Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
    kiểm tra 2 con diot hụt ý
    e đã thay con khác rồi nhưng vẫn k được.cho ánh sáng càng cao thì ảnh co càng nhiều và bị méo gối ánh sáng thấp thì bị co vào khoảng 1cm và thẳng tắp luôn .đang xem kênh hơi nhiễu một tí thì k sao chuyển sang kênh khác mà nét hơn thì bị ngắt ngay bấm lên lại ngắt.e đã thay cả cao áp khác và kiểm tra nguồn afc có 15v n của đèn méo gối là 17v các n khác vẫn bt chưa có cách nào thử tiếp.xin bác và ae khác giúp đỡ thêm.

Comment

• LÁy bÓng ĐÈn thỬ tẢi lẠi Đi bÁc oi

Comment

• em dang sua con tcl 21 phang chay tong 8821 bi set ghe tham hu nguon .dathay 44608 nguon chay nhug khoang 50v chop chop .ho chan powe nguon b+ ra du 110v em da thay thu 8821 va memori cung ko duoc .bac nao biet chan protec cua no la chan may chi em voi cam on nhieu

Comment

• Nguyên văn bởi binhnguyenbd Xem bài viết
          em dang sua con tcl 21 phang chay tong 8821 bi set ghe tham hu nguon .dathay 44608 nguon chay nhug khoang 50v chop chop .ho chan powe nguon b+ ra du 110v em da thay thu 8821 va memori cung ko duoc .bac nao biet chan protec cua no la chan may chi em voi cam on nhieu
          ic này ko có chân bảo vệ.bác tìm bài của tôi viết có nói về cách cô lập để biết sơ cấp hay thứ cấp hư bằng cách thay opto bằng con R(3K3 or 4K7).còn thích schematic thì có đây
          Attached Files
          mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
          di động:0907145705
          chuyên LCD-LED TCL

Comment

• TCL cong 21HN99

Nhờ anh em chỉ giúp,Hiện tượng bật nguồn có tiếng tạch tạch ở cao áp,máy không chạy.tôi đã thay thử cao áp khác vẫn vậy.Anh em nào đã qua Pan này xin chỉ giúp , xin cảm ơn

Comment

• chao tat ca moi nguoi !
              e co mot con TCL (model DT-2111ARH ) co tieng nhung ko co hinh ?
              nho cac bac chi giup

Comment

• Diễn đàn TCL trầm lắng quá,không có ai chỉ giúp , Buồn nhỉ.

Comment

• [QUOTE=nguyenthach;910394]Nhờ anh em chỉ giúp,Hiện tượng bật nguồn có tiếng tạch tạch ở cao áp,máy không chạy.tôi đã thay thử cao áp khác vẫn vậy.Anh em nào đã qua Pan này xin chỉ giúp , xin cảm bác
                  bác thay 2 con tụ lọc nguồn cho ic mành từ chân fbt ra sem sao

Comment

• [QUOTE=minhphung83;910675]
                    Nguyên văn bởi nguyenthach Xem bài viết
                    Nhờ anh em chỉ giúp,Hiện tượng bật nguồn có tiếng tạch tạch ở cao áp,máy không chạy.tôi đã thay thử cao áp khác vẫn vậy.Anh em nào đã qua Pan này xin chỉ giúp , xin cảm bác
                    Im ru roài, chắc trả máy roài bạn hiền ôi.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• [QUOTE=vungtau_tv;911081]
                      Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                      Im ru roài, chắc trả máy roài bạn hiền ôi.
                      Cảm ơn anh em ,mấy hôm rồi bận việc khác hôm nay mới lên diễn đàn mới biết là có trợ giúp .Để mình thử xem sao nhé.Cảm ơn anh em nhiều.

Comment

Nhờ anh em chỉ giúp,Hiện tượng bật nguồn có tiếng tạch tạch ở cao áp,máy không chạy.tôi đã thay thử cao áp khác vẫn vậy.Anh em nào đã qua Pan này xin chỉ giúp , xin cảm bác
                        Mình làm theo trợ giúp của bạn xem sao nhé , Cảm ơn bạn rất nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi Minhhd Xem bài viết
                          chao tat ca moi nguoi !
                          e co mot con TCL (model DT-2111ARH ) co tieng nhung ko co hinh ?
                          nho cac bac chi giup
                          Bạn kiểm tra đường 180v và đường cấp cho sợi đốt xem cao áp đã chạy chưa

Comment

Không được bạn minhphung83 ạ, Cảm ơn bạn nhé

Comment

• TCL NT21M75 xin ý kiến ạh!

Tình hình là e nó chạy tổng 8370
                              Hiện tượng là mất màu đỏ..từ tổng lên..
                              Em muốn hỏi có cách nào khắc phục k?K có tổng zin thay tương đương con nào đc ah!
                              Em cám ơn!

Comment

• TCL ít khi mất từ ic tổng , bạn lưu ý ba đường R ,B , G từ 2v > 3v nếu cả ba bằng nhau thì khỏi nói ! lệch hoặc mất hẳn R = 0v thì chết ic ! 90% là hỏng con cs sắc R , hoặc lỏng mạch !
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X