dùm em chúc , em đang nhận tivi TCL model DT-2109ARB tổng 8823 vert 7840 nguồn 44608 và K2654 . hiện tại máy có ánh sáng nhưng không đủ khuôn và chớp không có hình . kiểm tra thì phát hiện nguồn 12v bị sụy và run ,nguôbf 112v và nguồn 16v thì ổn và không run.có điều nguồn 12v qua 7809 rồi từ 7809 cấp cho 7805 . nếu bỏ 7805 ra thì nguồn 12v không sụt và có đủ nguồn 9v , còn khi đóng con 7805 vào thì nguồn 12v sụt còn 7v và run mặc dù phia sau con 7805 dẫn có đủ 5v, em dã thay thử tu diode trên đường nguồn nầy rồi nhưng không hiệu quả.mong ae có làm qua xin được giúp đở , hoặc tư vấn giúp dùm thành thật cám ơn nhiều.

Comment

• Các anh em diễn đàn ai có fw tcl 32e9b cho em xin với. máy của em có đèn xanh có backlight không có hình.bác nào có cho em xin với. cám ơn các bác rất nhiều.

Comment

• Nguyên văn bởi hunglq Xem bài viết
                    Các anh em diễn đàn ai có fw tcl 32e9b cho em xin với. máy của em có đèn xanh có backlight không có hình.bác nào có cho em xin với. cám ơn các bác rất nhiều.
                    ko hư fw đâu,sửa mạch điClick image for larger version

Name:	l32e9b.JPG
Views:	1
Size:	191.7 KB
ID:	1400143
                    chuyên LCD-LED TCL

Comment

• Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
                      ko hư fw đâu,sửa mạch đi[ATTACH]92610[/ATTACH]
                      Anh biết hư Hỏng chổ nào chi giúp em với.

Comment

• Tcl dt 2180ars

em nó chạy tổng 8842 mành 8456 .hiện tượng là bật nguồn máy chạy bình thường nhưng màn tối thui.các nguồn cơ bản đầy đủ chỉ mất chói.khi tăng dần g2 lên khoảng 600 thì xuất hiện tia quét ngược chớp chớp rồi có ảnh bình thường nhưng có tia quét.đường hồi của khuếch đại sắc về tổng < 5v chỉ quệt 1cai 9v vào là có chói luôn.
                        quá bối rối mong các bác chỉ cách gỡ giùm.chan thành cám ơn!

Comment

• [IMG][/IMG]
                          Cao áp tcl l42a9ef anh xem giúp em nhé.

Comment

• Nguyên văn bởi hunglq Xem bài viết
                            [IMG][/IMG]
                            Cao áp tcl l42a9ef anh xem giúp em nhé.
                            board này anh ko có ,có thể tại trạm bảo hành có,tiện đi nhật tảo xem có ko,nếu ko thì đến trạm hỏi thử
                            chuyên LCD-LED TCL

Comment

• TCL21M62 tổng tda 11135 mong được giúp đỡ.hiện tương là đề nguồn lên máy chạy được khoảng 1p thì tắt cứ đề máy vài lần như vậy thì máy chạy bình thường k bị ngắt nữa nhưng bên phải màn hình bị co vào khoảng 2cm hơi cong khi chuểyn cảnh tối thì bị co ít nhưng khi chuyển sang cảnh sáng thì bị co nhiều.e đã kiểm tra mạch méo gối và nguồn nhưng chưa phát hiện được gì.ai đã gặp qua pan này xin giúp đỡ hoặc gợi ý giùm.cảm ơn

Comment

• kiểm tra 2 con diot hụt ý

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X