Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi thuyphiet Xem bài viết
    em có con TCL tổng 8823 nguồn 44608p40 và k2645 IC ver7840.
    máy bị hiện tượng là khi cắm điện vào máy cứ up up một lúc lâu thì nguônf mới chạy! bị như vậy em đo thử thì nguồn B+ vẫn lên dc 100v nhưng ko ổn. em cũng đã kiểm tra phần nguồn mà chưa dc! các ae ai đã từng làm qua pan này thì chỉ giúp em với !!
    em cảm ơn trước!!!!
    lâu lắm mới thấy hiếu lên d.d....... thay tụ lọc phần mành đi bạn...........
    Đỗ Ngọc Hiếu
    Từ Sơn, Bắc Ninh
    Điện thoai; 0989 800

Comment

em có con TCL tổng 8823 nguồn 44608p40 và k2645 IC ver7840.
      máy bị hiện tượng là khi cắm điện vào máy cứ up up một lúc lâu thì nguônf mới chạy! bị như vậy em đo thử thì nguồn B+ vẫn lên dc 100v nhưng ko ổn. em cũng đã kiểm tra phần nguồn mà chưa dc! các ae ai đã từng làm qua pan này thì chỉ giúp em với !!
      em cảm ơn trước!!!!
      bệnh đó mình củng thường gặp lắm.bạn thay tụ lọc nguồn B+ đi,có kết quả cho mình hay

Comment

• Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
        mình đang có một e TCL 2188EB xủ lý M16V2 tổng LA 76810A ( hàng tàu nhập) k hiểu nó bị sao mà hiển thị bị tối, tức là chỉnh G2 để có hình ảnh đẹp bt thì khi k có tín hiệu phông xanh và hiển thị rất tối. nếu chỉnh G2 để có phông xanh và hiển thị đẹp bt thì hình ảnh lại sáng quá. bị như vậy ở cả 2 chế độ TV/AV. mình k biết nên xử lý ntn và bắt đầu kt từ đâu. AE ai biết xin đc chỉ giáo. cám ơn!
        mọi người giúp mình với hoặc có fw này cho mình xin mình thử xem sao. cám ơn!
        MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
        MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
          mọi người giúp mình với hoặc có fw này cho mình xin mình thử xem sao. cám ơn!
          bạn kt đo ba tia la bao nhiêu v,g2 bao nhiêu,đường 180v lên đuôi đủ ko?abl đang chạy bao nhiêu v nửa,rồi cho mình hay.

Comment

• Nguyên văn bởi trithucvdm Xem bài viết
            bạn kt đo ba tia la bao nhiêu v,g2 bao nhiêu,đường 180v lên đuôi đủ ko?abl đang chạy bao nhiêu v nửa,rồi cho mình hay.
            cám ơn bạn tất cả mọi thứ đều bình thường, khi có ảnh ở cả 2 chế độ thì ảnh dẹp k tỳ vết. chỉ có đg ABL ở máy này hình như hơi khác vì từ cao áp ra nó đc đưa vào chân e một đèn C1815 có chân b nối mats.và là U âm. nhưng mình nhgix nó bt vì ảnh rất tốt k bcos vấn đề gì.
            chỉ là hiển thị hơi tối nên nhìn hơi xấu thôi.
            MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
              lâu lắm mới thấy hiếu lên d.d....... thay tụ lọc phần mành đi bạn...........
              bệnh đó mình củng thường gặp lắm.bạn thay tụ lọc nguồn B+ đi,có kết quả cho mình hayClick here to enlarge
              đã thay tụ mành và nguồn mà vẫn ko dc các bác ạ
              hôm qua thay con D835 nắn nguồn 9V sang thì chạy dc, sáng cắm lại ko chạy. giờ em dang thay thứ con Q830thif thấy chạy. ko biết để nguội có chạy ko nữa??????
              các bác có chiếu nào nữa ko chỉ em với! bệnh này đúng là nan giải thật

0984302430

Comment

• đã thay tụ mành và nguồn mà vẫn ko dc các bác ạ
                hôm qua thay con D835 nắn nguồn 9V sang thì chạy dc, sáng cắm lại ko chạy. giờ em dang thay thứ con Q830thif thấy chạy. ko biết để nguội có chạy ko nữa??????
                các bác có chiếu nào nữa ko chỉ em với! bệnh này đúng là nan giải thật[/QUOTE]
                dang càn sự tư vấn giúp đỡ của ae diễn đàn! làm mãi mà vẫn chưa dc các bác ạ

0984302430

Comment

• lúc trước mình cũng gặp 1 ca giống nhu vậy, sữa máy chạy ok được vài bữa rồi lại bi như cũ,thế là khách ko tin tưởng dao máy cho mình nữa.nên ko có cơ hội khám bịnh cho em nó,không biết nó bị hư linh kiện gì.nguồn tlc khó nhai lắm.máy của mình lúc trước đã thay hết lk bên sơ cấp,các tụ lọc nguồn bên thứ cấp mà vẫn bị

Comment

dang càn sự tư vấn giúp đỡ của ae diễn đàn! làm mãi mà vẫn chưa dc các bác ạ[/QUOTE]
                    Thay mới Q831,832(C1815) xem sao nhé bạn..
                    Đỗ Ngọc Hiếu
                    Từ Sơn, Bắc Ninh
                    Điện thoai; 0989 800

Comment

dang càn sự tư vấn giúp đỡ của ae diễn đàn! làm mãi mà vẫn chưa dc các bác ạ[/QUOTE]

từ B+ ra có con R k nhớ tên nhưng = 68k đấu sang mạch hồi tiếp so sánh, thay thử con này xem coi chừng bị tăng trị số cũng gây hiện tượng trên.
                      MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

• cam on longtcl benh cua no den bao chop chop roi mat.nguon binh thuong

Comment

• kt r tu 110 ve so sanh neu khong tang tri so.kt thay bien tro b+ xem sao

Comment

• TCL 32 model L32E9BLA cần giúp

nhờ ae trên điễn đàn giúp. mình đang làm con TCL 32 pan ngõ VIDEO. tivi vẫn bình thường. mình đã kiểm tra dò theo chân video thấy nó qua 1 tụ c98 vào IC tổng MST9U19A-LF. mình thử nối tắt c98 thì có hình nhưng bị mờ do áp cao.(tiếng vẫn bình thường). như vậy có phải chết IC tổng ko, nhờ ae cao thủ hoặc đã gặp pan này chỉ giúp, cảm ơn ae rất nhiều!!!!

Comment

• Nguyên văn bởi hoangphucsx Xem bài viết
                              nhờ ae trên điễn đàn giúp. mình đang làm con TCL 32 pan ngõ VIDEO. tivi vẫn bình thường. mình đã kiểm tra dò theo chân video thấy nó qua 1 tụ c98 vào IC tổng MST9U19A-LF. mình thử nối tắt c98 thì có hình nhưng bị mờ do áp cao.(tiếng vẫn bình thường). như vậy có phải chết IC tổng ko, nhờ ae cao thủ hoặc đã gặp pan này chỉ giúp, cảm ơn ae rất nhiều!!!!
                              Sao Bác không thay thử tụ C98 đi ...Xem thế nào Nếu nó vào trực tiếp IC thì IC tèo rồi còn gì ..
                              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                                Sao Bác không thay thử tụ C98 đi ...Xem thế nào Nếu nó vào trực tiếp IC thì IC tèo rồi còn gì ..
                                Mình đã thay thử nhưng ko có hình, nếu đưa tín hiệu trực tiếp vào chân ic thì có nhưng hình bị mờ.

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X