Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cái này bác kiểm tra nguồn âm của vert có bị chạm không. thay luôn ic vert,nếu không có gắn 78040 cũng được. bạn gắn có đúng diot k
    Nguyên văn bởi thanhly953 Xem bài viết
    giúp mình con TCL này với

Comment

• Nguyên văn bởi H0angL0ng Xem bài viết
      cái này bác kiểm tra nguồn âm của vert có bị chạm không. thay luôn ic vert,nếu không có gắn 78040 cũng được. bạn gắn có đúng diot k
      nguồn B- CỦA Vert đi tới chân ic qua 1 con R với co 2 cai tụ lọc nguồn thôi mình đã thay hết rồi,IC vert mình cũng đã thay rồi. mình thay đúng diot rồi mình lấy từ mạch xác qua mà.co khi nao bị lái tia không? các tụ xung quang ic vert mình cũng thay het rồi mà vẫn bị như vậy>

Comment

• Nguyên văn bởi thanhly953 Xem bài viết
        nguồn B- CỦA Vert đi tới chân ic qua 1 con R với co 2 cai tụ lọc nguồn thôi mình đã thay hết rồi,IC vert mình cũng đã thay rồi. mình thay đúng diot rồi mình lấy từ mạch xác qua mà.co khi nao bị lái tia không? các tụ xung quang ic vert mình cũng thay het rồi mà vẫn bị như vậy>
        bác thay luôn con diot nguồn B- thử xem

Comment

• mình thay hết luôn rồi mà không được đang nghien cứu hjhj
          Nguyên văn bởi dpdat567 Xem bài viết
          bác thay luôn con diot nguồn B- thử xem

Comment

• Cảm ơn các bạn rất nhiều mình Đã làm được rồi. minh thay con diot 4148 bang thủy tinh gần IC verrt thì máy chạy bình thường.diot 4148 này đo không thấy chạm. hjhjcam3 ơn các bạn nhé. ai có gặp pan giống mình thi làm như thế nhé

Comment

• các bạn cho mình xin fw của tcl 21v1 ( 8823- 24c32 )với.Các bạn giúp mình nhé mình đang rất cần.cám ơn thật nhiều.

Comment

• em đang gặp con tcl 21f1c , tình trạng là máy vừa mở lên đc 3s là ngắt dao động , máy chạy nguồn dd1505 , fet 7n60 , đã thay ic đọc , từ độc +,- , chép nhỏ' , thay thử chi'p , vẫn bị cúp , máy chạy chỉP' TDA11135sp

Comment

• Ti vi TCL không tự tắt, mà nó chỉ có đèn đỏ các áp đều đầy đủ, nhưng ấn khởi động (đèn không nháy) không có dao động dòng và tất nhiên là không mở được máy. TCL NT21A11, đã thay mới OM8370/PS, 24c16W rồi mà không được. Xin các bạn đã trải qua pan này chỉ giáo cho.

Comment

• Có thể bị lái tia đấy, kiểm tra thử xem

Comment

• Nguyên văn bởi linhdientu Xem bài viết
                      em đang gặp con tcl 21f1c , tình trạng là máy vừa mở lên đc 3s là ngắt dao động , máy chạy nguồn dd1505 , fet 7n60 , đã thay ic đọc , từ độc +,- , chép nhỏ' , thay thử chi'p , vẫn bị cúp , máy chạy chỉP' TDA11135sp
                      Pan này mình gặp 1 lần thay cao áp là hết

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglien3 Xem bài viết
                        Sò ngang chết kg? nếu còn => chết cao áp!
                        Email:tranthanhtam6875@gmail.com.vn
                        Tel: 01652.030103

Comment

• Nguyên văn bởi hoanglien3 Xem bài viết
                          de em mun cao ap ve thu xem

Comment

• Nguyên văn bởi linhdientu Xem bài viết
                            để em mún cao áp về thử xem
                            đã thay cao áp ko hết bác ơi , máy chạy đc chút xíu là cúp , nóng nguồn kinh lun

Comment

• Có ae nào đoán bệnh giúp e con TCL 21' tổng A30V03.. e nó rất khó mở nguồn..cứ để đến hôm sau mở tivi lên là nó kêu tạch tạch woai ở biến áp mà nó không lên. Có khi ghim điện một lúc rồi bật lại lên.. một khi em nó nóng lên rồi là bật cái là lên luôn.. tất cả các tụ cả phần sơ lẫn phần thứ cấp e đều thay hết mà nó vẫn cứ thế.. có ai bit giúp e với nhé..thank nhiều.
                              Hòa Phú - Chiêm Hóa - Tuyên Quang
                              Mail:
                              Tel: 0946640229

Comment

• Chào các a,e diễn đàn mình vừa nhận con TCL 21E16 ic tổng 8823 hiện tượng như thế này máy chạy bình thường nhưng bị sai hệ tiếng hiện tại hệ BG giờ mình muốn chuyển qua DK nhưng mở menu lên ở chế độ chuyển hệ thì không được, mình chọn dò tự dộng cũng không được chỉ dò bằng tay nên không chuyển qua DK được mình mò mẫm mãi không được nhờ a,e tư vấn giúp mình với, cám ơn a,e rất nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X