Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi viet051983 Xem bài viết
    người ta k nói thì thôi,,,,,,,đừng ép mà mấy a?????????????????????bó tay rùi
    pal đó thay tụ c301 là ok có z mà ,,,,,,,,,,,,,,,,,,,,hj ko hiều
    muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
    thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
    DT:0974.70.4444

Comment

• hu ic vert . tu nguon 3v3 ,5v kho

Comment

• Nguyên văn bởi lamdientu Xem bài viết
        chào các anh, em đang làm cái tivi TCL 21IE16 Tông8823 hiện tượng là bậc lên máy hiện đèn đỏ rồi cúp. em đo nguồn đều tốt chỉ có con 7805 cấp cho con tổng khi bậc lên nó nó nhịp lên rồi cúp. có anh nào gặp pan này rồi xin chỉ giúp chân thành cảm ơn nhiều
        bạn tắm xà bông cho nó đi , mấy đời TCL này hay bị bịnh này lắm

Comment

• Nguyên văn bởi dientulam Xem bài viết
          bị gì sau anh không chia sẻ cho ae luôn đi tính để dành trong bụng luôn hả nếu vậy lần sau ai dám chia sẻ cho anh
          Nguyên văn bởi dientuquyhop Xem bài viết
          Đồng ý với dientulam các Bác ấy đóng phim "Biệt Động Sài Gòn" ấy mà
          Từ những ý thức và lời nói kiểu này đã làm diễn đàn ngày càng ''thiếu lửa''
          Mình nghĩ rằng mình không có lỗi khi giúp bất kể một thành viên nào trong dễn đàn này cho dù bằng bất kể hình thức nào
          Last edited by quangminhdt; 24-08-2013, 01:21.
          HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• nhờ các ae trên diển dàn giúp với, em vừa nhận con TCL màng hình LCD model;L24D19FV tổng MT8223LFMU nhớ 24c32,khi mới khở động màng hình nổi chữ TCL,rồi chữ TCL lặn mất ,thì có tiến bình thường.vol lớn nhỏ bình thường,sang đài củng bt.màng hình thì tối đen.rất mông ae giúp.cám ơn.
            CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
            ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
            ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

• chào các a >
              e nhận con TCL -21HT99AP tổng TDA11135PS , cao áp BSC25-0225W nâu quá rồi mà vẫn chưa làm được , nay nhờ đến sự trợ giúp cuae các bác
              máy này mở máy lúc lên lúc ko , có lên xem được 2 phút vụt tắt , lúc xem được nâu hoặc nửa tiếng -> tắt , có lúc tắt đi nhìn thấy trên màn ảnh thu lại thành 1 cột dọc , hiện tại thì ko lên khởi động lên cao áp có làm việc rồi cắt ngay đèn báo nguồn nháy đều liên tục , kt tất cả điện áp đã đủ , ic mành đã thay thử , nghi ngờ cao áp lỗi e đã thay cao áp khác ko được , hàn lại cẩn thận ....ko được , e bí quá mong a e giups đỡ
              xin cảm ơn thật nhiều
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
              MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                chào các a >
                e nhận con TCL -21HT99AP tổng TDA11135PS , cao áp BSC25-0225W nâu quá rồi mà vẫn chưa làm được , nay nhờ đến sự trợ giúp cuae các bác
                máy này mở máy lúc lên lúc ko , có lên xem được 2 phút vụt tắt , lúc xem được nâu hoặc nửa tiếng -> tắt , có lúc tắt đi nhìn thấy trên màn ảnh thu lại thành 1 cột dọc , hiện tại thì ko lên khởi động lên cao áp có làm việc rồi cắt ngay đèn báo nguồn nháy đều liên tục , kt tất cả điện áp đã đủ , ic mành đã thay thử , nghi ngờ cao áp lỗi e đã thay cao áp khác ko được , hàn lại cẩn thận ....ko được , e bí quá mong a e giups đỡ
                xin cảm ơn thật nhiều
                kiểm tra abl chưa a

Comment

• có ai giúp em không.bệnh này có phải nhớ không các anh trên diển dàn.
                  CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
                  ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
                  ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

chào các a >
                    xin cảm ơn thật nhiều
                    Pan đặc chủng của TCL Slimp= hàn lại,bổ sung thiếc vào dắc cắm lái tia xuống main đó bạn........
                    Đỗ Ngọc Hiếu
                    Từ Sơn, Bắc Ninh
                    Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                      Pan đặc chủng của TCL Slimp= hàn lại,bổ sung thiếc vào dắc cắm lái tia xuống main đó bạn........
                      cái này e làm rồi nhưng ko dược a ạ
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

cái này e làm rồi nhưng ko dược a ạ
                        có này không mà bạn.bạn thay hai hai transito bên sơ cấp luôn đi.okokok mà
                        muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
                        thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
                        DT:0974.70.4444

Comment

• Nguyên văn bởi baclieudt Xem bài viết
                          có này không mà bạn.bạn thay hai hai transito bên sơ cấp luôn đi.okokok mà
                          của e thì nguồn thợ khác nó lai bo 3 dây chạy mấy năm nay rồi, hiện tại nguồn tốt ko vđ gì a ạ
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

chào các a >
                            xin cảm ơn thật nhiều
                            Bạn nên cô lập không cho mạch bảo vệ làm việc nữa để xem nguyên nhân nào dẫn tới máy ngắt dao động (chân bảo vệ là 8 ic 11135)
                            HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
                              Bạn nên cô lập không cho mạch bảo vệ làm việc nữa để xem nguyên nhân nào dẫn tới máy ngắt dao động (chân bảo vệ là 8 ic 11135)
                              cảm ơn a để e thử nhé , e sẽ báo a e sau
                              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Chào các anh em.nhờ anh em giúp cho tivi TCL màn hình LCD model;L24D19F.khởi động lên chỉ có chữ TCL. Không chỉnh đc nút nào hết.cám ơn nhiều.

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X