Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help! Tivi TCL 21F11C chạy khoảng 5 phút tự tắt

Tivi TCL 21F11C chạy khoảng 5 phút tự tắt,đèn báo vẫn chớp nháy. mong các anh giúp đỡ và chỉ ra phương hướng để sửa chửa.chân thành cảm ơn!

DĐ: 0939809349

Comment

• Nguyên văn bởi hoanghuynh25 Xem bài viết
      Tivi TCL 21F11C chạy khoảng 5 phút tự tắt,đèn báo vẫn chớp nháy. mong các anh giúp đỡ và chỉ ra phương hướng để sửa chửa.chân thành cảm ơn!
      Bạn theo dõi xem nguồn có đung đưa hay dâng và tụt không ? nếu có vấn đè thì bạn nên làm cỏ sơ câp và mạch dò sai đi

VT
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

• trước hết bác phải cô lập tải,dùng tải giả (bóng đèn) để phân vùng hư hỏng,rồi kt các nguồn, fbt,dòng tivi TCL rất hay chạm fbt. CHÚ Ý.bác nên cho thêm thông tin về máy,.chúc bác GIÁNG SINH vui vẻ.
        Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

bạn phải đo xem lúc đèn chớp nháy nguồn b+ có nhịp ko,cô lập b+,xem hư phần nào ,lúc tắt xem mất nguồn nào còn nguồn nào để sửa cho nhanh ,chúc bạn thành công

Comment

• Còn nếu mà không cho thông tin về máy thì chẳng ai giúp được đâu, nói thật đó.
            email:

Comment

bạn hỏi pan ae nhiệt tình chỉ ,rồi bạn lặng đâu mất tiêu luôn z,hỏi z mấy ae muốn giúp ban khó chịu lắm
              góp ý thôi

Comment

• em tìm ra bệnh rồi,máy bị rỉ tụ nguồn,rất cảm ơn anh em đã nhiệt tình giúp đỡ! chúc cả nhà Giáng Sinh vui vẻ nha! riêng em thì lo ở nhà giữ quán Net rồi, không đi đâu được,hjhj

DĐ: 0939809349

Comment

• e co mở remote rùi và thêm con diot d04 rùi và ấn đồn thời nút SRS BEAUTIFY mà ko đc ai còn cách nào giúp e vơi

Comment

• hay nhỉ chắc tụ nó chạy đến lúc đó nó nóng lên ( đã rò) nó chập nên mí bị thế hoặc có khi không boot được
                    nhưng nó bị tụ nguồn nào vậy B+ hay 12v 5v ?? hay tụ 300v chỉ mình với. mình đang quan tâm

Comment

• TCL cần giúp đỡ

Em đang làm cái tcl đời 21ht99AB chạy ic tổng là 13-T11M28-05M01 Nguồn là TEA1506p , k2645 lúc chạy lúc ko em đã thay phần nguồn sạch rồi ma vẫn im ru , mong ae trên diển đàn chỉ giúp. em cảm ơn trước.

Comment

• bạn thay tụ lọc nguồn (+-)16 của ic dọc.đời này đa số lúc chạy lúc ko là hư tụ lọc.bạn thử xem
                        muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
                        thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
                        DT:0974.70.4444

Comment

• bác cô lập ra xem nguồn có chạy ổn định ko? hôm rùi em làm con nó bị chạm VR chỉnh nguồn cũng chạy chập chờn.chúc vui

Comment

• Nếu không thì Bạn độ thử nguồn 3 dây hoặc 5daay xem sao
                            Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• với dòng nguồn THỊT CHÓ LUỘC đó cũng không đến nỗi mà ,bạn thử nhả hết các tải ra chỉ để lại đường nguồn 110v nhưng cũng cần kiểm tra tụ dập xung mắc song song với diot nắn nguồn 110v xem nó có thành than không nhé con đó nó mà rỉ có mà trời cũng không chạy nổi đâu kế đến các thành phần hồi tiếp dò sai ,rồi bên sơ cấp xem nguồn mồi dao động có không kế đến nữa là đo xung dao động xem có không !

Comment

• Con tcl nó bị bệnh gì quái lạ

mấy bác nghiên cứu hộ em con này,hôm rồi nó chết tổng em thay xong giao cho khách dc 2 tháng,nay nó lại bị dời ngang qua bên phải.máy chạy tổng tda11135.mấy bác xem giúp em tí.thank all

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X