Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tuoctravinh2 Xem bài viết
    CHÀO CẢ NHÀ ......Các bác cho em xin fw TV TCL model 21F11C IC Tổng 11135 xin chân thành cám ơn (máy bị lổi không. nhận remot) các chức năng khác vẫn bình thường
    Thử anh tuoc
    Attached Files

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi trongtin.dtl Xem bài viết
      Cảm ơn bạn đã góp ý. Ca này bị chết tổng roài. Ha ha ha... đúng là không thể ngờ. Cảm ơn bạn lần nữa.
      Ngay từ đầu bạn đã bít pan (khi đo trên IC thì KR và KG = 3V, KB = 0,8V)

Cũng thường như mọi ae làm nghề thui chứ có gì mà Ha ha ha, chỗ tui con 8873 thịt chó luộc này thay ra cả đống. Chắc mới lần đầu thay con ic tổng phải hem

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
        thử anh tuoc
        xin ĐƯỢc cÁm Ơn bÁc vungtau-tv fw tcl 1c ĐÃ chẠy ok rỒi ....... CÁm Ơn bÁc nhiỀu .. ChÚc cẢ nhÀ 1ngÀy vui vẺ ,,,,,,

Comment

• ai có sơ đồ chân cục cao áp jf0101-0702b cho mình xin. Cảm ơn.

Comment

• xin sơ đồ tcl 29m62sax tổng chạy con tda 12156ps/n3/3 dao động nguồn ncp 1337p hoăc sơ đồ chân ic tổng cũng được mình tìm trên google mãi không thấy, máy bị tình trạng chết sò gang + fb đã thay mới giờ nó lại bị chạy tầm 20s là stanby ( vừa lên khung sáng thấy nhiễu) đèn đỏ chớp liên tục. tìm mãi chân protec mà không ra ai. có kinh nghiệm hướng dẫn mình pan này với chân thành cám ơn!
            sơ đồ tivi http://www.datafile.com/f/Tmprek5qVTA0/TV schematic

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtu2510 Xem bài viết
              ai có sơ đồ chân cục cao áp jf0101-0702b cho mình xin. Cảm ơn.
              a phải cho biết thêm model máy và tổng chạy mấy nửa mới biết đường chỉ chứ
              CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
              Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

• Nguyên văn bởi vinhnguyen32 Xem bài viết
                xin sơ đồ tcl 29m62sax tổng chạy con tda 12156ps/n3/3 dao động nguồn ncp 1337p hoăc sơ đồ chân ic tổng cũng được mình tìm trên google mãi không thấy, máy bị tình trạng chết sò gang + fb đã thay mới giờ nó lại bị chạy tầm 20s là stanby ( vừa lên khung sáng thấy nhiễu) đèn đỏ chớp liên tục. tìm mãi chân protec mà không ra ai. có kinh nghiệm hướng dẫn mình pan này với chân thành cám ơn!
                dò ngược từ chân AFC và Tim đèn từ flyback về có 1 trans dò tiếp về đến xử lí là mạch protect đó, đường này nó có nhiều nhánh lắm...

Comment

• Nguyên văn bởi vinhnguyen32 Xem bài viết
                  xin sơ đồ tcl 29m62sax tổng chạy con tda 12156ps/n3/3 dao động nguồn ncp 1337p hoăc sơ đồ chân ic tổng cũng được mình tìm trên google mãi không thấy, máy bị tình trạng chết sò gang + fb đã thay mới giờ nó lại bị chạy tầm 20s là stanby ( vừa lên khung sáng thấy nhiễu) đèn đỏ chớp liên tục. tìm mãi chân protec mà không ra ai. có kinh nghiệm hướng dẫn mình pan này với chân thành cám ơn!
                  Con ver 8172A đúng ko bạn, bạn thay con C207 ( 0.01) mì ăn ngay, tui cũng có sơ đồ con này.

Comment

• Nguyên văn bởi ĐƯCMÊN-ST Xem bài viết
                    a phải cho biết thêm model máy và tổng chạy mấy nửa mới biết đường chỉ chứ
                    mình chỉ có cục rời thôi, giờ muốn độ vào máy khác mà không có sơ đồ.

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtu2510 Xem bài viết
                      mình chỉ có cục rời thôi, giờ muốn độ vào máy khác mà không có sơ đồ.
                      của bác đây:FLYBACK-JF0101-0702B.pdf
                      mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
                      di động:0907145705
                      chuyên LCD-LED TCL

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                        Con ver 8172A đúng ko bạn, bạn thay con C207 ( 0.01) mì ăn ngay, tui cũng có sơ đồ con này.
                        bạn gửi sơ đồ lên cho mình được không mình thay thử rồi mà khong có kết quả

Comment

• Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
                          dò ngược từ chân AFC và Tim đèn từ flyback về có 1 trans dò tiếp về đến xử lí là mạch protect đó, đường này nó có nhiều nhánh lắm...
                          cám ơn bạn nhiều nhé mình tìm ra rồi chân protec ic tda12156ps/n3/3 là chân 28 có điện áp rất nhỏ khoảng 0,05vol là chạy bình thường lúc protec = 0v xin được chia sẻ cùng ae diễn đàn!

Comment

• Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
                            của bác đây:[ATTACH]89729[/ATTACH]
                            Cảm ơn bác.

Comment

• Các anh ơi có file rom tivi TCL L24V10F không ? Em thấy bo chạy chip MST9U19JS-LF , trên bo chạy một con rom 25x32, một con nhớ 24c64, một con nhớ 24c04, tình trạng hiện giờ máy chạy sai màu, ic rom thì em thấy còn zin, hai con nhớ thì có dấu thay mới rồi ! Mong các anh giúp đỡ ! Cám ơn các anh trước !!!!

Comment

• các ae ơi có fil tcl21m63eus cho mình xin với. máy chạy ic tổng tda 11135 nhớ 24c16.cảm ơn anh em rất nhiều!

Địa chỉ; KDC TÂN LỘC - TAM BÌNH- VĨNH LONG.
                                Điện thoại; 0703731679 - 0918690675.
                                Email;

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X