Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
    Nhờ các ae trên DD chỉ mình cách up file lên. Em cám ơn nhiều lắm. Sao em làm không được..
    Thì cũng như mọi hôm thoai, Mod cũng để cửa mừ bạn

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
      Nhờ các ae trên DD chỉ mình cách up file lên. Em cám ơn nhiều lắm. Sao em làm không được..
      Sao em bấm vào trích và Upload Attachments nó hiện ra bản Invalid file các ae chỉ dùm....

Comment

• chào các bác trê diễn đàn, hôm nay em gặp 1 em lcd tcl 23inch , model l23f3380 , mở nguồn lên chỉ hiện logo , không điều khiển được ,nguồn rất ổn định , bác nào biết giúp em với !

Comment

• ban khien bang phim tren may hay tren remote khong duoc.coi chung dang bi o che do khoa phim khoa tre em nha

Comment

• dạ cám ơn bác, nhưng cả 2 đều không có tác dụng !

Comment

• Tivi TCL cần trợ giúp

Xin chào các bạn mình đang cần sự trờ giúp của các ban.Tivi TCL model21m83 chạy tổng 11135 lần đầu bị pan mở 3s là cup đèn đỏ nháy nhíp . có lúc lại chạy bình thường.pan của TCL.Mình gặp cũng nhiều.nhưng pan này hơi bối rối.mình đã hút bỏ đèn q301.sau kích dòng.đã thay trở trên bo đuôi.ngoiaj trừ.thay di ốt bảo vệ sau cao áp.khi bị cup không mở lại ngay đc mà phải rút điện máy xả nguồn mới mở lại đc . Mình đã loại trừ nguồn - cao áp. Mình đang bối rối xin các bạn trợ giúp . mình đã xem các bài ở trên .Xin chân thành cảm ơn .

Comment

• Nguyên văn bởi kumsungqc Xem bài viết
                Tivi TCL cần trợ giúp

Xin chào các bạn mình đang cần sự trờ giúp của các ban.Tivi TCL model21m83 chạy tổng 11135 lần đầu bị pan mở 3s là cup đèn đỏ nháy nhíp . có lúc lại chạy bình thường.pan của TCL.Mình gặp cũng nhiều.nhưng pan này hơi bối rối.mình đã hút bỏ đèn q301.sau kích dòng.đã thay trở trên bo đuôi.ngoiaj trừ.thay di ốt bảo vệ sau cao áp.khi bị cup không mở lại ngay đc mà phải rút điện máy xả nguồn mới mở lại đc . Mình đã loại trừ nguồn - cao áp. Mình đang bối rối xin các bạn trợ giúp . mình đã xem các bài ở trên .Xin chân thành cảm ơn .
                pan này là bệnh phần nguồn đấy ban. ạ....

Comment

• Nguyên văn bởi s2pk98 Xem bài viết
                  chào các bác trê diễn đàn, hôm nay em gặp 1 em lcd tcl 23inch , model l23f3380 , mở nguồn lên chỉ hiện logo , không điều khiển được ,nguồn rất ổn định , bác nào biết giúp em với !
                  Thay típ.>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>>><<< <<<<<<<<<<<<

Comment

• Nguyên văn bởi kumsungqc Xem bài viết
                    Tivi TCL cần trợ giúp

Gắn 3 dây ra pan ngay. tìm đc nguyên nhân lại gỡ 3 dây ra cất. Rất dễ.

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết

Thay típ.>>>>>>>>><<<<<<<<<<<<<<<<<<>>>>>>>>>>>>>>>><<< <<<<<<<<<<<<
                      cám ơ bác , nhưng em không hiểu làm cả tuần rồi mà không có gì tiến triển cả .!

Comment

• bác nào biết giúp em với !

Comment

• các a cho e hỏi ?
                          con ic tiếng của tcl TDA 7297SA nó giống con nào với ạ
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                            các a cho e hỏi ?
                            con ic tiếng của tcl TDA 7297SA nó giống con nào với ạ

mong ae giúp e tý
                            e đang làm con TCL 21M62EUS , nguồn đã được lai bo 3 dây trước đó , tổng TDA 11135PS , TIẾNG TDA 7297SA máy bị có hình mất tiếng , bị cả 2 chế độ tv/av đo điện áp có nguồn cấp ko có điện áp ra , gõ tín hiệu ko thấy bộp bộp ra loa , e đã thay thử ic tiếng = TDA 7266SA < 2 con giống nhau > , ko khỏi bệnh e cũng cô lập thử 2 con đèn c1815 câm tiếng và kt những D thủy tinh vad lk khu vực tiếng mà chưa tìm ra bệnh
                            mong a e hướng dẫ dùm ạ, xin cảm ơn thật nhiều
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• anh em ai có rôm TCL 21HT99S cho em xin vói. xin chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                                anh em ai có rôm TCL 21HT99S cho em xin vói. xin chân thành cảm ơn
                                TDA11135, 8873, 8823 ????????????????????????????????????????

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X