Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi xuanhoa_tphd Xem bài viết
    Có bác nào gặp bệnh này chưa ? TCL 40F11 ,trợ giúp e với
    [ATTACH=CONFIG]79704[/ATTACH] [ATTACH=CONFIG]79705[/ATTACH]
    Kiểm tra yoke và thay thử đế đèn xem có khả quang không.Có lần mình găp tình trạng như vậy, thay đế thử không ngờ ok luôn.

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
      Kiểm tra yoke và thay thử đế đèn xem có khả quang không.Có lần mình găp tình trạng như vậy, thay đế thử không ngờ ok luôn.
      TIVI Này không có những cái đó ,,,,
      Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• ae cho e hỏi chút e đang sửa con tivi TCL giải mã 8873 máy chạy lên rồi chưa sáng màn hình ngắt ngay.e hút chân 64 ic tổng thì máy chạy nhưng không có cát .ae ai đã làm qua pan này rồi xin nhờ ae tư vấn e xin cảm ơn.

Comment

• c
          Nguyên văn bởi 0977743222 Xem bài viết
          ae cho e hỏi chút e đang sửa con tivi TCL giải mã 8873 máy chạy lên rồi chưa sáng màn hình ngắt ngay.e hút chân 64 ic tổng thì máy chạy nhưng không có cát .ae ai đã làm qua pan này rồi xin nhờ ae tư vấn e xin cảm ơn.
          chân 64 là chân power còn chân 3 mới là chân x-ray kiểm tra áp chân này mất áp ở abl cũng bị ngắt

Comment

• Nguyên văn bởi 0977743222 Xem bài viết
            ae cho e hỏi chút e đang sửa con tivi tcl giải mã 8873 máy chạy lên rồi chưa sáng màn hình ngắt ngay.e hút chân 64 ic tổng thì máy chạy nhưng không có cát .ae ai đã làm qua pan này rồi xin nhờ ae tư vấn e xin cảm ơn.
            kiễm tra đường abl,chép lai nhớ.

Comment

• Nguyên văn bởi 0977743222 Xem bài viết
              ae cho e hỏi chút e đang sửa con tivi TCL giải mã 8873 máy chạy lên rồi chưa sáng màn hình ngắt ngay.e hút chân 64 ic tổng thì máy chạy nhưng không có cát .ae ai đã làm qua pan này rồi xin nhờ ae tư vấn e xin cảm ơn.
              Hỏng trở đường abl rồi đó bác.

Comment

• Nguyên văn bởi manthanhtam Xem bài viết
                Hỏng trở đường abl rồi đó bác.
                ôi BÁC TÂM ơi ! sao bác bày đún thế ! !

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                  TIVI Này không có những cái đó ,,,,
                  Cám ơn anh đã nhắc, em ko nhìn mode. tưởng là CRT

Comment

• Trước hết : vệ sinh cable đèn hình, sau đó nạp lại rom

Comment

• chào anh em trên diên đàn mình đang làm con tcl 21m63srx màn hình bị rung,mạy chay tông tda 11135,mành 8172 nhớ 24c16,anh em trên diên đàn ai đả gặp bênh này xin giúp mình với,mình xin chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi huutuan95 Xem bài viết
                        chào anh em trên diên đàn mình đang làm con tcl 21m63srx màn hình bị rung,mạy chay tông tda 11135,mành 8172 nhớ 24c16,anh em trên diên đàn ai đả gặp bênh này xin giúp mình với,mình xin chân thành cảm ơn
                        bạn vệ sin kỷ núm cao áp xem sau nhé . núm cao áp rĩ củng ra pan nầy /

Comment

• Nguyên văn bởi Keny.keny Xem bài viết
                          bạn vệ sin kỷ núm cao áp xem sau nhé . núm cao áp rĩ củng ra pan nầy /
                          mình đả thay cao áp rồi vẩn như vậy,màn hình rung và đôi khi uốn như thiêu nguôn vậy,nhưng mình đả kiêm trả nguồn rồi nguồn vẩn tốt,mong anh em giup đở

Comment

mình đả thay cao áp rồi vẩn như vậy,màn hình rung và đôi khi uốn như thiêu nguôn vậy,nhưng mình đả kiêm trả nguồn rồi nguồn vẩn tốt,mong anh em giup đở
                            thử cày đường AFC bạn nhé
                            Văn, Phú An - Phú Vang - TT Huế
                            SĐT: 0542234068

Comment

• ae nào co fw của tcl at 21181 chạy tổng om 8370 ps/n3 nhớ 24c16 [ tàu xịn có tiếng anh] đang cần mong ae giúp đỡ

Comment

chào anh em trên diên đàn mình đang làm con tcl 21m63srx màn hình bị rung,mạy chay tông tda 11135,mành 8172 nhớ 24c16,anh em trên diên đàn ai đả gặp bênh này xin giúp mình với,mình xin chân thành cảm ơn
                                đường afc mình cung đả kiêm tra rồi,ic tổng ninh cung đả thay thử rồi nhưng kô được,mong anh em giup đở

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X