Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tavanhavt90 Xem bài viết
    em có cắm anten rui mà... Với lai nó phải có nhiễu chứ
    nói vui thế thôi, chứ cho thông tin ít quá nên trả lời như thế.
    thử chiếu đầu ngõ AV xem có hình không mới tính tiếp.

Comment

• Nguyên văn bởi tavanhavt90 Xem bài viết
      khong em cắm rồi mà nó không bắt duoc ...it nhất nó phải có nhiễu rồi chứ a nhỉ
      Thay R414 từ abl lên 24v nhé. Con này 22K

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi ĐƯCMÊN-ST Xem bài viết
        nếu vậy thì coi chừng con ic room đó bạn đó cũng là pan hiệu của TCL nó hay hoạn ic room
        Em co tivi tcl 21h281 không bắt được gì... Chỉ có nền xanh tcl

Comment

• Chào các bác ! E nhận được tivi TCL LCD 32P60 bị như thế này có sửa được không ?
          Em đã kiểm tra điện áp lên panel rồi 12v có đầy đủ , ai biết pan này chỉ em với ?

Comment

• bác nào có rom của con tcl 29t2100 cho em xin với ......

Comment

• cần giúp đỡ tivi TCL trung quốc modenl NT-21C41 tổng OM8370 hiện tượng máy chạy bình thường , hình ảnh bị kéo sang một bên VTV bị kéo vào gần trong giữa màn hình , bác nào biết pan này xin giúp mình với đã thay thử ic tổng nhưng vẫn chưa đuoc vậy mong các bác trên diễn đàn giúp đỡ với chân thành cảm ơn
              đi một ngày đàng học một sàng khôn

Comment

• Nguyên văn bởi hoangvtiep Xem bài viết
                cần giúp đỡ tivi TCL trung quốc modenl NT-21C41 tổng OM8370 hiện tượng máy chạy bình thường , hình ảnh bị kéo sang một bên VTV bị kéo vào gần trong giữa màn hình , bác nào biết pan này xin giúp mình với đã thay thử ic tổng nhưng vẫn chưa đuoc vậy mong các bác trên diễn đàn giúp đỡ với chân thành cảm ơn
                bệnh này của bác tui có gặp . mà là samsum nó bị đức đtrở lấy xung ngang về. đâu bác kt xung afc của cao áp vế ic om8370 xem .vài lời chia xẻ chúc vui

Comment

• Nguyên văn bởi quang_vu Xem bài viết
                  Chào các bác ! E nhận được tivi TCL LCD 32P60 bị như thế này có sửa được không ?
                  Em đã kiểm tra điện áp lên panel rồi 12v có đầy đủ , ai biết pan này chỉ em với ?
                  tui nghỉ hư panel rùi ban ơi

Comment

• e vừa mới nhận tivi tcl chạy tổng 8823 bị khi cấm điện vào nghe tiếng rít tặt tặt rồi đèn nguồn nháy liên tục.em đã kt các diot và điện trở nguồn ko thấy rò rỉ gì,e cũng tách cao áp rồi cũng ko thấy kết quả.mong các anh góp ý giúp em ạ,em xin cảm ơn.

Comment

• Mình có con TCL Nó bị như thế này các bác à, các bác cho em hỏi nó bị bệnh j vậy? Em đã kiểm tra phần khử từ nhưng ko liên quan, đang ngi bị hỏng lái mà không biết có phải không? Mong các bác giúp đỡ
                      Attached Files

Comment

• Nguyên văn bởi thanhxuanx7 Xem bài viết
                        Mình có con TCL Nó bị như thế này các bác à, các bác cho em hỏi nó bị bệnh j vậy? Em đã kiểm tra phần khử từ nhưng ko liên quan, đang ngi bị hỏng lái mà không biết có phải không? Mong các bác giúp đỡ
                        máy bị nhiểm từ nặng, khả năng là hư đèn hình.

Comment

Mình có con TCL Nó bị như thế này các bác à, các bác cho em hỏi nó bị bệnh j vậy? Em đã kiểm tra phần khử từ nhưng ko liên quan, đang ngi bị hỏng lái mà không biết có phải không? Mong các bác giúp đỡ
                          bác khỏi thay khử từ hay sủa chữa nũa. đèn hình sệ lưới rồi 7 sắc cầu vồng thì khỏi cứu

Comment

• Cảm ơn các bác đã chỉ giáo, em cũng nghĩ là hỏng đèn hình nhưng ko chắc chắn lắm, vì vẫn nghĩ là sẽ cứu vãn được nếu như hỏng lái, nếu như vậy thì chắc là đóng máy lại và trả khách thôi các bác nhỉ? Cảm ơn các bác nhiều

Comment

Cái bo đó đưa qua cho e thì ngon hihi (a cứ thay khử từ loại 18,Ohm ,rồi lấy cây khử từ xem sao,nếu trên đèn vẫn còn 1 vài điểm bị màu ,a đâp lam 2 mấy cục nam châm ở loa chép đặt sau đèn xem sao) còn nứớc còn tát. e mới ra nghề nếu không fải các bác đừng chém e.

Comment

• Em đang sửa con TCL 21HT99 chạy ic tổng 8873 bị mất dao động , nguồn 110v vẫn có bác nào có sơ đồ hoặc ý kiến hay giúp em em cảm ơn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X