Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nguồn 24v em làm rất kỷ vẫn bình thường không thấy thay đổi gì cả.đường V.OUT .em thay những tụ coi như là quá kỷ mà lại không thành công ...ôi rất ngại cho tivi trung quốc

Comment

• bạn thay áp xung xem sao.nếu không được thì đem mach đi rửa thử xem sao.linh kiện cua tàu khi đo thi tốt nhưng chạy thì .....!còn nếu ko được thì đổi mạch khác la ok.chúc bạn vui.
      muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
      thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
      DT:0974.70.4444

Comment

• kiểm tra lái .và thay đi chúc thành công

Comment

• trường hợp máy chạy một lát rồi nổi đường hồi ,mình đã làm một vài ca SAMSUNG thay hết sạch linh kiện ngoại vi nhưng cũng không giải quyết vấn đề gì cuối cùng thay thử IC VERT thì lại được .Bạn thử chưa !

Comment

• bác thay ic tổng đi.chúc vui
            Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

• cái mạch tq bao nhiu đồng lắm đâu he.bạn thay zay thì tiền thừng wa tiền bò rồi ah
              chơi cái mạch mới đi bạn
              DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
              Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
              Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
              Email :

Comment

• Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                cái mạch tq bao nhiu đồng lắm đâu he.bạn thay zay thì tiền thừng wa tiền bò rồi ah
                chơi cái mạch mới đi bạn
                nhiều khi sửa máy ko phải vì kinh tế mà đó là lòng tự ái nghề nghiêp đống thời để có kinh nghiệm cho những pan về sau này.bạn cho tôi hỏi con TV tàu của bạn sau khi bệnh xuất hiện mành hơi bị mât tuyến tính và hình có răng cưa thì bệnh này tương đối rõ rồi còn dì.thoạt nhìn ta cứ tưởng pan này do mành gây nên hoặc do IC tổng gây ra nhưng phán đoán đó là sai bởi vì đồng bộ chung của máy và hình ảnh vẩn tôt cao áp ok .bệnh này là có một thành phần xoay chiều lọt vào osc rồi bị điều chế tạo nên nhiẽu .bạn cÓ OSILOCOPE sẽ tìm ra ngay.đôi lời cùng bạn.
                Last edited by nghiatanlong; 11-12-2011, 19:30.
                Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268
                cung cấp các loài đầu chảo K+ VTC / AVG KTS T2

Comment

• làm nghề kỹ thuật ko đau đầu mới là chuyện lạ .hôm nay đọc bài của bạn sơn và anh em thảo luận về bệnh của con tv trq mất mầu .tôi thấy có mấy vấn đề mà các bác thợ nhà ta chưai đề cập tới là ....tại sao khi vào chế dộ service thì có mầu thoát ra thì mất mầu .theo ý kiến của tôi trong ca bẹnh này xung data và clook có vấ đề làm cho mach nhận dạng màu ID hoạt động không chính xác hậu quả sw xác đinh hệ màu ko làm việc dẫn tới mất mầu .việc này càng dc khẳng định khi bạn sơn loại bỏ các hệ chỉ còn để lại hệ pal.thế nguyên nhân cơ bản ỏ đâu ...các pro có lẽ đa tìm ra bệnh rồi .nó ơ khối VSL khong loai trừ cả con 863528a .bạn nào đã sửa con golsta chạy 3 ic bị nhiễm sét sửa xong thì mất mầu .thay TA8690 TA8750 vẫn ko có mầu sau phải thay VSL mới có mầu..vài ý kiến với ae.chúc mọi ngươi luôn minh mẫn .
                  Điện tử Nghĩa Phượng- SN268, pTân Long,tp Thái Nguyên,. SDT: 097 833 7568 - 091 373 0268

