Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chào ae diễn đàn,mình vừa nhận con TCL model -21M83SAX.chay ic tổng tda11135,vert 8172,nguồn fet K2645 bị bệnh chạy dược khoảng 5s rùi cúp.đo nguồn vert thì -15v,+10v đã thay ic vert rùi vẫn không chạy,mong được ae diễn đàng giúp đở.thank ae trước

Comment

• Nguyên văn bởi hahoan2005 Xem bài viết
      Chào các anh em.nhờ anh em giúp cho tivi TCL màn hình LCD model;L24D19F.khởi động lên chỉ có chữ TCL. Không chỉnh đc nút nào hết.cám ơn nhiều.
      pan này bác làm xong chưa(alo 0907145705)sẽ có đáp án
      mail:tranphuoclongtcl@gmail.com
      di động:0907145705
      chuyên LCD-LED TCL

Comment

• Nguyên văn bởi sangsanh Xem bài viết
        Chào ae diễn đàn,mình vừa nhận con TCL model -21M83SAX.chay ic tổng tda11135,vert 8172,nguồn fet K2645 bị bệnh chạy dược khoảng 5s rùi cúp.đo nguồn vert thì -15v,+10v đã thay ic vert rùi vẫn không chạy,mong được ae diễn đàng giúp đở.thank ae trước
        vậy thì kt kỹ phần vert đi đã là nguồn + - thì phải đối xứng. thường là + - 15v máy cúp là do bảo vệ k nhận dc xung mành.
        MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
        MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• cám ơn bác đã cho thông tin.

Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
          pan này bác làm xong chưa(alo 0907145705)sẽ có đáp án
          cám ơn bác đã cho thông tin.

Comment

• Chào các bác trên 4r. Nhờ các bác chỉ giáo em sửa con TCL này với em ngồi cả đêm qua mà chưa làm ăn được gì. Bệnh của nó là bật lên cao áp chạy ngắt luôn đèn báo nhấp nháy điện áp B+ nhấp nháy theo đèn. Sò dòng nóng. Đã kiểm tra lái tia nguồn cấp cho sò dòng ok đã gắn tải giả bóng đèn 75w không có hiện tượng sụt áp Model là DT-2116ARH. ic chạy 1238AN và TCLA11V01 87CK38N-3VH3. Mành CD8403CS. Nguồn chạy con K2996

Comment

• các bác ai có sơ đồ ti ci tcl model NT21A71B chạy ic tỏng 8873 ( máy dùng bàn phím cảm ứng ) cho mình xin với hoặc ai biết đời máy này dùng con ic nguồn gì cho mình xin tên của nó với vì máy bị thợ trước tháo gia nên không biết têl là gì thanks các bác nhiều
              ĐT 0975 830 777

Comment

• các cao thủ giúp em chút em đang càn
                ĐT 0975 830 777

Comment

• Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
                  các bác ai có sơ đồ ti ci tcl model NT21A71B chạy ic tỏng 8873 ( máy dùng bàn phím cảm ứng ) cho mình xin với hoặc ai biết đời máy này dùng con ic nguồn gì cho mình xin tên của nó với vì máy bị thợ trước tháo gia nên không biết têl là gì thanks các bác nhiều
                  nếu vậy thì đóng bo nguồn 3 dây vào cho nhanh, cần gì phải nguồn jin miễn chạy ok là lượm $
                  MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                  MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

• Nguyên văn bởi thanhcoi85 Xem bài viết
                    Chào các bác trên 4r. Nhờ các bác chỉ giáo em sửa con TCL này với em ngồi cả đêm qua mà chưa làm ăn được gì. Bệnh của nó là bật lên cao áp chạy ngắt luôn đèn báo nhấp nháy điện áp B+ nhấp nháy theo đèn. Sò dòng nóng. Đã kiểm tra lái tia nguồn cấp cho sò dòng ok đã gắn tải giả bóng đèn 75w không có hiện tượng sụt áp Model là DT-2116ARH. ic chạy 1238AN và TCLA11V01 87CK38N-3VH3. Mành CD8403CS. Nguồn chạy con K2996
                    con này bị lỗi cao áp đấy bác ạ,kiém con cao áp mới dóng vô là ăn liền.

