Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vdng Xem bài viết
    anh em có mở mả được tcl phẳng model 21F9 xin chỉ mình với,làm theo các phương pháp bình thường "cách mở servic" thì không được mong anh em giúp dùm cám ơn!
    Bạn tham khảo nha!
    Attached Files

Comment

• NHỜ anh em trên diến đàn giúp đở. tình hình là em đang bị một cái tivi TCL 21F5S hành hạ em mấy ngày mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. nên nhờ anh em giúp đở. thông số linh kiện như sau: nguồn fet K2645 giao động 1337P, xử lí TDA 11135PS\N3\3, IC nhớ 24C16, IC tiếng TDA 7266SA, IC mành STV8172A, cao áp BSC 27-0109Q. tình trạng máy như sau. cấm điện vào có lúc lên đèn báo rồi tắt. có lúc thì không lên đèn báo luôn. nhưng cả hai trường hợp đó đo nguồn ở các đường nguồn ra thì không có vol nào. em đã thay fet K2645 giao động 1337P, opto, nhưng có con C144 thì đo mỏi chân chi lên tí xíu => thay thử con C1815. còn diot thì không chạm con nào, tụ lọc ở các nguồn thứ cấp thì em đã thay hết. mà vẫn không tìm ra bệnh. mong nhờ anh em trên diẽn đàn chỉ giáo thêm. em chân thành cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi dthuutai1987 Xem bài viết
        nhờ anh em trên diến đàn giúp đở. Tình hình là em đang bị một cái tivi tcl 21f5s hành hạ em mấy ngày mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. Nên nhờ anh em giúp đở. Thông số linh kiện như sau: Nguồn fet k2645 giao động 1337p, xử lí tda 11135ps\n3\3, ic nhớ 24c16, ic tiếng tda 7266sa, ic mành stv8172a, cao áp bsc 27-0109q. Tình trạng máy như sau. Cấm điện vào có lúc lên đèn báo rồi tắt. Có lúc thì không lên đèn báo luôn. Nhưng cả hai trường hợp đó đo nguồn ở các đường nguồn ra thì không có vol nào. Em đã thay fet k2645 giao động 1337p, opto, nhưng có con c144 thì đo mỏi chân chi lên tí xíu => thay thử con c1815. Còn diot thì không chạm con nào, tụ lọc ở các nguồn thứ cấp thì em đã thay hết. Mà vẫn không tìm ra bệnh. Mong nhờ anh em trên diẽn đàn chỉ giáo thêm. Em chân thành cảm ơn.
        bạn phải cô lập cho nguồn chạy trước đã.c144 không thay bằng c1815 được đâu,nguồn chạy đi rồi tính tiếp

Comment

NHỜ anh em trên diến đàn giúp đở. tình hình là em đang bị một cái tivi TCL 21F5S hành hạ em mấy ngày mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. nên nhờ anh em giúp đở. thông số linh kiện như sau: nguồn fet K2645 giao động 1337P, xử lí TDA 11135PS\N3\3, IC nhớ 24C16, IC tiếng TDA 7266SA, IC mành STV8172A, cao áp BSC 27-0109Q. tình trạng máy như sau. cấm điện vào có lúc lên đèn báo rồi tắt. có lúc thì không lên đèn báo luôn. nhưng cả hai trường hợp đó đo nguồn ở các đường nguồn ra thì không có vol nào. em đã thay fet K2645 giao động 1337P, opto, nhưng có con C144 thì đo mỏi chân chi lên tí xíu => thay thử con C1815. còn diot thì không chạm con nào, tụ lọc ở các nguồn thứ cấp thì em đã thay hết. mà vẫn không tìm ra bệnh. mong nhờ anh em trên diẽn đàn chỉ giáo thêm. em chân thành cảm ơn.
          mình nhớ là nguồn đó đâu có con c144 đâu bạn . nó có 2 con transistor c1815 và con A 124.Ban thay con a124 đi nó là trasistor số ,bên trong nó có điên trỡ nữa .chúc thành công

