Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhờ ae giúp con tcl 21f1x hiện tượng tiếng bi rè

Comment

• Nguyên văn bởi thuatbaclieu Xem bài viết
      nhờ ae giúp con tcl 21f1x hiện tượng tiếng bi rè
      nói thế các bác ko hiểu đâu!bác phải nói cụ thể và rỏ ràng hơn nửa như:máy chạy tổng gì? Có những ic nào? Bác đã kiểm tra những gì rồi/......mà bác ở bạc liêu chỗ nào vậy?em cũng bl nè!
      NO NO
      NO NO

Comment

• 21f1x chạy ic tổng 11135, em đã thay ic công suất rồi, cũng đã kiểm tra các linh kiện xung quanh phần tiếng đều ko tăng hay giảm trị số

Comment

• Máy mình đang sữa TCL 21HT99 bật nguồn lên thì nó có đèn tín hiệu "đỏ" nhấn remot thì đèn chỉ nhấp nháy hoặc phím trên máy thì nó cũng nhấp nháy, chứ khởi động được , không lên hình. Giúp mình với.

Comment

• anh em ai có fw TCL 21M83SAX chạy TDA 11135PS/N3/3 Nhó 24C16 cho mình xin chân thành cám ỏn.
            ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• Nguyên văn bởi DIENTUKHOA Xem bài viết
              anh em ai có fw TCL 21M83SAX chạy TDA 11135PS/N3/3 Nhó 24C16 cho mình xin chân thành cám ỏn.
                Gửi anh KHoa!TCL-21M83SAX-TDA11135PS-N3-3--c16.rar
              email:

Comment

• Nguyên văn bởi linhmoi.vp Xem bài viết
                Cám on bạn Tiến nhiều,fw của bạn chạy ok.ok
                ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

• [QUOTE=chuatezzz;501471]Máy mình đang sữa TCL 21HT99 bật nguồn lên thì nó có đèn tín hiệu "đỏ" nhấn remot thì đèn chỉ nhấp nháy hoặc phím trên máy thì nó cũng nhấp nháy, chứ khởi động được , không lên hình. Giúp mình với.[/QUOTE
                  bạn hãy thử hút hở chân power (chân 64) của ic tổng ra rồi xem hien tượng thế nào rồi tính tiếp

Comment

• Ae nào có sơ đồ tcl 21he25 cho minh xin với .minh đang cần gấp thank !

Comment

• Lcd tcl

Nguyên văn bởi vietquoc1981 Xem bài viết
                      em co 1 con LCD TCL (model 22E9B) bi hien tuong nhu sau :
                      am thanh van binh thuong nhung hinh anh thi lai rat rat mo ( nhin sat man hinh moi co the thay duoc )
                      khi mo nguon co tieng rit o nguon ( khi co tai thi rit nhiu hon )
                      em da thay thu boar cao ap nhung van ko co gi thay doi ( boar sai loai 4 đèn ver 1.0)
                      vi kinh nghiem lcd it oi nen em cung danh po tay . neu ai co kinh nghiem hoac da tung sua pan nay xin giup em ! em rat cam kich
                      sau 2 ngày mài mò , mất ngủ , quên ăn . thì cuối cùng cũng thu đc kết quả !
                      mình post lên diển đàn để a,e cùng chia sẽ
                      con LCD này bị 1 lúc 2 pan :
                      1 . hư nguồn . do tụ lọc nguồn bị hỏng ( tụ 10.000mf / 16v x2 lọc nguồn 5v ) khi có tải thi nguồn bị rít !
                      2. đie 1 bóng đèn ( giống như bóng huỳnh quang loại ''siêu nhỏ'' ) con TCL này sử dụng 4 bóng . nên khi mở máy lên đc chừng vài giây do ko tải nên cao áp tự cúp !
                      chỉ thế thôi , đây là chút kinh nghiệm chia sẻ ( để a,e nào chưa biết sẽ ko mất 2 ngày giống như em )

Comment

• Bác nào có sơ đồ TCL,21HE12 cho mình xin với nhé` ..................đang cần gấp !chân thành cảm ơn mọi người trước !

Comment

• Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
                          Bác nào có sơ đồ TCL,21HE12 cho mình xin với nhé` ..................đang cần gấp !chân thành cảm ơn mọi người trước !
                          Chassis, chạy vxl gì, nguồn gì? để tìm shematic tương đương bạn ơi!

Comment

• Cảm ơn hữu tuấn mình nhận bo sửa thôi ,khách nói moden máy là 21HE12 máy chạy ic khiển là 8873 nguồn là TEA 1506 +MOSFET,Nhờ hữu tuấn có sơ đồ nào tương Đương cho mình xin với nhé .trân trọng cảm ơn

Comment

Cảm ơn hữu tuấn mình nhận bo sửa thôi ,khách nói moden máy là 21HE12 máy chạy ic khiển là 8873 nguồn là TEA 1506 +MOSFET,Nhờ hữu tuấn có sơ đồ nào tương Đương cho mình xin với nhé .trân trọng cảm ơn
                              Có shematic tương đương đây, gửi tặng bạn!
                              TCL_TMPA8873_TEA1506_STV9302_byht.rar

Comment

Cảm ơn hữu tuấn mình nhận bo sửa thôi ,khách nói moden máy là 21HE12 máy chạy ic khiển là 8873 nguồn là TEA 1506 +MOSFET,Nhờ hữu tuấn có sơ đồ nào tương Đương cho mình xin với nhé .trân trọng cảm ơn
                                ban noi benh cua may neu anh em gap se qua benh se gop y
                                Yahoo: vedau556
                                Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X