Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• với ca này các bác chớ dại mà mở service rồi chỉnh cho xong mà lấy tiền của khách .được một hai ngày rồi ói ra không kịp ,cái này nó là bệnh thì mình phải sửa nó chứ đừng có đậy giấu nó đi . cũng như các bác các anh đã nói ở trên .bệnh này bạn thay con tụ ở nguồn âm là 1mf 50v bằng con 47mf 50v là xong . bạn nào nhanh 30 giây là ngẩng cao đầu lấy công mà không lo bị dội !

Comment

• bệnh này em gặp rồi, chỉ có thay cái tụ như anh ngocson.tb , nếu kỷ thay luôn cái điện trở xác bên cái tụ luôn nhe...chúc vui...

Comment

• em thú thật chưa từng thấy hãng sx tv nào láu cá như ô tung của này.AC INPUT TOO LOW .nhưng vẫn toi nguồn bình thường.???
        Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• bạn ơi nó láu cá mình mới có cơm ,cơm cá là hạnh phúc rồi ,hi hi hi .!

Comment

• Xin chao ban nguyenkimso, minh cung da gap hien tuong vxl khong chay, minh nghe ban noi toi mach rết thay rat co ly, ban co the noi ro hon khong, cam on ban !

Comment

• các bác đã gặp ca mất áp B+của RGB chưa hãy làm thử cho mất áp đó đi xem chuyện gì sẽ xảy ra .còn nói như bạn DR_HONG. thì theo mình nghĩ thì mọi người lên đây là để gợi ý cho nhau chứ không phải bắt người thợ sửa máy đó phải tuân theo một gợi ý nào cả ,chào thân !

Comment

• thank các bác trên diễn đàn cùng nhau góp ý rất hay.em đã làm thành công thật tuyệt vời...........?

Comment

• ti vi bấm phím không nhận

em có cái ti vi SKYWORTH vẫn lên bình thường xem bình thường nhưng nó không nhận khiển từ xa, cũng không nhận được phím bấm luông.
                  em đã kiểm tra, khiển tốt, phím tốt
                  mong anh em chỉ giúp cách khắc phục
                  em chưa gặp pan này bao giờ

Comment

• Nguyên văn bởi maitrang1_hp Xem bài viết
                    vâng cảm ơn các ae đã nhiệt tình giúp đỡ .nhưng ko hiểu vì lý do gì mà bây giờ nó lại khiển dc rùi sau khi tắt máy để qua 1 đêm tới sáng nay e bật tự nhiên máy lại điều khiển dc và cũng có 1 hiện tượng lạ là khi e khiển thì cầm điều khiển bấm vài cái thì khiển mới dc thường thì muốn mở máy bằng điều khiển phải bấm tới 3 lần thì mới dc đã thay thạch anh 455e và tụ lọc trên điều khiển mong ae tư vấn giúp xem pan này ở đâu
                    bạn kiểm tra cái remot của bạn đi ,cần thiết lấy hẳn cái remot mới pin mới khác bấm thử xem sao ,chứ cứ loay hoay rồi không biết là tại tivi hay remot nữa, rồi lại đi sửa tùm lum vừa mất việc vừa mất thời gian của bạn !

Comment

• tivi tàu khựa

chào ACE !
                      tôi nhận 1 con ti vi tàu nó bị mất màu o các hệ tôi để chê độ mầu động đo ở chân 18 của IC tổng có 8v tôi đã thay thử tổng nhửng không được tiện có cái vỉ tàu khác nhổ con ic VXL sang thì màn hình co lại không hiẻn thị cũng không khiển được phím bấm không có tác dụng lấy VXL cũ lắp vào vẫn vậy tôi đã kiểm tra rất kĩ không có mối hàn nào bị chập cả máy chạytổng 76810 VXL 863528 bac nào làm qua pan này rồi chỉ tôii với
                      xin chân thành cám ơn!
                      Tettsu

Comment

• bạn thay VXL khiến cho nhớ chuyển 76810 sang 76818 bạn phải dùng khiển mở mã ra và chỉnh lại thành 76810 thì máy sẽ ấn lệnh dc và hết hiện tượng giật giật
                        lỗi mất màu ở TV tàu thường hay do tạch anh bị lỗi bạn tháo thạch anh từ máy tàu lắp cho nó nếu ko hết thì phải nạp lại IC nhớ

Comment

• bác thay con thạch anh xem sao.chúc vui
                          Tôi yêu biển đảo Hoàng Sa & Trường Sa

Comment

• Nguyên văn bởi tettsujp Xem bài viết
                            chào ACE !
                            tôi nhận 1 con ti vi tàu nó bị mất màu o các hệ tôi để chê độ mầu động đo ở chân 18 của IC tổng có 8v tôi đã thay thử tổng nhửng không được tiện có cái vỉ tàu khác nhổ con ic VXL sang thì màn hình co lại không hiẻn thị cũng không khiển được phím bấm không có tác dụng lấy VXL cũ lắp vào vẫn vậy tôi đã kiểm tra rất kĩ không có mối hàn nào bị chập cả máy chạytổng 76810 VXL 863528 bac nào làm qua pan này rồi chỉ tôii với
                            xin chân thành cám ơn!
                            bạn thay VXL khác mã số hay khác đuôi nên nó bị vậy
                            tàu nhiều đời lắm bạn nên thay đúng đuôi . mất màu nó ở thạch anh là chính chứ ít bị do VXL lắm
                            http://baohanhbeptu.vn
                            Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
                            Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
                            ĐT: 0967 403 123

Comment

• cám ơn các bác đã nhiệt tình chi bảo em sửa nó xong rồi
                              em thay 2 con thạch anh nó chạy ok rồi
                              Tettsu

Comment

• dùng khiển đa năng tet thử xem
                                ĐIỆN TỬ,ĐIỆN TIN QUANG THÁP

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...