Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình có nhận của khách hàng TCL model 21M83SAX,các kênh VHFL,VHFH chạy binh thường,UHF không vô một đài nào,đã thay hộp chọn kênh nhưng pan vẫn vậy.Thay luôn TDA11135PS/N3/3,vẫn trơ trơ,mình đoán chắc do servic nhưng mình không mở được với servic (bấmVol- trên mặt máy về 0 đồng thời bấm Display trên remotcon).Anh em nào biết xin giúp đở.Chân thành cảm ơn.

Comment

• Nguyên văn bởi ngoquoctuan Xem bài viết
      Mình có nhận của khách hàng TCL model 21M83SAX,các kênh VHFL,VHFH chạy binh thường,UHF không vô một đài nào,đã thay hộp chọn kênh nhưng pan vẫn vậy.Thay luôn TDA11135PS/N3/3,vẫn trơ trơ,mình đoán chắc do servic nhưng mình không mở được với servic (bấmVol- trên mặt máy về 0 đồng thời bấm Display trên remotcon).Anh em nào biết xin giúp đở.Chân thành cảm ơn.
      bác bấm menu,dời con trỏ đến mục contrast,bấm 9735(trên remote).sẽ vào sevice mode,bấm số 8 trên remote,sẽ có mục tuner type .nếu nó đang là số 1 thì chọn về số 0,or ngược lại.các bác lưu ý mục này vì tuner máy tcl có nhiều loại nên thay vào chọn ko đúng sẽ mất đài 1 số băng tần
      mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
      di động:0907145705
      chuyên LCD-LED TCL

Comment

• Cảm ơn bạn Longtcl nhé,mình đã mở được servic theo lời bạn nhưng chắc tại mua cái Tuner TCL không đúng đời máy nên bị chạy sai,thôi thì mua thêm cái Tuner khác nữa vậy!Chúc bạn nhiều sức khỏe và một lần nữa xin cám ơn nhiều vì đã giúp đỡ!

Comment

• Gui ban duc buso tuy duc

Ban thu dc khong nha
          Attached Files

Comment

• chào bác longtcl mình có con tcl 21f1 trước thì khi mình bấm power đèn led tắt vài giây lại nháy lên rồi tắt sau một lúc thì màn sáng lên(sáng b/t)sau mình mở sevice chỉnh mành,không hiểu chỉnh vào mục nào mà bây giờ bấm power màn hình sáng lên từ từ rồi mới rõ dần.mình muốn chỉnh lại như cũ mà không biết chỉnh ở mục nào,bác chỉ mình với thanks.

Comment

• Nguyên văn bởi dinhvanquy09 Xem bài viết
              chào bác longtcl mình có con tcl 21f1 trước thì khi mình bấm power đèn led tắt vài giây lại nháy lên rồi tắt sau một lúc thì màn sáng lên(sáng b/t)sau mình mở sevice chỉnh mành,không hiểu chỉnh vào mục nào mà bây giờ bấm power màn hình sáng lên từ từ rồi mới rõ dần.mình muốn chỉnh lại như cũ mà không biết chỉnh ở mục nào,bác chỉ mình với thanks.
              bác thử vào mục D7 chỉnh lại mục AKB,nếu ko được thì nạp lại eeprom
              mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
              di động:0907145705
              chuyên LCD-LED TCL

Comment

• Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
                bác thử vào mục D7 chỉnh lại mục AKB,nếu ko được thì nạp lại eeprom
                cảm ơn bác longtcl e đã chỉnh mục akb đang ở 0 về 1 cũng không được bác à.để mai em nạp lại nhớ xem sao.thanks

Comment

• mong ca nha giup do, minh moi nhan mot con tcl14 hien tuong co mot vach sang ngang ic v8403 tong 1238 minh da thay cs v va tong nhung van ko de do dien ap suat v thi =nguon cop minh cung da kien cha kac linh kien sung quanh va thay moi nhung ko de (kan nhieu manh cung ko bung) mong cac bac giup do
                  Last edited by nhiemtuyen; 21-06-2013, 14:17.

Comment

• anh em có mở mả được tcl phẳng model 21F9 xin chỉ mình với,làm theo các phương pháp bình thường "cách mở servic" thì không được mong anh em giúp dùm cám ơn!

Comment

• bạn anhtuan.vtv3, trước khi thay ic cs mành bạn không đo áp cấp cho cs mành à? -15v có mấy linh kiện mà phải làm cỏ thật kỹ?

phone: 0962.04.8638
                      email:
                      Đ/c: Hợp Đức - Đồ Sơn - Hải Phòng

Comment

• cái chấm vàng đó báo hiệu với mọi người là bạn đang online, bạn vophongthai ạ

email:

Comment

• chào khacba! tcl bị vạch sửa đc chưa bạn?

email:

Comment

• các bạn cho mình xin file nhớ ti vi TCL S29UM62 ic xử lý vuông TDA 12062 nhớ 24c32 cho mình xin .cám ơn các bạn nhiều.

Comment

• cac bac giup e voi em da lam het cach ma van ko duoc tham chi e da vac ca con tv cua nha ra roi rut manh ra do nhung ko thay co gi khac biet (cung la tcl ic v va tong giong nhau) e cung da rut tung con lk phan v gia do va so sanh nhung van ko phat hien da hu hong (quan lai van tot) mong cac bac cho xin y kien de e tham khao
                              Last edited by nhiemtuyen; 26-06-2013, 22:17.

Comment

• Nguyên văn bởi vdng Xem bài viết
                                anh em có mở mả được tcl phẳng model 21F9 xin chỉ mình với,làm theo các phương pháp bình thường "cách mở servic" thì không được mong anh em giúp dùm cám ơn!
                                Nếu tcl các đời trước thì vào mã như panasonic.Giảm vol về 0,nhấn dislay trên remote và vol- trên máy cùng lúc.Nếu tcl đời sau thì nhấn menu trên remote vào dòng chỉnh contrast rồi nhấn 9375.Chúc bạn thành công!

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X