Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi hoangphucsx Xem bài viết
    nhờ ae trên điễn đàn giúp. mình đang làm con TCL 32 pan ngõ VIDEO. tivi vẫn bình thường. mình đã kiểm tra dò theo chân video thấy nó qua 1 tụ c98 vào IC tổng MST9U19A-LF. mình thử nối tắt c98 thì có hình nhưng bị mờ do áp cao.(tiếng vẫn bình thường). như vậy có phải chết IC tổng ko, nhờ ae cao thủ hoặc đã gặp pan này chỉ giúp, cảm ơn ae rất nhiều!!!!
    ae nào biết giúp mình với, mình cảm ơn rất nhiều!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi hoangphucsx Xem bài viết
      ae nào biết giúp mình với, mình cảm ơn rất nhiều!!!!
      con này hư cpu 100% chắc luôn,tôi thay cũng trên 10 máy rồi bác cần alo ở đồng nai 400k,ở xa thêm cước 50k.có gì alo
      mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
      di động:0907145705
      chuyên LCD-LED TCL

Comment

• Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
        con này hư cpu 100% chắc luôn,tôi thay cũng trên 10 máy rồi bác cần alo ở đồng nai 400k,ở xa thêm cước 50k.có gì alo
        ok. để mình báo giá với khách, xong mình alo cho bạn, thank

Comment

• bac longtcl co file tcl l32e3000a cuu giup voi,cam on bac truoc

Comment

• Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
            dang càn sự tư vấn giúp đỡ của ae diễn đàn! làm mãi mà vẫn chưa dc các bác ạ
            từ B+ ra có con R k nhớ tên nhưng = 68k đấu sang mạch hồi tiếp so sánh, thay thử con này xem coi chừng bị tăng trị số cũng gây hiện tượng trên.[/QUOTE]
            đã thay mà vẫn ko dc nf!!
            nan giải vô đối thật

0984302430

Comment

• em chào các anh! em đang làm cái tivi TCL 21F9C hiện tượng của nó là cấp nguồn 220v vào ko có điện áp ra bên thứ cấp. khi cấp nguồn 110v thì có điện áp ra và máy chạy tốt. em gắn tải giả ko đc, đã thay thử môt số linh kiện phần sơ cấp và đo nguội nhưng vẫn ko đc. em chỉ đang nghi biến áp có vấn đề nhưng chưa thử, ko biết có phải ko nữa. các anh có cách nào giúp em với ạ. em cảm ơn các anh nhiều a!

Comment

• Nguyên văn bởi naruto2288 Xem bài viết
                em chào các anh! em đang làm cái tivi TCL 21F9C hiện tượng của nó là cấp nguồn 220v vào ko có điện áp ra bên thứ cấp. khi cấp nguồn 110v thì có điện áp ra và máy chạy tốt. em gắn tải giả ko đc, đã thay thử môt số linh kiện phần sơ cấp và đo nguội nhưng vẫn ko đc. em chỉ đang nghi biến áp có vấn đề nhưng chưa thử, ko biết có phải ko nữa. các anh có cách nào giúp em với ạ. em cảm ơn các anh nhiều a!
                Bác không thử Bo 3 Dây -hoặc 5 Dây xem sao .
                Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                  em cảm ơn anh đã quan tâm. em đã đóng thử bo 3 dây nhưng nó cũng vẫn ko có điện áp ra ở thứ cấp anh ạ. lúc còn nguồn zin của nó em cắm điện 220v thì máy ko chạy, đo ko có điện áp ra, rút zac cắm ra thì khoảng 30 giây sau là đèn báo nguồn nháy sáng lên rồi mất luôn. liệu có phải do cuộn biến áp ko anh giúp em với.

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                    em cảm ơn anh đã quan tâm. em đã đóng thử bo 3 dây nhưng nó cũng vẫn ko có điện áp ra ở thứ cấp anh ạ. lúc còn nguồn zin của nó em cắm điện 220v thì máy ko chạy, đo ko có điện áp ra, rút zac cắm ra thì khoảng 30 giây sau là đèn báo nguồn nháy sáng lên rồi mất luôn. liệu có phải do cuộn biến áp ko anh giúp em với.

Comment

• ae con file TCL -21m85es (goc) chay ic tổng 11135 cho minh xin....cần gấp lắm...cam ơn trước

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                        ae con file TCL -21m85es (goc) chay ic tổng 11135 cho minh xin....cần gấp lắm...cam ơn trước
                        thử xem nhé ghi cả tem giấy thì đúng hơn
                        Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                          thử xem nhé ghi cả tem giấy thì đúng hơn
                          ae con file TCL -21m85es (goc) chay ic tổng 11135 cho minh xin....cần gấp lắm...cam ơn trước ...tem giấy ic
                          11135 (V8-NX56AP3-TM3V517)tem tren com ROM bay rồi.Bạn co cho mình xin

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                            ae con file TCL -21m85es (goc) chay ic tổng 11135 cho minh xin....cần gấp lắm...cam ơn trước ...tem giấy ic
                            11135 (V8-NX56AP3-TM3V517)tem tren com ROM bay rồi.Bạn co cho mình xin
                            thử xem nhé
                            Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                              thử xem nhé
                              để mình thử.cảm ơn bạn

Comment

• tcl mat mau thay ic 8823,ic nho,thach anh 8m cung khong duoc
                                van con mat mau

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X