Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

để xem chạy IC gì
    email:

Comment

Tivi tcl cần giúp

chào tất cả ae trên diễn dàn tôi dang sửa cái tv tcl hiện tượng e nó như sau khi mở công tác nguồn len no bị co hai ben mỗi bên 10p có ánh sáng mà không khiên dược không tiếng nếu nư tắt công tắc nguồn dợi 20s sau thì may chạy bình thường mình dã thayvsy và nhớ rồi nhưng vẫn ko dược mong ae gúp dỡ cám ơn ae nhiều

Comment

bạn kiểm tra lái tia sem thế nào hoặc vcap ap

Comment

cám ơn bác dã quan tâm e kiễm tra rồi dủ bác ạ mỗi làn bị như vậy e thấy g2 sụt còn có 150v àh e dã thay thử layback mà cũng vân vậy thôi chán quá di

Comment

Khi bị như vậy thì b+ đo đc là bao nhiêu hả bạn?

Comment

bác kt rùi thay mấy con tụ gần pbt xem sao(822 1kv,684 250v) khi bị g2 còn 150v bác kt con tụ 102 2kv trên bo đuôi xem có bị rò rỉ ko?.chúc vui
              Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

bạn kiểm tra nguồn xem đủ không.nếu không đủ thay con điên trở 56k.ở đường B+ 112v.

Comment

Nguyên văn bởi caovantrang Xem bài viết
                  chào tất cả ae trên diễn dàn tôi dang sửa cái tv tcl hiện tượng e nó như sau khi mở công tác nguồn len no bị co hai ben mỗi bên 10p có ánh sáng mà không khiên dược không tiếng nếu nư tắt công tắc nguồn dợi 20s sau thì may chạy bình thường mình dã thayvsy và nhớ rồi nhưng vẫn ko dược mong ae gúp dỡ cám ơn ae nhiều
                  Theo mình thấy thì bệnh của bạn như sau liệu có phải khi tắt chờ cũng có khung sáng như vậy không bạn hãy thử xem lại xem thế nào nhé.nếu như vậy thì do con đèn công tắc cấp nguồn cho phần dao động dòng bị chập khi đo chưa có lệnh mở nguồn từ VXL ra phần dòng mành đã làm việc
                  Phương -Hải Dương
                  Email:
                  Fb

Comment

nguồn ra dủ bác ạ ngay cả lúc bị co hình e kiểm tra tất cả các nguồn dều dủ cả

Comment

Nguyên văn bởi caovantrang Xem bài viết
                      nguồn ra dủ bác ạ ngay cả lúc bị co hình e kiểm tra tất cả các nguồn dều dủ cả
                      máy này có chạy méo gối ko, model gì, slim hay thường hả bạn, dả thay những gì rồi

Comment

Nếu zắc nguồn mà cắm vào zắc khử từ thì có gây nên hiện tượng như vầy không các bác?
                        email:

Comment

nếu vậy bạn kiểm tra kỹ đường AFC từ chân cao áp về xem nào.đường AFC rất chuối

Comment

Tivi TCL hình bị sọc, nhờ các bạn chỉ dùm

Lúc mở lên thì bị sọc hình như hình dưới, lúc thì không?
                            lúc bị sọc em đập nhẹ lên thùng máy thì lúc hết, mà cũng có lúc không hết sọc
                            Như vậy là tivi bị làm sao vậy các bạn?

Nhờ các bạn chỉ pan này dùm
                            Thank!!!
                            bán các loại máy công cụ cầm tay cho dân DIY
                            Call me: 0936 012347

Comment

Nguyên văn bởi n70_music Xem bài viết
                              Lúc mở lên thì bị sọc hình như hình dưới, lúc thì không?
                              lúc bị sọc em đập nhẹ lên thùng máy thì lúc hết, mà cũng có lúc không hết sọc
                              Như vậy là tivi bị làm sao vậy các bạn?

Nhờ các bạn chỉ pan này dùm
                              Thank!!!

bạn hàn lại các chân flyback, quét dọc và quét ngang và một số linh kiện lân cận xem sao. chúc bạn thành công.

Comment

cái bệnh này chắc bị hở mạch quét ngang rồi bạn ơi. chúc bạn thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X