Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em có con tcl không rõ đời vỉ chạy nguồn cq1265 tông om 8373 mành tda 4863a
    máy nguồn lúc chạy lúc không. cá bác có sơ đồ tcl chạy nguồn này cho em xin hay chỉ cho em dioots gim d813 gim với mát chân 4 hồi tiếp về opto
    máy 29 inch hình như đời việt nam thì phải
    mong cac bác giúp

gmail_______thengoc323
    tel__________+84947015750
    mong nhận được sự chỉ bảo từ các bạn đồng nghiệp!

Comment

• Nguyên văn bởi ngoc_nam Xem bài viết
      em có con tcl không rõ đời vỉ chạy nguồn cq1265 tông om 8373 mành tda 4863a
      máy nguồn lúc chạy lúc không. cá bác có sơ đồ tcl chạy nguồn này cho em xin hay chỉ cho em dioots gim d813 gim với mát chân 4 hồi tiếp về opto
      máy 29 inch hình như đời việt nam thì phải
      mong cac bác giúp
      bạn tham khảo nha
      Attached Files

Comment

• AE giúp em file From TCL 21H281màng hình cong 24c08 tổng TCL-A30-03-TO. 8823cr. Em cám ơn AE nhiều lắm.

Comment

• Các AE ơi giúp dùm em con TCL 21H281 màng hình cong 24c08 tổng TCL-A30-03-TO. 8823cr.Kg dừng dò đài,finetuning thi dược nhưng hát khoảng 15s thì nổi màng xanh như kg có anten vậy. Nhờ ae chỉ dùm em cảm ơn nhiều lắm.

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
            Các AE ơi giúp dùm em con TCL 21H281 màng hình cong 24c08 tổng TCL-A30-03-TO. 8823cr.Kg dừng dò đài,finetuning thi dược nhưng hát khoảng 15s thì nổi màng xanh như kg có anten vậy. Nhờ ae chỉ dùm em cảm ơn nhiều lắm.
            nạp fai thử xem

Comment

• Nguyên văn bởi ngockhoitc Xem bài viết
              các anh giúp em chút về con TC chạy tổng 11135 Dao Động nguồn 1337p (ULTRASLIM)
              nguồn b+ của nó nằm ở mức 25v e đã thay thử opto và 431 mà máy không chuyển biến gì..
              ai đã gặp trường hợp này rồi bảo e với
              bạn kiểm tra power đi.power chưa mở,nên dao động ngang ko co.nguồn b+ thấp đấy

Comment

• Các AE ơi giúp dùm em con TCL 21H281 màng hình cong 24c08 tổng TCL-A30-03-TO. 8823cr.Kg dừng dò đài,finetuning thi dược nhưng hát khoảng 15s thì nổi màng xanh như kg có anten vậy.Đã nạp nhớ rồi. Nhờ ae chỉ dùm em cảm ơn nhiều lắm.

Comment

• Em đã làm được rồi cám ơn tất cả AE nhiều lắm.

Comment

• Pan thực tế TV TCL [2115D ] hàng sx TQ :
                    Hiện tượng :ấn nguồn...máy có chạy song ko hình ko tiếng...màn tối đen [ Cao áp có ...sợi nung đỏ...G2 có...các nguồn sau cao áp có đầy dủ]...đèn dỏ trước mặt máy cứ nháy nháy...bấm tắt = đ/khiển ko được
                    Nguyên nhân : Do chập đi ốt ghim xung dòng D407 =9V ...[ Đường xung này lấy từ chân C sò dòng qua 2 tụ phân áp >>>R022 >>>chân 26 IC vi sử lý...1 đường qua R246 >>>chân 41 IC OM 8838 để mỏ hình và tiếng ]
                    LƯU Ý :Ở loại máy này khi G2 chỉnh thấp quá thỳ đèn đỏ trước mặt máy cũng bị nháy nháy liên tục
                    ĐIỆN TỬ - ĐIỆN MÁY ...PHÚC TUYỀN
                    Phương công - Tiền hải - Thái bình -email : --d.đ:01695874468.

Comment

• Nguyên văn bởi phuctuyen Xem bài viết
                      Pan thực tế TV TCL [2115D ] hàng sx TQ :
                      Hiện tượng :ấn nguồn...máy có chạy song ko hình ko tiếng...màn tối đen [ Cao áp có ...sợi nung đỏ...G2 có...các nguồn sau cao áp có đầy dủ]...đèn dỏ trước mặt máy cứ nháy nháy...bấm tắt = đ/khiển ko được
                      Nguyên nhân : Do chập đi ốt ghim xung dòng D407 =9V ...[ Đường xung này lấy từ chân C sò dòng qua 2 tụ phân áp >>>R022 >>>chân 26 IC vi sử lý...1 đường qua R246 >>>chân 41 IC OM 8838 để mỏ hình và tiếng ]
                      LƯU Ý :Ở loại máy này khi G2 chỉnh thấp quá thỳ đèn đỏ trước mặt máy cũng bị nháy nháy liên tục
                      Hoan hô Bác Tuyền ...Bữa nọ Em cũng làm con SKYWORTH Chạy IC tổng 9370 .Nó cũng bị thỉnh thoảng ngắt song lại tự lên ngay ,,,Em rút dây nối ở chân 36 PROTECTOR ra cho con R=10kΩ vào ok
                      Attached Files
                      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Em đã làm được rồi cám ơn tất cả AE nhiều lắm.
                        Phải có CAFE ko ????

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                          Phải có CAFE ko ????
                          OK em phải mời A bạn hiền của em chứ! Chúc anh và tất cả AE trên DD nhiều thành công .

Comment

Phải có CAFE ko ????
                            A.Thuần ơi. cho em hỏi tí.Sao trang của em ở phía sau tên vothaiphong có nổi dấu chấm màu vàng,mà những TV khác thì kg có màu? Em kg biết có vi phạm gì kg. A cho em biết với .em cám ơn rất nhều.

Comment

A.Thuần ơi. cho em hỏi tí.Sao trang của em ở phía sau tên vothaiphong có nổi dấu chấm màu vàng,mà những TV khác thì kg có màu? Em kg biết có vi phạm gì kg. A cho em biết với .em cám ơn rất nhều.
                              Ý Bạn hỏi là cái sao vàng dưới chữ thành viên chính thức phải không ??? Như Mình là 5 sao đúng không

Comment

Ý Bạn hỏi là cái sao vàng dưới chữ thành viên chính thức phải không ??? Như Mình là 5 sao đúng không
                                kg. dấu chấm tròn nhỏ ở sau số 1974 của anh đó. của em nó có màu vàng.

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X