Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi huutai Xem bài viết
    Có ai biết chỉ dùm mình IC của nó số mấy được không vậy?Nếu có sơ đồ mạch của nó càng tốt
    gửi bạn tham khảo.,chúc thành công
    Attached Files
    Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

• màn hình TCL bị kéo lại.ai giúp với

chào các bác vừa hum này mới xem cái TV TCL đời cũ (khoảng 8 năm) hộ mà thấy nó xem 1 lúc đầu thì k/s nhưng khoảng 1 lúc sau tầm 1-2p là tv nó bị đen kéo dần vào giữa theo chiều ngang và có nhiễu quét ngang thỉnh thoảng nó giật giật cả màn đập đập vài cái lại đc 1 lúc.và cũng tháo ra xem ngâm cứu 1 lúc và cũng hỏi qua thầy thì thấy bảo nguyên nhân do khối dòng và chắc có lẽ đúng vì e động đập đập nhẹ vào con cs dòng thì thấy hình nó nhảy như động đất nên e cũng đã hàn lại tất cả các mỗi hàn từ ic tổng đến đèn cs dòng nhưng kết quả vẫn vậy.thế nên muốn hỏi các bác có phải e nó lâu quá nên giờ chất lượng kém khi bật đc 1-2p nó nóng dẫn tới hiện tượng đó phải k ak.nếu phải thì mình thay con tran cs đó là đc phải k ak????con đó là con D1555 ak
      ai có kinh nghiệm giúp e với nha.
      thank nhiều nhiều
      good luck !!!!

Email:
      Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
        chào các bác vừa hum này mới xem cái TV TCL đời cũ (khoảng 8 năm) hộ mà thấy nó xem 1 lúc đầu thì k/s nhưng khoảng 1 lúc sau tầm 1-2p là tv nó bị đen kéo dần vào giữa theo chiều ngang và có nhiễu quét ngang thỉnh thoảng nó giật giật cả màn đập đập vài cái lại đc 1 lúc.và cũng tháo ra xem ngâm cứu 1 lúc và cũng hỏi qua thầy thì thấy bảo nguyên nhân do khối dòng và chắc có lẽ đúng vì e động đập đập nhẹ vào con cs dòng thì thấy hình nó nhảy như động đất nên e cũng đã hàn lại tất cả các mỗi hàn từ ic tổng đến đèn cs dòng nhưng kết quả vẫn vậy.thế nên muốn hỏi các bác có phải e nó lâu quá nên giờ chất lượng kém khi bật đc 1-2p nó nóng dẫn tới hiện tượng đó phải k ak.nếu phải thì mình thay con tran cs đó là đc phải k ak????con đó là con D1555 ak
        ai có kinh nghiệm giúp e với nha.
        thank nhiều nhiều
        good luck !!!!
        như bạn nói là lỏng IC vet rồi tháo ra hàn lại là được

hàn lại xung quanh khu mực vert . mành .
        Last edited by viettien123; 01-12-2011, 17:48.
        http://baohanhbeptu.vn
        Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
        Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
        ĐT: 0967 403 123

Comment

• bạn hàn ic mành chưa vậy con ic kẹp vào miếng nhôm gần cao áp ấy.bị thế chỉ có hở mạch thui
          có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

• Nguyên văn bởi viettien123 Xem bài viết
            như bạn nói là lỏng IC vet rồi tháo ra hàn lại là được
            thì e đã hàn lại rồi vânc bị mà sửa hộ k biết nên thay hay k.thay mà vẫn vậy chắc chết

Email:
            Gmail:

Comment

• Nguyên văn bởi le anh tuan Xem bài viết
              bạn hàn ic mành chưa vậy con ic kẹp vào miếng nhôm gần cao áp ấy.bị thế chỉ có hở mạch thui
              k liên quan đến mành bác ơi.con gần Cao áp là dòng mà
              good luck !!!

Email:
              Gmail:

Comment

• Bạn đừng suy nghĩ phức tạp quá.Pan này của bạn là do bị hở mạch thôi,nếu mình kg lầm bạn cũng ít sửa máy thực tế phải kg?Với pan hở mạch rất nhiều"cao thủ"đã phải thua,kg phải hở mạch là dễ làm đâu.Lk bán dẫn bị biến chất khi máy hoạt động nhiệt độ tác động gây pan như bạn nghĩ cũng có, nhưng trường hợp này theo bạn miêu tả thì kg phải đâu.mến

Comment

• em chưa làm con LCD bao giờ nhưng nghe bạn nói thì chắc chắn là lỏng mạch.chuẩn đến 99.98%

Comment

• thì lỏng mạch nhưng đã hàn lại từ ic tổng đến c/s dòng rồi mà vẫn vậy.khắc phục sao đây
                    mà đập con cs thấy màn dình nư động dất ak.k biết làm ntn k sửa đc mất mặt lắm
                    good luck

Email:
                    Gmail:

Comment

• tình trạng máy này của bạn như bạn mô tả thì khi nó phát bệnh mà bạn vỗ nhẹ có khi được . đồng tình quan điểm với anh em đã góp ý thì mình cũng nôm na hiểu đó là do lỏng mạch .để giải quyết thấu đáo thì bạn cũng phải tìm hiểu kỹ xem bệnh đó nó xuất phát từ khu vực nào rồi mình khoang vùng giải quyết cho mau lẹ .Còn bây giờ cứ nghi hết cả máy thì chỉ còn cách khuyến cáo khách hàng về xem rồi ngồi canh khi nó bị thì lại ngồi vỗ cho nó một phát cho nhanh !

Comment

• Nguyên văn bởi tuankep6 Xem bài viết
                        thì lỏng mạch nhưng đã hàn lại từ ic tổng đến c/s dòng rồi mà vẫn vậy.khắc phục sao đây
                        mà đập con cs thấy màn dình nư động dất ak.k biết làm ntn k sửa đc mất mặt lắm
                        good luck

Mình có ý kiến như thế này_bạn chụp vài cái ảnh hoặc quay một đoạn video lúc máy đang pan rồi up lên cho mọi người quan sát, mình đảm bảo sẽ có ý kiến hướng dẫn chính xác cho bạn.
                        email:

Comment

• đo đi bác ạ!khi nó xếp hình nguồn b+ còn 115dc ko.

Comment

• Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
                            tình trạng máy này của bạn như bạn mô tả thì khi nó phát bệnh mà bạn vỗ nhẹ có khi được . đồng tình quan điểm với anh em đã góp ý thì mình cũng nôm na hiểu đó là do lỏng mạch .để giải quyết thấu đáo thì bạn cũng phải tìm hiểu kỹ xem bệnh đó nó xuất phát từ khu vực nào rồi mình khoang vùng giải quyết cho mau lẹ .Còn bây giờ cứ nghi hết cả máy thì chỉ còn cách khuyến cáo khách hàng về xem rồi ngồi canh khi nó bị thì lại ngồi vỗ cho nó một phát cho nhanh !
                            thì đã xác định là khối dòng rồi mà

Email:
                            Gmail:

Comment

• bác kiểm tra xem khi co lại nguồn có bị sụt ko nếu ko có vẫn đề gì thì bác thay con sò dòng khác vào là ok

Comment

• Nguyên văn bởi unknewlock Xem bài viết
                                bác kiểm tra xem khi co lại nguồn có bị sụt ko nếu ko có vẫn đề gì thì bác thay con sò dòng khác vào là ok
                                ý bạn là sao nói rõ chút mình chưa hiểu lắm.
                                mình cũng định thay con c/s rồi nhưng sợ thay xong vẫn vậy ak
                                good luck !!!

Email:
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X