Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• càc bác ơi em có cái tivi tcl chay ic 8873 không hiểu sao mà nó cứ len hinh trắg xóa em thay thử ic giãi mã rồi mà vẫn không hết phải làm sao dây mong các bác giúp em với

Comment

• Hỏng vxl gây nên máy bị đơ đó bạn. Lấy remot bẩm xem có hiện sổ lệnh ko ,rồi ta tính tiếp

Comment

• Nguyên văn bởi anhchien0973 Xem bài viết
        Hỏng vxl gây nên máy bị đơ đó bạn. Lấy remot bẩm xem có hiện sổ lệnh ko ,rồi ta tính tiếp
        Mình k đọc kĩ tưởng k bấm được phím thôi.
        A thử làm theo thuyphiet và anh chien xem sao ròi tính tiếp
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

• Nguyên văn bởi chien_dtu Xem bài viết
          càc bác ơi em có cái tivi tcl chay ic 8873 không hiểu sao mà nó cứ len hinh trắg xóa em thay thử ic giãi mã rồi mà vẫn không hết phải làm sao dây mong các bác giúp em với
          Bác k/t đc gì rồi, hình trắng ntn? Có thể chụp ảnh lên đc ko, có lẽ nào lại hư tụ nguồn 180V +kilo

Comment

• em đã thay thử rồi mà cũng không hết

Comment

• Nguyên văn bởi chien_dtu Xem bài viết
              em đã thay thử rồi mà cũng không hết
              Bạn nói rõ hơn được kg ,trắng như mất 180v hay trắng mờ như mất contras ,hoặc ....... ....... thì ae mới có hướng giải quyết. vài lời cùng bạn !
              ĐIỆN TỬ - MINH TRÍ - BA ĐÌNH - BẠC LIÊU
              ĐT : 0989161222

Comment

• cám ơn ACE đã quan tâm ! mình đã tha thử phím rồi mà không bấm được đo điện áp key được 0v áp đường này lầy từ 5v qua trở 10k
                ACE cho mình hỏi 4052 và 4053 có thể thay thế cho nhau được không? thay thì có phải cai chân không tín hiệu AV di qua IC chuyển mạch 4052 mà mình không có loai này chỉ có 4053 thôi
                xin chân thành cám ơn!
                Tettsu

Comment

• Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
                  cám ơn ACE đã quan tâm ! mình đã tha thử phím rồi mà không bấm được đo điện áp key được 0v áp đường này lầy từ 5v qua trở 10k
                  ACE cho mình hỏi 4052 và 4053 có thể thay thế cho nhau được không? thay thì có phải cai chân không tín hiệu AV di qua IC chuyển mạch 4052 mà mình không có loai này chỉ có 4053 thôi
                  xin chân thành cám ơn!
                  khác xa nhiều lắm . bạn mua con 4052 đi

Comment

• Nguyên văn bởi votricuong Xem bài viết
                    khác xa nhiều lắm . bạn mua con 4052 đi
                    cám ơn bạn đã quan tâm !
                    may của mình giờ chỉ còn nghi ngờ tổng nữa thôi mình đã thay thử 4052 rồi câu tắt in out cua 4052 rồi vẫn vậy
                    Tettsu

Comment

• cho em hỏi nguồn tivi TCL

em có con tcl model 21F1X nguồn không chạy .cây ic dao động nguồn TEA1533 không đổ dao động ra.Nên em không có mới thay thế thử cây dao động TEA1507.vậy bác nào biết hai cây ic đó có thay thế tương đương chạy được không .tại vì em ra mua ở chợ nhật tảo có nói là cây TEA1533 hàng chợ nên không chạy được nên tiệm mới lấy cho em cây TEA1507 về thay thế được .nhưng em đóng vào không chạy nhờ bác nào biết chỉ dùm em cảm ơn

Comment

• tivi TCL 21in hỏng nguồn xin trợ giúp.

Mình đang sửa con TCL model 21HT99AB bị bệnh nguồn chập chờn rồi chết hẳn.
                        mở máy ra đo kiểm tra thấy hỏng con K2645. bị đứt...
                        thay con này máy lại chạy bình thường nhưng được khoảng gần 1 ngày lại phập phù rồi bật ko lên ...kiểm tra lại chết con K2645.
                        kt kỹ mạch xung quanh ko thấy gì...thay con 2645 mới vào chạy bt nhưng được 1 ngày lại chết ko hiểu bị gì...
                        xin các cao thủ trợ giúp. cảm ơn trước.

Comment

• Nguyên văn bởi thao07 Xem bài viết
                          thay con này máy lại chạy bình thường nhưng được khoảng gần 1 ngày lại phập phù rồi bật ko lên ...kiểm tra lại chết con K2645.
                          kt kỹ mạch xung quanh ko thấy gì...thay con 2645 mới vào chạy bt nhưng được 1 ngày lại chết ko hiểu bị gì...
                          -Máy chết fet mà đứt là do tụ nguồn khô hoặc tụ Damper khô . CHú ý fet trên thị trường dỏm lắm lấy con 7N80 trong monitor chạy cho êm.
                          -Chết fet dạng chập là do xung giao động cao hoặc sai ( Khô tụ + đứt trở dập xung cực G cũng chết chập ) và còn nhiều kiểu chưa biết
                          LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

• Nguyên văn bởi thao07 Xem bài viết
                            nếu con K2645 bạn thay đúng loại tốt rồi thì
                            tốt nhất là thay ic dao động nguồn và tụ 102 dập xung tại chân D (chân giũa) con K2645,cũng cần Kt lại tụ nguồn 400v
                            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• Nguyên văn bởi dtvankhoe Xem bài viết
                              em có con tcl model 21F1X nguồn không chạy .cây ic dao động nguồn TEA1533 không đổ dao động ra.Nên em không có mới thay thế thử cây dao động TEA1507.vậy bác nào biết hai cây ic đó có thay thế tương đương chạy được không .tại vì em ra mua ở chợ nhật tảo có nói là cây TEA1533 hàng chợ nên không chạy được nên tiệm mới lấy cho em cây TEA1507 về thay thế được .nhưng em đóng vào không chạy nhờ bác nào biết chỉ dùm em cảm ơn

Hai "cây" này thay thế cho nhau được bạn ơi, nếu sai mình xin chịu trách nhiệm trước pháp luật.
                              email:

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                                Hai "cây" này thay thế cho nhau được bạn ơi, nếu sai mình xin chịu trách nhiệm trước pháp luật.
                                Đúng vậy 2 "cây" này giống nhau về chân cẳng nên có thể cắm trực tiếp cho nhau nhưng nhưng chưa thay thử bao giờ
                                http://baohanhbeptu.vn
                                Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                                Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                                ĐT: 0967 403 123

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X