Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi androis Xem bài viết
    chào các bác em có con TCL modem 21M62SAX bị cháy con diode ở chỗ ngồn ra nối vào của con 7808 cứ thay là cháy em thay cả 7808 rùi vẫn không được các bác chỉ em nguyên nhân mới ạ em thì không biết nhiều lắm về điện tử
    kiểm tra xem thay thử 7808 & chân uot 7808 xem có điot gim bị chập hoặc chạp chân ic tổng

Comment

• Nhờ AE giúp em Con Tivi TCl.
      Máy chạy nguồn:IC 44608,FET 2645.VERT 7840.IC SOUND TDA7057A.VXL 8823.
      E thay Con IC nguồn 44608(Đã thay 3 con mới) vào là Cháy con R860 cấp vào chân số 8. Đo giao động tại Chân G FET 2645 không có dao động{Đã tháo con Fet 2645 ra khỏi mạch]
      Last edited by hoangkiemkt; 25-05-2014, 18:41.

Comment

• có đại ca nào giúp e con tcl chay8823 ko .e đã kt nguồn tốt

Comment

• Nguyên văn bởi Quang Dũng Xem bài viết
          có đại ca nào giúp e con tcl chay8823 ko .e đã kt nguồn tốt
          nếu nguồn chạy tốt rồi thì bác kiểm tra chân cấp nguồn H-Vcc ở chân 17=8v , sau đó là chân 13- H-out ,chân 13 khi có dao động khoảng 1,6vdc , nếu đã dao động ra rồi thì kiểm tra đường mạch đến B -Q401 Driver H, rồi đến chân biến áp kích , nguồn 110v qua R402 vào sơ cấp biến áp kích rồi đến sò ngang .nếu chân 13 chưa có dao động thì kiểm tra thay thế thạch anh thử xem có gì không .

Comment

• Nguyên văn bởi hoangkiemkt Xem bài viết
            Nhờ AE giúp em Con Tivi TCl.
            Máy chạy nguồn:IC 44608,FET 2645.VERT 7840.IC SOUND TDA7057A.VXL 8823.
            E thay Con IC nguồn 44608(Đã thay 3 con mới) vào là Cháy con R860 cấp vào chân số 8. Đo giao động tại Chân G FET 2645 không có dao động{Đã tháo con Fet 2645 ra khỏi mạch]
            nguồn này cũng ko khó lắm đời chạy 44608 rất ổn ít lk kiểm tra kỹ còn lk nào chập rò tháo fet ra thì G phải có dao động còn ko thì cho em nó bo 5 dây là ổn bạn ko nói đời nào sơ đồ mình ko có con R 680

Comment

• kảm ơn các bác wan tâm .e nó bi tèo vsl e đã thay ok .bjo đang sửa 1 e tcl khác chạy 8873 .mở nguồn là đèn báo chớp chớp rất nhanh .nguồn 8v bị nhấp nháy nguồn 5v cấp trước nhấp nháy nhẹ .e tháo nhơc8 ra hết nhịp nguồn .thay nhod khác vao la nhấp nháy .xin các bác cho e hướng sử lý

Comment

• chào các bác e dang sửa 1 e tcl phẳng chạy tổng 1135 , manh stv9302 ,nguồn 1506 .bị bệnh bật máy chưa len ánh sáng la ngắt ,nháy đèn báo nguồn .kt khi ngắt nguồn b+ ko nhấp nháy nhưng nguồn 8v nhấp nháy .xin ae cho ý kiến sửa chữa .e kảm ơn

Comment

• em đang làm 1 tivi TCL 21'' phẳng model: 21B286 chạy tổng 8823 mành STV9325 . đầu tiên bị co mành" chỉ còn 1 vạch ngang " em kiểm tra nguồn nuôi mành ở chân cao áp không có áp ra " khả năng lỗi cao áp" giờ nó lại phát sinh thêm pan khoá chói nữa " đo 3 tia RGB ở đuôi đèn = 205v, đo 3 tia RGB tại tổng = 0v" em đang không biết làm gì tiếp theo nên bác nào có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ em với . nếu có sơ đồ của model này thì cho em xin luôn với . vì tem trên thân cao áp bị mất nên không biết FBT model là gì nữa. em xin cảm ơn !

Comment

• giúp em tivi TCL 21f3 với
                    tình hình là bật máy chạy nguồn đủ, máy chạy vừa lên ánh sáng thì cúp liền đèn đỏ nháy nháy. rút điện cắm lại thì máy vẫn như vậy.
                    may chạy ic tổng 111135ps
                    Ai gặp pan này rồi giúp em với thank nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi thanhly953 Xem bài viết
                      giúp em tivi TCL 21f3 với
                      tình hình là bật máy chạy nguồn đủ, máy chạy vừa lên ánh sáng thì cúp liền đèn đỏ nháy nháy. rút điện cắm lại thì máy vẫn như vậy.
                      may chạy ic tổng 111135ps
                      Ai gặp pan này rồi giúp em với thank nhiều!
                      HÚT CHÂN 8 IC 11135 XEM chân này là chân bao0r vệ
                      thay luôn C207=103
                      xem đèn led nó nháy nhanh hay chậm.nếu nó nháy nhanh thì phần nguồn hư,nếu nháy chậm thì mạch ngang dọc hư,đặc biệt con C207(pin 8)hay bị nứt đo ko thấy

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                        thay luôn C207=103
                        xem đèn led nó nháy nhanh hay chậm.nếu nó nháy nhanh thì phần nguồn hư,nếu nháy chậm thì mạch ngang dọc hư,đặc biệt con C207(pin 8)hay bị nứt đo ko thấy
                        cảm ơn bạn nhiều để minh thử xem sao nha!

Comment

• số cao áp 25-0299p
                          Nguyên văn bởi kimtoantn Xem bài viết
                          em đang làm 1 tivi TCL 21'' phẳng model: 21B286 chạy tổng 8823 mành STV9325 . đầu tiên bị co mành" chỉ còn 1 vạch ngang " em kiểm tra nguồn nuôi mành ở chân cao áp không có áp ra " khả năng lỗi cao áp" giờ nó lại phát sinh thêm pan khoá chói nữa " đo 3 tia RGB ở đuôi đèn = 205v, đo 3 tia RGB tại tổng = 0v" em đang không biết làm gì tiếp theo nên bác nào có nhiều kinh nghiệm giúp đỡ em với . nếu có sơ đồ của model này thì cho em xin luôn với . vì tem trên thân cao áp bị mất nên không biết FBT model là gì nữa. em xin cảm ơn !

Comment

• Ae giúp mình với mình vừa nhân con TCL cắm điện chạy lên bình thường khoảng 2 phút thì chạm diot nguồn B- vào veerverrt utc 78045 mình đã thay thử IC rồi nhưng vẩn bị như zay65 Ae co gặp pan này giúp mình với Cảm ơn nhiều!

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
                              số cao áp 25-0299p
                              giúp mình con TCL này với

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                                thay luôn C207=103
                                Cam7 ơn bãn nhiều mình làm dược rồi nó bị đứt diot nguồn vert 78045
                                nhưng bây giờ bo chay dược khoang 2phut thi lai chạm diot nguồn B- của IC vert
                                giúp mình với

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X