Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào các bác, e là dân ngoại đạo ạ. Tình hình là nhà e cũng có con TCL 29211 T e muốn dùng headphone thì cắm vào lỗ nào hả các bác? Ở đằng sau thấy có 9 lỗ T_T

Comment

• Nguyên văn bởi tranhiep1403 Xem bài viết
      Chào các bác, e là dân ngoại đạo ạ. Tình hình là nhà e cũng có con TCL 29211 T e muốn dùng headphone thì cắm vào lỗ nào hả các bác? Ở đằng sau thấy có 9 lỗ T_T
      Không biết TV này có không.Bạn tìm có cái lỗ cắm audio out cắm vào là được

Comment

• Nguyên văn bởi 0973885865 Xem bài viết
        Không biết TV này có không.Bạn tìm có cái lỗ cắm audio out cắm vào là được
        Mà nó toàn chữ tiếng tàu bác ah, đằng sau e thấy có 9 lỗ hoa sen , chắc phải dung loại 2 ra 1 hay 3 ra 1 gì đấy hả bác

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
          chào các bác vừa hum này mới xem cái TV TCL đời cũ (khoảng 8 năm) hộ mà thấy nó xem 1 lúc đầu thì k/s nhưng khoảng 1 lúc sau tầm 1-2p là tv nó bị đen kéo dần vào giữa theo chiều ngang và có nhiễu quét ngang thỉnh thoảng nó giật giật cả màn đập đập vài cái lại đc 1 lúc.và cũng tháo ra xem ngâm cứu 1 lúc và cũng hỏi qua thầy thì thấy bảo nguyên nhân do khối dòng và chắc có lẽ đúng vì e động đập đập nhẹ vào con cs dòng thì thấy hình nó nhảy như động đất nên e cũng đã hàn lại tất cả các mỗi hàn từ ic tổng đến đèn cs dòng nhưng kết quả vẫn vậy.thế nên muốn hỏi các bác có phải e nó lâu quá nên giờ chất lượng kém khi bật đc 1-2p nó nóng dẫn tới hiện tượng đó phải k ak.nếu phải thì mình thay con tran cs đó là đc phải k ak????con đó là con D1555 ak
          ai có kinh nghiệm giúp e với nha.
          thank nhiều nhiều
          good luck !!!!

không biết bạn làm được pan này chưa. nhưng tôi mới làm con này hôm qua. tình trạng máy cũng vậy. tôi hàn lại các tụ lọc nguồn của ic veri là được đó. thân chào.

Comment

• Nguyên văn bởi tranhiep1403 Xem bài viết
            Chào các bác, e là dân ngoại đạo ạ. Tình hình là nhà e cũng có con TCL 29211 T e muốn dùng headphone thì cắm vào lỗ nào hả các bác? Ở đằng sau thấy có 9 lỗ T_T
            bạn nhìn đằng trước tV bạn có lỗ HEAD PHONE 3,5M thì mới cắm được nếu không bác tim cái ổ 3,5 ly chế tự loa ra cũng được
            bác đấu làm sao khi cắm HEDPHONE thì cắt loa trên TV Chỉ loa ở HEAD nói thôi , Rút HEAD ra thì loa TV nói bình thường thế là xong , cái ổ này bán rất nhiều 2k/cái thôi
            http://baohanhbeptu.vn
            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
            ĐT: 0967 403 123

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
              thì lỏng mạch nhưng đã hàn lại từ ic tổng đến c/s dòng rồi mà vẫn vậy.khắc phục sao đây
              mà đập con cs thấy màn dình nư động dất ak.k biết làm ntn k sửa đc mất mặt lắm
              good luck
              mình nói bạn đừng buồn nha! bệnh tiếp xúc chứ sao hỏng sò ngang dc mà bạn tính thay sò ngang
              ko biết bạn có phải là dân sửa chữa DT ko!
              khi đã hở mạch thì bạn gõ vào đâu chả thế!
              ví dụ máy hở mạch IC mành bạn gõ vào hộp kênh mạch dc tiếp xúc máy chạy thì bạn thay hộp kênh ah!
              nói chung là bệnh hở mạch là pan khoai nhất lên bạn phải tự khoanh vùng hở mạch phần nào rồi làm thôi !

Comment

• Nguyên văn bởi dthuutai1987 Xem bài viết
                không biết bạn làm được pan này chưa. nhưng tôi mới làm con này hôm qua. tình trạng máy cũng vậy. tôi hàn lại các tụ lọc nguồn của ic veri là được đó. thân chào.
                tụ lọc nguồn thì e biết nhưng sao lại veri bác chơi tiếng anh khó hiểu quá
                good luck

Email:
                Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi Huy_Toan Xem bài viết
                  mình nói bạn đừng buồn nha! bệnh tiếp xúc chứ sao hỏng sò ngang dc mà bạn tính thay sò ngang
                  ko biết bạn có phải là dân sửa chữa DT ko!
                  khi đã hở mạch thì bạn gõ vào đâu chả thế!
                  ví dụ máy hở mạch IC mành bạn gõ vào hộp kênh mạch dc tiếp xúc máy chạy thì bạn thay hộp kênh ah!
                  nói chung là bệnh hở mạch là pan khoai nhất lên bạn phải tự khoanh vùng hở mạch phần nào rồi làm thôi !
                  ok vì bên trên thấy vậy nên nghĩ là phải thay ak.e phải là dân DT nhưng k chuyên về cái món này.biết thì có biết
                  good luck !!!

Email:
                  Gmail:

Comment

• pan nay do hở chân tụ lọc cứ nhè tụ lọc mà hàn là ok kể cả tụ bên sơ và bên thứ nhé ,ngoài ra phải han luôn máy con ic ổn ap 5v ov 12v ....

Comment

• Anh em có sơ đồ TCL 21M62ES cho mình xin , Nguồn NCP 1337P ( Không có 2 transistor ) Tổng TDA 11135P Trân trọng cảm ơn .
                      LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

• Nguyên văn bởi hatrungphong Xem bài viết
                        Anh em có sơ đồ TCL 21M62ES cho mình xin , Nguồn NCP 1337P ( Không có 2 transistor ) Tổng TDA 11135P Trân trọng cảm ơn .
                        Sao không thấy cao thủ nào ra tay giúp P vậy trời

Comment

• help các bác ơi của e cũng tv TCL bị hỏng ic mành vì là đời cũ nên e chỉ biết cán nhiễu thì nó cũng có t/h trên màn nhưng k biết khắc phục lâu k động chỉ biết cán nhiễu khi gặp trường hợp này thôi.khắc phục kiểu j các bác

Comment

• bị làm sao mà cần sơ đồ.

Comment

• 21M62ES tiếng lúc chạy nóng lên là ok còn khi mới mở ra ù và nổ như Ak . thay chiếu Videos thì ok . Pro nào có chiêu gì hay chỉ dùm phát , Nguồn sử chạy ok rồi . Vì bị thiếu mấy cái tụ do thợ khác tháo mất nên cần sơ đồ .

Comment

• TVi TCL và tivi Toshiba đông âu cần giúp đỡ

e có 1 con máy toshiba đông âu 29vx7 nó bị rơ le nguồn đóng ngắt liên tục và 1 con máy TCL 2180 nó bị khi ấn nút mơ nguồn dòng làm việc rồi ngắt luôn,lúc cao áp làm việc nguồn tụt còn 50v.e có thư tai gia nguon van lam viec binh thuong.rất mong được sự giúp đỡ cua các bác.

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X