Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhưng anh ơi chân 2 của con ic 8823 là chân chuyển đổi tín hiệu AV/TV mà anh

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenhuuha Xem bài viết
      nhưng anh ơi chân 2 của con ic 8823 là chân chuyển đổi tín hiệu AV/TV mà anh
      bác xem lại đi nó loanh quanh mấy chân đầu ấy thôi .bác dò theo mạch ấy nó thấy ngay
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

• mình đã xem sơ đồ bạn gửi lúc đẩu thì đúng là chân XRAY là chân số 2 .còn hai sơ đồ sau này mình kiếm chưa ra !

Comment

• Bạn gửi cho mình xin bản sơ đồ gốc nhé địa chỉ của mình (mrsonpham@yahoo.com)

Comment

• Anh giải quyết nguồn đi.treo cái bóng đèn vào và thay con ic 804 ,cố bỏ bảo vệ ra có khi crt ra đi đấy.
            Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Tôi gặp cái TCL -21M62ES chạy nguồn NCP 1337P không có 2 con transistor . Bị mất giao động không kích fet thay rồi chạy được 2 phút nổ fet chết npc 1337p ngay . anh em nào gặp chỉ giùm phát . Trân trọng cảm ơn .
              LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

• bạn thay các tụ p ( tụ dập xung cho FET ...IC..) thử đi bạn.... ( cũng kh loại trừ FET dzõm nghe bạn...)... chúc bạn thành công.....

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
                  bác xem lại đi nó loanh quanh mấy chân đầu ấy thôi .bác dò theo mạch ấy nó thấy ngay
                  em cam on cac anh em tren dien da.em sua song roi no bị hu vert em thay song may chay tot

Comment

• chả thấy chủ thớt nói gì mà các bác chém mạnh quá

Comment

• công nhận chẳng thấy hồi âm tí nào chẳng biết ai đúng nhỉ.bệnh như vậy thỉ tìm ra nhanh hay chậm là do kinh nhiệm của mỗi người thôi.làm gì có pan đặc chủng đâu.nói chung là rất nhiều nguyên nhân.
                      Thật khó để xoá bỏ một điều bằng lô gích khi nó ra đời từ sự phi lý

Comment

• Có thể do nhiều nguyên nhân...Bệnh này .... đơn giản nhưng thật khó chịu, Mình đã hàn lại một số mạch nghi ngờ và đưa máy cho khách theo dõi, bật máy theo dõi cả ngày đến nay đã 2 tuần rồi mà nó mới chỉ bị lại có 1 lần thôi, (lúc đó có vỗ mạnh vào máy cũng ko lên được), chẳng lẽ nó xem được mà lại mổ nó ra để sửa, mua linh kiện của nó zởm quá, mình chẳng giám thay, nên mình đã bảo khách khi nào nó bị không xem được nữa thì mang đến, Cám ơn các bạn đã giúp đỡ.
                        Email:
                        Đau đầu vì điện tử

Comment

• Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
                          Pan nay Nó cũng đơn giãn thôi. Bạn chí Thay 2 con C1815 và A1015 Là ok Nhỗ vứt luôn ko cần kiểm tra. Chúc thành công 0973397345
                          cái ông anhchien0973;428245 toàn nói nhảm và vuốt đuôi . đơn giản thôi chỉ thay con C1815, A1015 vậy bạn biết cấu trúc máy của người ta như thế nào ? và căn cứ vào đâu mà bạn nói đơn giản thôi . bạn toàn nói nhảm

Comment

• các bạn oanh tạc nhau làm gì cho mất hòa khí vậy ?

Comment

• Pan lạ tv TCL

em mới nhận cái tivi tcl cua khách:bam remote ko được.
                              kiểm tra thay mắt nhận bằng mắt sắt trung quốc máy chạy ok. ráp xong thử lại máy báo ko có tín hiệu sau 3s tự động dò đài, dò xong ko có đài nào cả. ko biết có phải tại con mắt kia làm lỗi chip nhớ ko nủa.
                              ae cho mình xin ý kiến

Comment

• Nguyên văn bởi Phuc-Phuong Xem bài viết
                                em mới nhận cái tivi tcl cua khách:bam remote ko được.
                                kiểm tra thay mắt nhận bằng mắt sắt trung quốc máy chạy ok. ráp xong thử lại máy báo ko có tín hiệu sau 3s tự động dò đài, dò xong ko có đài nào cả. ko biết có phải tại con mắt kia làm lỗi chip nhớ ko nủa.
                                ae cho mình xin ý kiến
                                bạn vệ sinh xung quanh VXL nếu không được thay phím bấm ở mặt máy di ,
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X