Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• e mới nhận 1 con tcl lcd 24inh,ko biết mode vì vì xe mất,hiện tượng khi cắm điện thấy bong báo vẩn đỏ,e đo nguồn cấp trước 5 vẩn đủ.nhưng nó không khởi động đc,nghe tiếng rít theo 2giây 1 lần,thấy nguồn 5v và 12 ko chỉ nhích 1 tý rồi lim.ko biết có phảo bị chập cao áp ko nửa bác mô cao tay xin giúp đở e cám ơn!
    Điều phụ nử giử được bí mất ........
    Là điều họ ko biết!

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
      e mới nhận 1 con tcl lcd 24inh,ko biết mode vì vì xe mất,hiện tượng khi cắm điện thấy bong báo vẩn đỏ,e đo nguồn cấp trước 5 vẩn đủ.nhưng nó không khởi động đc,nghe tiếng rít theo 2giây 1 lần,thấy nguồn 5v và 12 ko chỉ nhích 1 tý rồi lim.ko biết có phảo bị chập cao áp ko nửa bác mô cao tay xin giúp đở e cám ơn!
      đo B+ con bao nhieu ban.dưới 24v thi hu nguòn.kiêm tra thu nhé.nếu hư nguồn thi đơn gian thôi

Comment

• nó chỉ có 5v cấp trk thôi bác ợ.còn 12v cấp cho bo cao áp và 5v nửa chưa có
        Là điều họ ko biết!

Comment

• mà bạn phải cho thêm thông tin đi moden mấy chạy tổng gì
          0915415652

Comment

• Chào AE trên d.đ,mình đang gặp rắc rối với 1e TCL 21F1C tổng 11135,bị hỏng nguồn(chết sò 7n60,tea1506p) R817 nối từ D sò với p8(TEA1506) bị cháy đen thui-ko biết trị số,đây là lần đầu tiên mình gặp IC d.đ nguồn có cách đấu như vậy lên ko dám mò trị số R817 này dc.Xin AE ai gặp qua hay có sơ đồ cho mình xin với,chân thành cám ơn nhiều........
            Đỗ Ngọc Hiếu
            Từ Sơn, Bắc Ninh
            Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
              Chào AE trên d.đ,mình đang gặp rắc rối với 1e TCL 21F1C tổng 11135,bị hỏng nguồn(chết sò 7n60,tea1506p) R817 nối từ D sò với p8(TEA1506) bị cháy đen thui-ko biết trị số,đây là lần đầu tiên mình gặp IC d.đ nguồn có cách đấu như vậy lên ko dám mò trị số R817 này dc.Xin AE ai gặp qua hay có sơ đồ cho mình xin với,chân thành cám ơn nhiều........
              Em nó là 2,2k bạn ạ
              HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• Nguyên văn bởi nhatanh683 Xem bài viết
                đo B+ con bao nhieu ban.dưới 24v thi hu nguòn.kiêm tra thu nhé.nếu hư nguồn thi đơn gian thôi
                máy bác hư main board rồi(board tín hiệu).bác đo lệnh P-on có hay mất,nếu có mà nguồn 12v ko có thì power board hư,còn ko có ,thì main board hư.
                mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
                di động:0907145705
                chuyên LCD-LED TCL

Comment

• Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
                  Em nó là 2,2k bạn ạ
                  Thank quangminhdt nhiều nhé,mình ko mua dc 1506-cắm 1507 vào ăn liền,r817 bị tăng trị số-thay =2k2 chuẩn rồi.....
                  Đỗ Ngọc Hiếu
                  Từ Sơn, Bắc Ninh
                  Điện thoai; 0989 800

Comment

• Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
                    máy bác hư main board rồi(board tín hiệu).bác đo lệnh P-on có hay mất,nếu có mà nguồn 12v ko có thì power board hư,còn ko có ,thì main board hư.
                    e kt kỉ thấy nếu hở chân 12v cấp cho bo cao áp thì nguồn có đủ.còn đóng lại thì bị sụt ......là thế nào các bác
                    Là điều họ ko biết!

Comment

• Nguyên văn bởi samsung87 Xem bài viết
                      e kt kỉ thấy nếu hở chân 12v cấp cho bo cao áp thì nguồn có đủ.còn đóng lại thì bị sụt ......là thế nào các bác
                      .
                      bác cho biết model,thì mới trả lời chính xác,máy lcd24 tcl của vn ráp thì nguồn cao áp dùng chung 1 board,còn ko bác up hình cái máy lên.
                      mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
                      di động:0907145705
                      chuyên LCD-LED TCL

Comment

• fw tivi TCL SLIM 21M63SRX . nho 24c16c,có cho mình xin nhé.thanks

Comment

• Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
                          .
                          bác cho biết model,thì mới trả lời chính xác,máy lcd24 tcl của vn ráp thì nguồn cao áp dùng chung 1 board,còn ko bác up hình cái máy lên.
                          cái này mode bị xé mất r bác ợ,cái này bo nguồn và cao áp 1 bo liền nhau bac ợ.
                          Là điều họ ko biết!

Comment

• Nguyên văn bởi damxoviet Xem bài viết
                            fw tivi TCL SLIM 21M63SRX . nho 24c16c,có cho mình xin nhé.thanks
                            Thử fat xem sao(hơi ít thông tin)cho càng nhiều thông tin càng tốt các bác ạ
                            Attached Files
                            HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• tcl 21m62sax

nhờ ae trên dd làm dùm em con tcl.tổng 1135/psn3/3 nguồn JCS7N60F.d đ nguồn NCP1337P EM NÓ bị bệnh như sau; cắm điện vào bóng 5v vẫn có nguồn lên 120v và rít nguồn 3 lần như thế là nguồn xuống còn 30 đến 40v.các nguồn - +14V đầy đủ.Em đã thay tụ 10mf/50v,Q805/Q806 hở chân QQ403 và Q301 NHƯNG VAN KO ĐƯỢc.mong ae trên dd chỉ dùm em .Em chân thành cảm ơn
                              0915415652

Comment

• nhờ các bác dúp dùm em .em cảm ơn
                                0915415652

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X