Comment

• thay cao áp trc da bác

Comment

• Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
                        các bác ai có sơ đồ ti ci tcl model NT21A71B chạy ic tỏng 8873 ( máy dùng bàn phím cảm ứng ) cho mình xin với hoặc ai biết đời máy này dùng con ic nguồn gì cho mình xin tên của nó với vì máy bị thợ trước tháo gia nên không biết têl là gì thanks các bác nhiều
                        có trong mail của bác rồi đó
                        chuyên LCD-LED TCL

Comment

• kt vi sử lý gồm nguồn nuôi cho ic,thạch anh,tụ ở chân thạch anh,ic nhớ,2 đường sung chắc chắn không chạm chập,dươngd sung nào chưa cần thiết phải cấp tàm thời cắt ra ví dụ hộp kênh,ic tiếng.cũng phải lưu ý nút bấm chạm chập
                          chúc thành công
                          ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                            chào các a >
                            e nhận con TCL -21HT99AP tổng TDA11135PS , cao áp BSC25-0225W nâu quá rồi mà vẫn chưa làm được , nay nhờ đến sự trợ giúp cuae các bác
                            máy này mở máy lúc lên lúc ko , có lên xem được 2 phút vụt tắt , lúc xem được nâu hoặc nửa tiếng -> tắt , có lúc tắt đi nhìn thấy trên màn ảnh thu lại thành 1 cột dọc , hiện tại thì ko lên khởi động lên cao áp có làm việc rồi cắt ngay đèn báo nguồn nháy đều liên tục , kt tất cả điện áp đã đủ , ic mành đã thay thử , nghi ngờ cao áp lỗi e đã thay cao áp khác ko được , hàn lại cẩn thận ....ko được , e bí quá mong a e giups đỡ
                            xin cảm ơn thật nhiều

cảm ơn các a đã quan tâm , máy này của e đã kt ABL, hút trống chân số 8 protec ..vẫn ko được, mong các a chỉ giáo thêm e đau đầu với con máy này rồi bí quá các bác ạ , dòng TCL khó làm quá
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                              cảm ơn các a đã quan tâm , máy này của e đã kt ABL, hút trống chân số 8 protec ..vẫn ko được, mong các a chỉ giáo thêm e đau đầu với con máy này rồi bí quá các bác ạ , dòng TCL khó làm quá
                              ko biết bác có nhầm ko,protect là pin 28,máy chạy ok thì chân này phải xấp xỉ 4-5v.như vậy bác cứ cô lập đường này xong nối 1r=1k lên 5v là đã loại bỏ protect.
                              nếu máy còn ngắt thì có các khả năng:
                              -lệnh power ko có:lúc đó bác nối tắt CE Q808 là loại bỏ thêm đường power.
                              -bản thân mạch cpu sẽ ngắt dao động ngang:khi đó thì phải xem nguồn cấp cho cpu có đủ ko(chú ý nguồn 3v3,và 5v).kế đó sẽ có những linh kiện hư hỏng làm cpu ngắt.
                              ví dụ 1 pan đặc trưng là hư tụ C207(đo ko phát hiện)...
                              -mạch sơ cấp nguồn hư:máy thích thì chạy,có lúc ngưng(pan đặc trưng:hư D804 or bị thiếu ,máy vẫn chạy nhưng có lúc ngắt bất thường).
                              vài ý để bác có hướng giải quyết,nói chung là ko khó vì chỉ có vài em linh kiện thôi
                              chuyên LCD-LED TCL

Comment

• Nguyên văn bởi longtcl Xem bài viết
                                ko biết bác có nhầm ko,protect là pin 28,máy chạy ok thì chân này phải xấp xỉ 4-5v.như vậy bác cứ cô lập đường này xong nối 1r=1k lên 5v là đã loại bỏ protect.
                                nếu máy còn ngắt thì có các khả năng:
                                -lệnh power ko có:lúc đó bác nối tắt CE Q808 là loại bỏ thêm đường power.
                                -bản thân mạch cpu sẽ ngắt dao động ngang:khi đó thì phải xem nguồn cấp cho cpu có đủ ko(chú ý nguồn 3v3,và 5v).kế đó sẽ có những linh kiện hư hỏng làm cpu ngắt.
                                ví dụ 1 pan đặc trưng là hư tụ C207(đo ko phát hiện)...
                                -mạch sơ cấp nguồn hư:máy thích thì chạy,có lúc ngưng(pan đặc trưng:hư D804 or bị thiếu ,máy vẫn chạy nhưng có lúc ngắt bất thường).
                                vài ý để bác có hướng giải quyết,nói chung là ko khó vì chỉ có vài em linh kiện thôi
                                Xin lỗi anh longtcl cùng ae minh xin tham khảo ngoài luồng một chút.
                                Attached Files
                                HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X