Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi khoasonphong Xem bài viết
    Có tivi tcl 21ht99,rà đài vô Đài đầy đủ,nhưng chỉ có kênh số 1,(thay ic nhớ,hộp tune rồi) có ai biết chỉ giúp Mình với
    bạn rà đài vô đầy đủ nhưng có thấy số nhảy theo khi vô 1 đài thì nhảy lên theo 1 số và tăng lên
    CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
    Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

• Nguyên văn bởi ĐƯCMÊN-ST Xem bài viết
      bạn rà đài vô đầy đủ nhưng có thấy số nhảy theo khi vô 1 đài thì nhảy lên theo 1 số và tăng lên
      Không nhảy lên theo số 1,cũng không tăng kênh(đứng chết 1 kênh,và rà Đài cũng ko giữ đài(có nghĩa là chạy luôn)

Comment

• Nguyên văn bởi khoasonphong Xem bài viết
        Không nhảy lên theo số 1,cũng không tăng kênh(đứng chết 1 kênh,và rà Đài cũng ko giữ đài(có nghĩa là chạy luôn)
        thì bạn cứ nói rõ là ko dừng dò dc cho dễ hiểu xem kỹ mạch aft

Comment

• không thu được đài kiểm tra chân agc co khoảng 3-4v chưa có 32v chưa(trên chân kênh)

Comment

• Xin chao cac a e chu bac tren dien dan. Co ai biet mo ma tivi TCL Model:21HT100 Tong TDA11135ps chi dum minh xin cam on .

Comment

• Nguyên văn bởi QuocDat1983 Xem bài viết
              Xin chao cac a e chu bac tren dien dan. Co ai biet mo ma tivi TCL Model:21HT100 Tong TDA11135ps chi dum minh xin cam on .
              5thuwr bấm remote MENU>coltrat>9735>màn hiện M bấm sô1/2/3/4 để chọn mục chỉnh=volume+chaner

Comment

• tivi tcl 21h92us bi ngat nguon xin moi nguoi giup voi .

Comment

• Em vừa nhận con TCL moden 21H181 bị rực màu vàng.
                  Em đo trên board đuôi thì tia KB = 170V, KR và KG = 110 V.
                  Rút dây RGB ra đo trên IC thì KR và KG = 3V, KB = 0,8V. Kiểm tra thấy chết D Zene cấp nguồn cho KB nhưng chưa hết bệnh. Em đã kiểm tra trên bo đuôi luôn rồi, chỉ còn lại Transitor C3207 là ko có để thay mà thôi. Giúp em với các Bác.
                  Máy chạy tổng 8873, nhớ 24C08A

Comment

• Nói thế này sao giúp được bạn. Phải biết nó chạy IC gì đã chứ. Rồi bạn đã đo tụ lọc 300V chưa ? Kiểm tra Diode chưa ? Rồi nguồn 110 thế nào ...... rất nhiều thứ phải quan tâm đếy.

Comment

• minh thừong gặp tình trạng này . bạn thay 3 con công suất màu, kiểm tra thật kỷ các con điện trở trên bo đuôi đèn hình ; kiểm tra điện trở của phần ABL và không nua thi chep nhớ lại

Comment

• Nguyên văn bởi trongtin.dtl Xem bài viết
                        Em vừa nhận con TCL moden 21H181 bị rực màu vàng.
                        Em đo trên board đuôi thì tia KB = 170V, KR và KG = 110 V.
                        Rút dây RGB ra đo trên IC thì KR và KG = 3V, KB = 0,8V. Kiểm tra thấy chết D Zene cấp nguồn cho KB nhưng chưa hết bệnh. Em đã kiểm tra trên bo đuôi luôn rồi, chỉ còn lại Transitor C3207 là ko có để thay mà thôi. Giúp em với các Bác.
                        Máy chạy tổng 8873, nhớ 24C08A
                        Transtor C3207: công suất sắc, Bạn lấy 3 con ở trên board khác của máy khác thay vào là OK, không cần đúng số đâu Bạn nha!
                        Trường hợp bạn đo tia KG = 110V thì Bạn phải xem kỹ & dò khu vực KĐS của tia này. Vì lẽ ra nó phải áp tương đương với 2 tia còn lại.
                        Bạn nên rút board đuôi ra khỏi đèn để làm cho "an toàn lao động"!
                        Vài lời góp ý cùng Bạn!
                        Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                        Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi thanhtam6875 Xem bài viết
                          Transtor C3207: công suất sắc, Bạn lấy 3 con ở trên board khác của máy khác thay vào là OK, không cần đúng số đâu Bạn nha!
                          Trường hợp bạn đo tia KG = 110V thì Bạn phải xem kỹ & dò khu vực KĐS của tia này. Vì lẽ ra nó phải áp tương đương với 2 tia còn lại.
                          Bạn nên rút board đuôi ra khỏi đèn để làm cho "an toàn lao động"!
                          Vài lời góp ý cùng Bạn!
                          Cảm ơn bạn đã góp ý. Ca này bị chết tổng roài. Ha ha ha... đúng là không thể ngờ. Cảm ơn bạn lần nữa.

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                            5thuwr bấm remote MENU>coltrat>9735>màn hiện M bấm sô1/2/3/4 để chọn mục chỉnh=volume+chaner
                            Thêm cho bác: MENU> contrast> 9735> góc màn hiện D mode> bấm số 1/2/3/4 để chọn mục> chỉnh=volume+chanel. Nhớ vào lại mục 4> SHOP INIT tích lên mức 1 save thông tin> pw off xong.

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Ai đã gặp pan này xin chỉ giáo giùm mình với loay hoay mãi mà chưa khắc phục đc. Em nhận con máy TCl DT 2111ARB chạy tổng TCL- A19V07-T0 / 8821CPNG5CV5. ban đầu bị chết nguồn đã cải nguồn 5 dây chạy okie nhưng có một bệnh lạ là khi dùng điều khiển bấm thì ở loa cũng phát ra tiếng nhận khiển (y như mình bấm điều khiển vào đài)bấm trên phím không sao... mong các bác cho em hướng giải quyết. Em xin cảm ơn

Comment

• CHÀO CẢ NHÀ ......Các bác cho em xin fw TV TCL model 21F11C IC Tổng 11135 xin chân thành cám ơn (máy bị lổi không. nhận remot) các chức năng khác vẫn bình thường

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X