Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chafo các ae trên diễn đàn nhờ ae giúp hộ e con tcl 21m83.tổng 11135 hiện tượng là máy chạy 1p là ngắt ngay đề nguồn lên lại chạy và cũng ngắt luôn.nếu mà đề nguồn liên tục 1 lúc sau máy nóng lên thì chạy được khoảng 5-10p là ngắt .hình ảnh bt,đã cày nát đường abl và đã thay r và opto nguồn sơ+thứ cấp rồi nhưng chưa được nguồn đo nguồn 108v-110v nhưng khi máy ngắt thì đo n chỉ còn 20v.nguồn ra quận osc là 10v có ae nào gặp qua pan này xin chỉ giúp.hặc có cách nào làm cho em nó không bị ngắt nữ cũng được.cảm ơn

Comment

• bệnh này mình gặp rồi bạn thay 2 con đèn nhỏ ở gần opto có phải khi bị bệnh này còn mất cả tiếng luân không?

Comment

• Nguyên văn bởi vietanhdt Xem bài viết
        bệnh này mình gặp rồi bạn thay 2 con đèn nhỏ ở gần opto có phải khi bị bệnh này còn mất cả tiếng luân không?
        cảm ơn bác đã giúp đỡ nhưng mình đã thay hai con đèn và cả opto nhưng vẫn không được còn cách nào khác k bác

Comment

• Nguyên văn bởi hongquang80 Xem bài viết
          cảm ơn bác đã giúp đỡ nhưng mình đã thay hai con đèn và cả opto nhưng vẫn không được còn cách nào khác k bác
          Nhấc thử Ehto/protect pin 8 (R208)

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

làm thử xem nhé
            ,tcl tổng tda11135 protect là pin 28,máy chạy ok thì chân này phải xấp xỉ 4-5v.như vậy bác cứ cô lập đường này xong nối 1r=1k lên 5v là đã loại bỏ protect.
            nếu máy còn ngắt thì có các khả năng:
            -lệnh power ko có:lúc đó bác nối tắt CE Q808 là loại bỏ thêm đường power.
            -bản thân mạch cpu sẽ ngắt dao động ngang:khi đó thì phải xem nguồn cấp cho cpu có đủ ko(chú ý nguồn 3v3,và 5v).kế đó sẽ có những linh kiện hư hỏng làm cpu ngắt.
            ví dụ 1 pan đặc trưng là hư tụ C207(đo ko phát hiện)...
            -mạch sơ cấp nguồn hư:máy thích thì chạy,có lúc ngưng(pan đặc trưng:hư D804 or bị thiếu ,máy vẫn chạy nhưng có lúc ngắt bất thường).
            vài ý để bác có hướng giải quyết,nói chung là ko khó vì chỉ có vài em linh kiện thôi
            vềxem đèn led nó nháy nhanh hay chậm.nếu nó nháy nhanh thì phần nguồn hư,nếu nháy chậm thì mạch ngang dọc hư,đặc biệt con C207(pin 8)hay bị nứt đo ko thấy

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
              làm thử xem nhé
              ,tcl tổng tda11135 protect là pin 28,máy chạy ok thì chân này phải xấp xỉ 4-5v.như vậy bác cứ cô lập đường này xong nối 1r=1k lên 5v là đã loại bỏ protect.
              nếu máy còn ngắt thì có các khả năng:
              -lệnh power ko có:lúc đó bác nối tắt CE Q808 là loại bỏ thêm đường power.
              -bản thân mạch cpu sẽ ngắt dao động ngang:khi đó thì phải xem nguồn cấp cho cpu có đủ ko(chú ý nguồn 3v3,và 5v).kế đó sẽ có những linh kiện hư hỏng làm cpu ngắt.
              ví dụ 1 pan đặc trưng là hư tụ C207(đo ko phát hiện)...
              -mạch sơ cấp nguồn hư:máy thích thì chạy,có lúc ngưng(pan đặc trưng:hư D804 or bị thiếu ,máy vẫn chạy nhưng có lúc ngắt bất thường).
              vài ý để bác có hướng giải quyết,nói chung là ko khó vì chỉ có vài em linh kiện thôi
              vềxem đèn led nó nháy nhanh hay chậm.nếu nó nháy nhanh thì phần nguồn hư,nếu nháy chậm thì mạch ngang dọc hư,đặc biệt con C207(pin 8)hay bị nứt đo ko thấy
              Có nhầm ko đồng hương
              Click image for larger version

