Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TCL - Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TCL

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tự nhiên nó j như trên hay là chữa pan gì rồi ra bệnh trên đấy bạn!
    Mình đang chữa con ti vi TCL chạy tổng TB1238AN bị mất mành màn còn mỗi vệt sáng ngang phần công suất mành ngon cách lý trở 301 rồi kích tay thì màn bung sáng chứng tỏ mành tốt nhưng đo áp thì 0v đo về chân 24 con ic này vẫn ov chả có nhẽ hỏng con tổng này!
    liệu có bảo vệ nào cắt mành không nhỉ!
    mong các bạn cho ý kiến!

Comment

• nhờ các anh giúp mình cái tcl 21M62EUS tổng TDA11135PS/N3/3 nguồn JCS7N60F NCP1337P LA7840,đang bị tình trạng,nguồn ra yếu,mình hút bỏ cao ap,thì phảng 40v,còn bỏ bảo vệ Q802 thì khoảng 70v,ae nào có gập qua pan này chỉ giúp mình chân thành cám ơn.:
      Last edited by tanhoang; 01-10-2013, 22:31.
      CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ TẤN HOÀNG
      ĐC/PHÚ LỘC_TAM BÌNH_VĨNH LONG
      ĐT:0703.718.710_0912.823.523

Comment

• Nguyên văn bởi thuylifan Xem bài viết
        nhờ các bác tư vấn pan tivi tcl hình bị răn như này

bạn kiễm tra núm cao áp xem có bị rĩ sét không . và đường mass chân lybach nhé

Comment

• Nguyên văn bởi vo_danh_00 Xem bài viết
          tự nhiên nó j như trên hay là chữa pan gì rồi ra bệnh trên đấy bạn!
          Mình đang chữa con ti vi TCL chạy tổng TB1238AN bị mất mành màn còn mỗi vệt sáng ngang phần công suất mành ngon cách lý trở 301 rồi kích tay thì màn bung sáng chứng tỏ mành tốt nhưng đo áp thì 0v đo về chân 24 con ic này vẫn ov chả có nhẽ hỏng con tổng này!
          mong các bạn cho ý kiến!
          bạn kiễm tra các chân nguồn cấp con ic tỗng 5v ỗn và 8 v

Comment

tự nhiên nó j như trên hay là chữa pan gì rồi ra bệnh trên đấy bạn!
            mong các bạn cho ý kiến!

bạn xem lại tụ lọc nguồn 47mf đường B+ 110v

Comment

• em vừa thay thử tổng mới và nó vẫn i như cũ nguồn cấp chân 28 của nó đủ nhưng đo áp chân xuất đ mành là chân 24 ov, mình đã thay tự nguồn C411 47m/160v như bạn nói và chưa cải thiện tình hình tý nào!

Comment

em vừa thay thử tổng mới và nó vẫn i như cũ nguồn cấp chân 28 của nó đủ nhưng đo áp chân xuất đ mành là chân 24 ov, mình đã thay tự nguồn C411 47m/160v như bạn nói và chưa cải thiện tình hình tý nào!
                bạn kiễm tra điện trở 10k từ 5v đến chân 24 nhé. và lấy đồng hồ đo tại chân 24 và mass nhở đổi que đo lại nhé xem bao nhiêu om .

Comment

• bác kenny ơi làm gì có trở 10k nào nối chân 24 với 5v đâu! chân này chỉ nối qua con trở 1k vào chân in của mành thôi mà!
                  đính kèm sơ đồ em nó luôn đây bác! hư hừ em mò mãi mà vẫn chưa hiểu ra làm sao
                  Attached Files

Comment

em vừa thay thử tổng mới và nó vẫn i như cũ nguồn cấp chân 28 của nó đủ nhưng đo áp chân xuất đ mành là chân 24 ov, mình đã thay tự nguồn C411 47m/160v như bạn nói và chưa cải thiện tình hình tý nào!
                    bạn đo tại chân dóc mành là bao nhiêu vôn

Comment

• KO hiểu câu hỏi của bạn!

Comment

pin 24 ic tổng = 0v là chưa có dao động dòng.kiểm tra các linh kiện pin 22- 23 -24 -25 còn tốt thì thay thử ic tổng mới khác.

Comment

• hà hà em đã tìm ra bệnhk của em nó là do con trở 10k nối từ nguồn 5v vào chân 31 IC tổng bị tăng trị số thay con này lập tức mành có trở lại máy chạy bình thường! rất cảm ơn các bác đã quan tâm

Comment

• Chào các anh em ! tôi mới nhận 1 cái TCL -LED24P21F hiện tượng bị hư là sau khoảng 30 phút đến 1 giờ thì màn hình bị giựt ngang rồi mất hình , chỉ còn nền sáng ,âm thanh vẫn có, tắt đi mở lại thì được một lúc rồi bị lại , máy này khách mới mua khoảng 2 năm , nguồn chính cho mạch chạy 12vdc , kiểm tra sơ bộ không thấy gì lạ , tụ lọc nguồn các phần bình thường , các IC ổn áp 5v , 3,3v , 1,8v không nóng , đặc điểm khi hình ảnh chuyển động nhanh thì màn hình bị giựt giựt nhiều hơn , cảm giác như bị yếu nguồn , nhưng đo vẫn ổn định 12v00 , hiện tại chưa xử lý gì , các anh em nào ghé ngang giúp vài ý kiến nhé , hình dưới là bo nguồn và bo mạch chính .
                            Attached Files

Comment

• khả năng hư bo cao áp đấy bác .

Comment

• Nguyên văn bởi linhdientu Xem bài viết
                                khả năng hư bo cao áp đấy bác .
                                màn hình LED làm gì có cao áp mà hư bác ơi , phần ánh sáng nền vẫn tốt , chỉ có hình ảnh là đi vắng thôi , chợ TCL này vắng khách quá ..... !!

Comment

Về tác giả

Collapse

huutai Tìm hiểu thêm về huutai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X