Comment

• Nguyên văn bởi nghiatanlong Xem bài viết
                    làm nghề kỹ thuật ko đau đầu mới là chuyện lạ .hôm nay đọc bài của bạn sơn và anh em thảo luận về bệnh của con tv trq mất mầu .tôi thấy có mấy vấn đề mà các bác thợ nhà ta chưai đề cập tới là ....tại sao khi vào chế dộ service thì có mầu thoát ra thì mất mầu .theo ý kiến của tôi trong ca bẹnh này xung data và clook có vấ đề làm cho mach nhận dạng màu ID hoạt động không chính xác hậu quả sw xác đinh hệ màu ko làm việc dẫn tới mất mầu .việc này càng dc khẳng định khi bạn sơn loại bỏ các hệ chỉ còn để lại hệ pal.thế nguyên nhân cơ bản ỏ đâu ...các pro có lẽ đa tìm ra bệnh rồi .nó ơ khối VSL khong loai trừ cả con 863528a .bạn nào đã sửa con golsta chạy 3 ic bị nhiễm sét sửa xong thì mất mầu .thay TA8690 TA8750 vẫn ko có mầu sau phải thay VSL mới có mầu..vài ý kiến với ae.chúc mọi ngươi luôn minh mẫn .
                    Báo cáo với tiền bối cùng toàn thể anh em đang theo dõi mục này ,thực ra người ta nói nỗi đau chôn chặt ,nhưng hôm nay phải báo cáo lại cùng tiền bối cùng anh em ,thực ra nếu bây giờ ngồi mà nhớ lại thì xin thưa cùng với tiền bối là em đã thay gần như không còn gì để thay ,kể cả chấp nhận rút VXL từ máy đang chạy chuyển sang mà nó cũng vậy ,em chấp nhận học hành chưa đến nơi đến chốn nhưng tối thiểu em cũng có thể hiểu được những nguyên nhân nào để cho một cái máy nó hoạt động .Còn như tiền bối nói vậy em xin mạn phép hỏi diều này nhé ,vậy tại sao các dữ liệu em chỉnh đều không bị mất đi khi em thoát khỏi chế độ đó mà duy nhất chỉ có phần COLOR SYN khi thoát ra mà lại không nhớ như khi mình chỉnh ,mà mọi cái đều tốt .Còn được như tiền bối biết chết thay là xong ,còn như anh em hậu bối tụi em có thể vấn đề tìm kiếm nó hơi lâu nhưng vẫn có thể tìm ra ,vấn đề ở đây là tìm cái gì ,và cái gì làm ra điều đó .Mong được thọ giáo tiền bối !

Comment

• Nguyên văn bởi ngocson.tb Xem bài viết
                      Báo cáo với tiền bối cùng toàn thể anh em đang theo dõi mục này ,thực ra người ta nói nỗi đau chôn chặt ,nhưng hôm nay phải báo cáo lại cùng tiền bối cùng anh em ,thực ra nếu bây giờ ngồi mà nhớ lại thì xin thưa cùng với tiền bối là em đã thay gần như không còn gì để thay ,kể cả chấp nhận rút VXL từ máy đang chạy chuyển sang mà nó cũng vậy ,em chấp nhận học hành chưa đến nơi đến chốn nhưng tối thiểu em cũng có thể hiểu được những nguyên nhân nào để cho một cái máy nó hoạt động .Còn như tiền bối nói vậy em xin mạn phép hỏi diều này nhé ,vậy tại sao các dữ liệu em chỉnh đều không bị mất đi khi em thoát khỏi chế độ đó mà duy nhất chỉ có phần COLOR SYN khi thoát ra mà lại không nhớ như khi mình chỉnh ,mà mọi cái đều tốt .Còn được như tiền bối biết chết thay là xong ,còn như anh em hậu bối tụi em có thể vấn đề tìm kiếm nó hơi lâu nhưng vẫn có thể tìm ra ,vấn đề ở đây là tìm cái gì ,và cái gì làm ra điều đó .Mong được thọ giáo tiền bối !
                      .mấy năm trươc tôi gặp mấy con TV tàu khi dò kênh tín hiệu VTV1 .VTV3 có mầu BT nhưng VTV2 ko có mầu .nhưng lăp con nhớ zin thì VTV2 có mầu chuẩn. khi đó tôi chưa có máy nạp nên chỉ vào chế độ sevicer cài đặt các thông số cho hai con eprom giống nhau trên các tuỳ chọn.về sau này khi có máy cóp tình hình cũng không khả quan hơn .trừ trường hợp dùng con eprom có đuôi giống con zin.các bạn ở vùng khác thì tôi chưa kt nhưng ở tn tôi thấy như vậy.còn một vân đề nữa nguồn tín hiệu để thử cái tv đó đã chuẩn chưa.vì có nhiều cái đầu xtal ko chuẩn nên có thể dùng cho nhiều máy có mầu bt nhưng có cai máy ko vô mầu .còn môt số nguyên nhân nữa nói ra thì dài lắm khi nào có đk mời ae tới nhà tôi chơi ta cùng trao đổi kt (CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ ĐIỆN MÁY NGHIA PHƯỢNG ) số nhà 268 tổ 7 phường tân long TPTN đt 02806276468 .chào mọi người những con ong chăm chỉ .

