Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Bạn hãy kiểm tra 3tia R,G,B Xem chay ko,xem coi có mờ hình chưa.Rồi kiểm tra đường ABL

Comment

bạn kiểm tra ba tia RGB xem có vấn đề gì không và cả đường ABL nữa . Nhưng theo mình đã làm ca này thì mấy vấn đề đó mình cũng làm cũng kiểm tra cả nhưng cuối cùng thì sự thật là TDA1135 đã ra đi đó bạn à ,con đó chừng 160k .Nếu có thì bạn cứ tex thử đi cho nhanh . Chúc sớm thành công !

Comment

bạn chép nhớ lại xem ...... nếu kh hết có khả năng là chết IC tổng rồi.........

Comment

Nguyên văn bởi phuochue Xem bài viết
          minh dang lam 1 con tcl phang.no chạy tổng tda11135.vẫn bắt kênh bình thường nhưng hiên tại ko co hình ảnh.tăng g2 lên chỉ thấy có tia hồi ngược.mong ae chỉ giáo
          Bạn kt R từ đường 125v về ABL mà ko đứt thì thay TDA 11135 đi là được

Comment

cảm ơn các anh em đã giúp đỡ.minh chép lại nhớ máy chạy lun

Comment

Nguyên văn bởi phuochue Xem bài viết
              cảm ơn các anh em đã giúp đỡ.minh chép lại nhớ máy chạy lun
              Rất đúng Mong mọi người cũng nên làm như vậy khi chữa xong thì báo lại cho mọi người chia vui trung thì lần sau có hỏi thì Anh Em mới nhiệt tình giúp đỡ .Mình thấy nhiều bạn khi hỏi hoặc xin thì tha thiết này nọ .Xong rồi 1 lời cám ơn cũng không có.Đơn giản chỉ là cái kích chuột thôi ,hay là ấn vài phím cho quen tay thôi cũng không .thế là CẮP ĐÍT CHUỒN ,,,THỬ HỎI CÓ LẦN SAU KHÔNG .,..Em nói có gì không phải Mong các Bác thông cảm và đừng ,....,Em EM xin chân thành cám ơn chúc diễn đàn luôn mạnh khỏe vui vẻ .....CÁC BẠN NHỚ ĐÁNH CÓ DẤU VÀ CÀNG NHIỀU THÔNG TIN CHI TIẾT CÀNG TỐT.THANKS
              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

Tcl 21f181

mấy bác xem giúp em con này tí ,con này nó đang ra nguồn yếu nguồn nó cứ nhấp nhảy từ 40-50 nhấp nhảy liên tục,trong khi đó biến áp xung có tiếng chít theo điệu nhịp,nguồn sử dụng k2996,ic giao động tda 16846,mấy bác xem rùi hộ em chut,ae nào có sơ đồ con này cho mình xin nha.mode tcl 21f181em xin cảm ơn
                Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
                  mấy bác xem giúp em con này tí ,con này nó đang ra nguồn yếu nguồn nó cứ nhấp nhảy từ 40-50 nhấp nhảy liên tục,trong khi đó biến áp xung có tiếng chít theo điệu nhịp,nguồn sử dụng k2996,ic giao động tda 16846,mấy bác xem rùi hộ em chut,ae nào có sơ đồ con này cho mình xin nha.mode tcl 21f181em xin cảm ơn
                  -thêm chút thông tin đi (Thanh _dn) chạy IC gì vây ?
                  Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

vsl tcl 87ck38n3vh3,giải mã tb1238,mànhcd 8403,nhớ 24c08

Comment

• mấy bác nghiên cứu hộ tí,bóng nguồn báo nhấp nháy,em đã kiểm tra tải tốt,có khi nào chạm biến ap xung ko nhỉ.

Comment

• Nguyên văn bởi thanh_dn Xem bài viết
                        mấy bác nghiên cứu hộ tí,bóng nguồn báo nhấp nháy,em đã kiểm tra tải tốt,có khi nào chạm biến ap xung ko nhỉ.

Bạn thay con tụ hóa gần con IC16846 đi.
                        email:

Comment

• em đã thay sạch sẽ rồi chỉ còn mấy con r và diode là chưa nhổ cỏ thôi

Comment

em đã thay sạch sẽ rồi chỉ còn mấy con r và diode là chưa nhổ cỏ thôi
                            bạn thay thử IC dao động để loại trừ , bác thay con R 0,2R= 2W ở cực S con sò nguồn nữa
                            http://baohanhbeptu.vn
                            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                            ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                              bạn thay thử IC dao động để loại trừ , bác thay con R 0,2R= 2W ở cực S con sò nguồn nữa
                              cảm ơn MO em đã thay con giao động rồi vẫn ko dc,em lấy con r 220k đấu từ tụ nguồn vào chân 14 ic giao động thì nó chạy,nhưng ko biết có ổn ko? khi bật công tắc nó đề ba mấy phát mới chạy,mong ae giúp đỡ để em làm cho nó chạy như zin chứ như vầy thì chắc là ko ngủ dc dâu.

Comment

cảm ơn MO em đã thay con giao động rồi vẫn ko dc,em lấy con r 220k đấu từ tụ nguồn vào chân 14 ic giao động thì nó chạy,nhưng ko biết có ổn ko? khi bật công tắc nó đề ba mấy phát mới chạy,mong ae giúp đỡ để em làm cho nó chạy như zin chứ như vầy thì chắc là ko ngủ dc dâu.
                                vậy không phải IC rồi bác thay R, C, D ở đường hồi tiếp biến áp nguồn về chân 14 IC và làm sao cho chân 14 IC có 14-15V là chạy
                                Last edited by viettien123; 17-11-2011, 22:03.
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X