Name:	Noname.jpg
Views:	1
Size:	80.3 KB
ID:	1400784

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                Có nhầm ko đồng hương
                [ATTACH]93762[/ATTACH]
                cái này rõ hơn đồng hương à
                Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                  cái này rõ hơn đồng hương à
                  Sơ đồ quá đẹp bác ạ, thanks

Comment

• e cảm ơn hai bác vungtau_tv và bác anhnamdinh1 rất nhiều em đã làm được cho nó khỏi ngắt rồi còn đang chạy thử xem nó có bị bệnh gì nữa không nếu không sao thì cũng chăng cần sửa nữa.như bác vungtau_tv nói đúng,chân 28 mới là chân proteec còn chân 8 e cho nguồn 5v vào máy không chạy được, rõ ràng sơ đồ ghi là chân 8.chắc sơ đồ này in sai các bác nhỉ.mà có bác nào biết cách mở mã của loại tv này chỉ giúp e với,e cảm ơn

Comment

e cảm ơn hai bác vungtau_tv và bác anhnamdinh1 rất nhiều em đã làm được cho nó khỏi ngắt rồi còn đang chạy thử xem nó có bị bệnh gì nữa không nếu không sao thì cũng chăng cần sửa nữa.như bác vungtau_tv nói đúng,chân 28 mới là chân proteec còn chân 8 e cho nguồn 5v vào máy không chạy được, rõ ràng sơ đồ ghi là chân 8.chắc sơ đồ này in sai các bác nhỉ.mà có bác nào biết cách mở mã của loại tv này chỉ giúp e với,e cảm ơn
                      Giúp mở service em TCL 21M85S

vào mục contras bấm 9735 là ok chọn bằng phím số 1,2,3,4,.. chỉnh =volume +-

ỉnh =volume +-

Comment

e cảm ơn hai bác vungtau_tv và bác anhnamdinh1 rất nhiều em đã làm được cho nó khỏi ngắt rồi còn đang chạy thử xem nó có bị bệnh gì nữa không nếu không sao thì cũng chăng cần sửa nữa.như bác vungtau_tv nói đúng,chân 28 mới là chân proteec còn chân 8 e cho nguồn 5v vào máy không chạy được, rõ ràng sơ đồ ghi là chân 8.chắc sơ đồ này in sai các bác nhỉ.mà có bác nào biết cách mở mã của loại tv này chỉ giúp e với,e cảm ơn
                        Giúp mở service em TCL 21M85S

vào mục contras bấm 9735 là ok chọn bằng phím số 1,2,3,4,.. chỉnh =volume +-

ỉnh =volume +-

Comment

He he, em sai đấy, Bác anhnamdinh1 nói tda11135 protect là pin 28 chính xác roài, rút kinh nghiệm.

Comment

• Mình có cái tivi tcl modem DT-2127ARB bị nổ ic vert không biết số của nó bao nhiu không? Chỉ mình với.

Comment

• cac bạn giúp minh ti co cai ti vi TCL mở nguồn kieu chit chit ma nguon ra 100v dang có luc sup con 90 nhung e kiem tra phan nguon thấy con Q803 la con C1959 con nay la con transito thuong con nao thay thế khac hok < nguon chay hok co opto >

Comment

• các bác giúp em, em đang gặp tivi tcl chay tổng 8823 nó bi nháy và giật hai bên mỗi bên có lằn đen nhay ra vào khoảng một phân,đôi lúc bị co lằn đen từ dưới lên hình nhỏ lại và có lúc có đường đen sọc ngang một đường xanh một đen và tối lại sau đó co hình lai bình thường.mỗi lần nháy cao áp kêu tặc tặc,em đã thừ nối tắc cuộn cảm dẫn nguồn vào b+ nó hết xài đc vài ng rồ bị nữa.kt lại hư tụ 47mf 160v thay cahy5 đc vài giờ bị tiếp.mong các anh có kn giup gìm em với em xin cảm ơn trước nhe.

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X