Comment

• Nguyên văn bởi nghiatanlong Xem bài viết
                        .mấy năm trươc tôi gặp mấy con TV tàu khi dò kênh tín hiệu VTV1 .VTV3 có mầu BT nhưng VTV2 ko có mầu .nhưng lăp con nhớ zin thì VTV2 có mầu chuẩn. khi đó tôi chưa có máy nạp nên chỉ vào chế độ sevicer cài đặt các thông số cho hai con eprom giống nhau trên các tuỳ chọn.về sau này khi có máy cóp tình hình cũng không khả quan hơn .trừ trường hợp dùng con eprom có đuôi giống con zin.các bạn ở vùng khác thì tôi chưa kt nhưng ở tn tôi thấy như vậy.còn một vân đề nữa nguồn tín hiệu để thử cái tv đó đã chuẩn chưa.vì có nhiều cái đầu xtal ko chuẩn nên có thể dùng cho nhiều máy có mầu bt nhưng có cai máy ko vô mầu .còn môt số nguyên nhân nữa nói ra thì dài lắm khi nào có đk mời ae tới nhà tôi chơi ta cùng trao đổi kt (CỬA HÀNG ĐIỆN TỬ ĐIỆN MÁY NGHIA PHƯỢNG ) số nhà 268 tổ 7 phường tân long TPTN đt 02806276468 .chào mọi người những con ong chăm chỉ .
                        thưa tiền bối cùng toàn thể anh em ,dẫu sao thì mọi việc cũng đã qua từ lâu nhưng được giao lưu cùng tiền bối đó là điều anh em trên diễn đàn rất lấy làm vinh hạnh ,vì chí ít thì vẫn có những người như tiền bối tham gia và cùng thảo luận với anh em ,dù ít dù nhiều những ý kiến tham gia cũng là của những bậc tiền bối cũng là những cơ sở cho lớp đàn em đi sau học hỏi theo .Còn về điều kiện chuyên môn nói cho cùng thì anh em ai cũng đều có những trình độ chuyên môn khác nhau ,sở trường khác nhau ,nhưng với một mục đích duy nhất thì cũng là cho công việc dược hoàn thành một cách mỹ mãn .Trong công việc thì em tin ai trong số anh em ở đây mà đã không có những lần phải ngậm bù hòn ,đó cũng là điện tử mà ,phải vậy không ạ ! .Những bài vừa qua có gì mạo phạm xin được tiền bối lượng thứ ,quan điểm của diễn đàn là thảo luận ,không mang tính khiêu khích nhưng đôi khi trong vấn đề thảo luận đôi khi chưa đạt được mục đích hoặc là sai mục đích nhận được ,khó tránh khỏi nặng lời kính mong tiền bối lượng thứ .Một lần nữa cảm ơn tiền bối và các anh em đã theo dõi ,em xin dừng mục này ở đây !!

Comment

• tivi trung quốc cần giúp đỡ

chào các ae mình đang gặp 1 pan đặc biệt quá nhờ ae giúp đỡ máy trung quốc gắn đèn vi tính 17inh chạy ic tổng LA76810 và VSL lc 863528B có mạch méo gối máy trước kia chết nguồn thợ khác đã độ bo nguồn đa năng bây giờ máy chạy bt nhưng hình cứ bị trôi hình từ dưới lên trên và lại dừng ở điểm giữa màn hình vậy là chia màn hình thành 2 nửa nửa trên và nửa dưới vạch ngăn lúc thì dừng ở giữa lúc thì dừng ở dưới và mỗi lần chuyển kênh may ra thì nó lại bt nhưng chỉ dc 1 lát chuyển kênh khác là vẫn vậy (bị cả ở video và tivi)mà e để ý thấy hình xô nhiều về bên chữ vtv1 e đã thay thử LA76810 và ic nhớ kiểm tra d/áp bt ko phát hiện dc gì mong ae giúp đỡ tìm pan xin cảm ơn

Comment

• Bạn kiểm tra lk từ chân 7 cs dọc về la76810,pan này có thể mất đồng bộ dọc nếu nguồn tốt
                            Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

• Nguyên văn bởi maitrang1_hp Xem bài viết
                              chào các ae mình đang gặp 1 pan đặc biệt quá nhờ ae giúp đỡ máy trung quốc gắn đèn vi tính 17inh chạy ic tổng LA76810 và VSL lc 863528B có mạch méo gối máy trước kia chết nguồn thợ khác đã độ bo nguồn đa năng bây giờ máy chạy bt nhưng hình cứ bị trôi hình từ dưới lên trên và lại dừng ở điểm giữa màn hình vậy là chia màn hình thành 2 nửa nửa trên và nửa dưới vạch ngăn lúc thì dừng ở giữa lúc thì dừng ở dưới và mỗi lần chuyển kênh may ra thì nó lại bt nhưng chỉ dc 1 lát chuyển kênh khác là vẫn vậy (bị cả ở video và tivi)mà e để ý thấy hình xô nhiều về bên chữ vtv1 e đã thay thử LA76810 và ic nhớ kiểm tra d/áp bt ko phát hiện dc gì mong ae giúp đỡ tìm pan xin cảm ơn
                              Kiểm tra xung dòng từ chân 3 fbt về VSL chưa bạn

ĐT:0937037050

Comment

• cảm ơn ae đã giúp mình đã kt linh kiện từ chân 7 ic mành về đến chân 23 ic la 76810 ko phát hiện dc gì(đo d/áp tại chân 23 ic la76810 =2v ) kòn chân 3 từ cao áp về vsl thì mình chưa dò dc mình dò mạch đó thì lại tới ic la76810 đo tại chân 3 cao áp thì d/ap là có lúc +4v nhưng có luc lại là d/áp âm mong ae giúp đỡ thêm (nguồn cấp cho ic la 78040 là 25v )

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X