Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cấp cứu tcl

em đang gặp con tcl.đây là thông số của máy:ic mã 8823CPNG5CV6(A19V08),cao áp 0284.
    hiện tượng ban đầu là máy bị xì củ cao áp,sau khi thay xong,máy chạy có hiện tượng thỉnh thoảng hình bị nhòe đi như hỏng triết áp focut sau đó lại trở lại bt.thay thử cao áp vẫn vậy.
    nhưng bi giờ nó không bị vậy nữa mà bị tối hình,có hình nhưng hình bị thiếu sáng,kt G2 được 520v,abl âm 1v,đường 180 đủ,điên áp 3 tia R,G,B=2v,đã thay thử rom,thay tụ g2,trở đường abl vẫn thế.
    các bác tư vấn giúp em làm con này với

Comment

• Nguyên văn bởi namviet787 Xem bài viết
      em đang gặp con tcl.đây là thông số của máy:ic mã 8823CPNG5CV6(A19V08),cao áp 0284.
      hiện tượng ban đầu là máy bị xì củ cao áp,sau khi thay xong,máy chạy có hiện tượng thỉnh thoảng hình bị nhòe đi như hỏng triết áp focut sau đó lại trở lại bt.thay thử cao áp vẫn vậy.
      nhưng bi giờ nó không bị vậy nữa mà bị tối hình,có hình nhưng hình bị thiếu sáng,kt G2 được 520v,abl âm 1v,đường 180 đủ,điên áp 3 tia R,G,B=2v,đã thay thử rom,thay tụ g2,trở đường abl vẫn thế.
      các bác tư vấn giúp em làm con này với
      bạn kt kĩ lai abl đi.nên thay linh kiện đường này.-1v là không được rùi.nguôn dọc đưa lên có r bạn kiễm tra kĩ nha.chúc bạn thành công
      muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
      thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
      DT:0974.70.4444

Comment

• kiểm tra lại ABL đi bị chạm đường đó rồi bạn ơi ,áp đó không thể là 1V được ,nó phải trên 4V mới được kiểm tra kỹ zener trên đường đó cục bị xì hay đánh lửa rất dễ chết zener .chúc bạn may mắn !

Comment

• em hút hở chân abl ở ic mã thì hình đẹp bình thường,đóng vào lại bị,diode đo không việc gì.điện áp abl âm 1v chứ không phải 1v.ngoài abl còn nguyên nhân nào nữa không bác nhỉ

Comment

• Nguyên văn bởi namviet787 Xem bài viết
            em hút hở chân abl ở ic mã thì hình đẹp bình thường,đóng vào lại bị,diode đo không việc gì.điện áp abl âm 1v chứ không phải 1v.ngoài abl còn nguyên nhân nào nữa không bác nhỉ
            bạn thay con R 414=18k.đường abl.xem sao
            muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
            thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
            DT:0974.70.4444

Comment

• thật ra là con tivi này là đời mới, nên nó ko thể bị ẩm dc,
              mình đã kiểm tra các con tụ dụt và có 3 con 1815 mình cũng thay rồi
              con diot quang 4chan đường hồi mình cung thay rồi
              có ai biết nó bị con trở nào rò rỉ ko thì chỉ cho mình với

0984302430

Comment

• [SIZE=4]bạn utdt06 àh! khi nguồn không chạy thì G=0v, 12v cấp cho IC1533 vẫn có, mình cũng kiểm tra ví dụ như Tivi chạy nguồn 4066 thì khi tháo K6241 ra thì Chân G có 0,6 V như bạn nói. nhưng con 1533 có chạy giống IC4066 Ko biết nữa[/SIZE]

0984302430

Comment

• mà máy chạy giải mã là gì vậy bạn nhỉ ?

Comment

• 8823cpng5cv6(a19v08)

Comment

• Dung khò toc say cho pan nguồn xem may có chay ko. Neu chay tot, thay may con tu xung quanh jc tao osc ,còn ko chay thj thay r moi la ok

Comment

• bạn thay con tụ pi 104 ở chân abl xem sao nhé.chúc vui
                        Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

• thông báo mọi người là máy chạy rùi,nhưng không hiểu gì cả.hút hở chân abl,hình lên đẹp,kt tụ và diode không sao,đóng vào lại bị như cũ,thay thử tụ hóa 220m,16v hình lại đẹp,thay lại tụ cũ xem phải tại tụ không thì hình lại vẫn đẹp long lanh,từ đó đến giờ tắt đi bật lại thoải mái vẫn không bị lại nữa.
                          không hiểu nổi,thỉnh thoảng cũng gặp những con làm xong mà vẫn không biết tại sao hjjjjjjjj.cảm ơn các bác nhé

Comment

• mình đã xem lại 8823 của bạn thực tế trong trường hợp này theo mình nghĩ chỉ có hai giả định đó là ,một làn nguyên nhân do ABL của bạn ,theo bạn nói mình nghĩ có cái gì đó không ổn vì áp ABL mà chỉ có 1V ,đó là điều không ổn lắm,bạn nên xem lại vấn đề này .trường hợp thứ hai ,bạn khẳng định ABL tốt thì chỉ có đóng thử 8823 xem sao !

Comment

• 8823,thì không có thử,còn đường abl có độ 3,4 linh kiện nhổ cỏ là xong đỡ phải đau đầu.mà bây giờ nó chạy tốt rùi chỉ biết theo dõi thôi.
                              thế bác đã làm bệnh tcl bật công tắc mở nguồn đèn đỏ chỉ chớp đỏ mãi mà không chạy không,cũng chạy 8823,đã thay thử nhưng không được,các tu đường nguồn,180v,12v,24v,5v thay thử đều vậy,cả ic 7805 cũng thay nốt.nhưng có khi vứt máy đấy lúc sau bật lại chạy,mà phím bấm thay rùi nhé.nhờ ông bạn sửa cho nhưng cũng chưa sơi được

Comment

• ae trên diển đàn biết mã số DARLING mode ctv-21d940fs chạy ic tổng la :TDA9370PS chỉ dùm em với .em thay IC nhớ bị co lại . em xin cảm ơn trước.

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X