Comment

NHỜ anh em trên diến đàn giúp đở. tình hình là em đang bị một cái tivi TCL 21F5S hành hạ em mấy ngày mà vẫn chưa tìm ra nguyên nhân. nên nhờ anh em giúp đở. thông số linh kiện như sau: nguồn fet K2645 giao động 1337P, xử lí TDA 11135PS\N3\3, IC nhớ 24C16, IC tiếng TDA 7266SA, IC mành STV8172A, cao áp BSC 27-0109Q. tình trạng máy như sau. cấm điện vào có lúc lên đèn báo rồi tắt. có lúc thì không lên đèn báo luôn. nhưng cả hai trường hợp đó đo nguồn ở các đường nguồn ra thì không có vol nào. em đã thay fet K2645 giao động 1337P, opto, nhưng có con C144 thì đo mỏi chân chi lên tí xíu => thay thử con C1815. còn diot thì không chạm con nào, tụ lọc ở các nguồn thứ cấp thì em đã thay hết. mà vẫn không tìm ra bệnh. mong nhờ anh em trên diẽn đàn chỉ giáo thêm. em chân thành cảm ơn.
            bác bỏ hẳn con c144(Q808),nối tắt CE(để tạo lệnh power).xong kiểm tra B+ có 110v ko,nếu có thì kiểm tra 2 nguồn 5vstb,3.3vstb(Q804,R816).nếu ko có nguồn 110v thì phải cô lập sò ngang,làm cho có B+,khi đó mới tính tiếp
            mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
            di động:0907145705
            chuyên LCD-LED TCL

Comment

• tcl bi mo

Nguyên văn bởi DANTHSL Xem bài viết
              Bạn nói rõ thêm đi. Chua hiẻu
              cuu em voi . tcl chay 1 ic chinh 14'' bi mo hinh anh em thu thay sucket duoi ma ko dc han het mach roi, thay thu tu 180 thay bet nhung ko duoc ko biet nguyen nhan do dau nua. cuu voi anh em

Comment

• Nguyên văn bởi viet ty Xem bài viết
                mình nhớ là nguồn đó đâu có con c144 đâu bạn . nó có 2 con transistor c1815 và con A 124.Ban thay con a124 đi nó là trasistor số ,bên trong nó có điên trỡ nữa .chúc thành công
                chạy bằng con C144 (Q808) Và TL431(IC 802) bạn ơi.

Comment

• Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
                  bác bỏ hẳn con c144(Q808),nối tắt CE(để tạo lệnh power).xong kiểm tra B+ có 110v ko,nếu có thì kiểm tra 2 nguồn 5vstb,3.3vstb(Q804,R816).nếu ko có nguồn 110v thì phải cô lập sò ngang,làm cho có B+,khi đó mới tính tiếp
                  mình đã làm như cách của bạn nhưng vẫn không có nguồn 110V, và các nguồn khác.

Comment

• Nguyên văn bởi viet051983 Xem bài viết
                    bạn phải cô lập cho nguồn chạy trước đã.c144 không thay bằng c1815 được đâu,nguồn chạy đi rồi tính tiếp
                    vậy con C144 thay bằng con gì được bạn.

Comment

• Nguyên văn bởi phot_phet Xem bài viết
                      cuu em voi . tcl chay 1 ic chinh 14'' bi mo hinh anh em thu thay sucket duoi ma ko dc han het mach roi, thay thu tu 180 thay bet nhung ko duoc ko biet nguyen nhan do dau nua. cuu voi anh em
                      thường thì mờ hình ảnh chỉ hư đuôi đèn thôi, bạn kiểm tra lai phần đuôi đèn đi coi có bi chạm chân nào không,( bạn nhớ lần sau viết bài nhớ gỏ dấu).

Comment

• cám ơn anh em mình đã làm được rồi. nó hư con A1015 ( bên sơ cấp Q805) nó bị chạm nhẹ nên đo trong mạch không biết. một lần nữa cám ơn anh em giúp đở.

Comment

• Con TCL 21M72USR TDA11135, hư flyback đã thay zin, bây giờ e nó còn bị thiếu ngang (khoảng 3 cm) và hơi cong giống như hỏng méo gối nhưng e kt méo gối rồi vẫn bt, ko biết còn chổ nào ko ai pit xin giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
                            Con TCL 21M72USR TDA11135, hư flyback đã thay zin, bây giờ e nó còn bị thiếu ngang (khoảng 3 cm) và hơi cong giống như hỏng méo gối nhưng e kt méo gối rồi vẫn bt, ko biết còn chổ nào ko ai pit xin giúp đỡ
                            Bạn kiểm tra con Fet thoát mass cho sò ngang xem,tôi đã gặp một lần con này bị rĩ nhẹ cũng gây ra hiện tượng đó,tụ Damper sò ngang giảm tri số cũng là nguyên nhân,chúc thành công.

Comment

• ae ai có fw TCL model : DT-2180ARB IC tổng 8823 IC mành STV 9302A cho em xin...Thanks

Comment

• Nguyên văn bởi damxoviet Xem bài viết
                                ae ai có fw TCL model : DT-2180ARB IC tổng 8823 IC mành STV 9302A cho em xin...Thanks
                                thử fat xem sao
                                Attached Files
                                HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X