Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TIVI TRUNG QUỐC . Và những Tivi sử dụng board TiVi trung quốc .

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi nokialai Xem bài viết
    em đang sửa 1 cái tv vỉ TQ 14"(đèn vi tính). khi mới nhận thì nó hư vertical. sau khi thay ic vertical thì máy chạy tốt. chạy dc 1 tuấn thì hư nguồn. sau khi kiểm tra thì thấy nối tắt sò nguồn, transistor lái nguồn, dút cầu chì, các tụ lọc 110v, 180v đều bị phì nhẹ. sau khi thay hết các l kiện trên thì hoạt đọng dc khoảng vài ngày nữa. tiếp tục hư nguồ như trên, thay vô thì chạy dc vái ngày nữa lại hư nguồn. bây giờ đang chạy dc. (các áp 110,180 ko tăng)
    Điện áp nhà đèn chỗ bạn không ổn,bạn thay tụ lọc nguồn vào (100uf/400v)bằng tụ 220uf/400v máy sẽ chạy ổn định.Lỗi này là do nhà sản xuất TQ đặt tụ lọc quá nhỏ,chúc bạn thành công!

Comment

• Tivi Trung Quốc Chạy VXL LA76818A

Chào các bác trên diễn đàn
      Hôm nay em gặp 1 bệnh của tivi TQ đó là các dòng chữa hiển thị bị nhòe ko nhìn thấy được
      hình vẫn xem được bt.nhòe hiễn thị như menu hay âm lượng
      mong các bác giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi tuanlamha88 Xem bài viết
        Chào các bác trên diễn đàn
        Hôm nay em gặp 1 bệnh của tivi TQ đó là các dòng chữa hiển thị bị nhòe ko nhìn thấy được
        mong các bác giúp đỡ
        máy sài đèn vi tính hay đèn tivi vậy bạn ? nếu sài đèn vitinh thì bạn giảm contras và g2 xuống một chúc xem sao .
        ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
          máy sài đèn vi tính hay đèn tivi vậy bạn ? nếu sài đèn vitinh thì bạn giảm contras và g2 xuống một chúc xem sao .
          máy em sài đèn thường
          bây giờ bật máy lên hình bị đổ sọc nữa ko biết thế nào
          con máy này nó vật em mấy hôm nay gầy cả người

Comment

máy em sài đèn thường
            bây giờ bật máy lên hình bị đổ sọc nữa ko biết thế nào
            con máy này nó vật em mấy hôm nay gầy cả người
            đổ sọc như thế nào bạn mô tả rỏ hơn một chúc,nếu có hình gởi lên càng tốt thì ae dể đoán bệnh mà góp ý với bạn.
            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

• EM ko có máy anh để chụp chán nhỉ
              nếu mô tả thì thật là khó
              các bác cho em hỏi con LA76810A và con LA76818A hai con này có thay được cho nhau ko
              nếu thay được thì pải cài đặt lại j ko
              nếu các bác có Rom của vỉ tầu thì cho em nhé nó chạy con khiển LC 863328B
              em cảm ơn các bác nhiều

Comment

EM ko có máy anh để chụp chán nhỉ
                nếu mô tả thì thật là khó
                các bác cho em hỏi con LA76810A và con LA76818A hai con này có thay được cho nhau ko
                nếu thay được thì pải cài đặt lại j ko
                nếu các bác có Rom của vỉ tầu thì cho em nhé nó chạy con khiển LC 863328B
                em cảm ơn các bác nhiều
                có thể thay được tùy con lc863328 thôi. có đời tq thay hình bị trôi , nhảy mở sẻvice vào chuyển tử 76810 sang 76818 là ok thôi . bạn phải vào sẻvice mở xem có chuyển sang được hay không thôi

Comment

• [I][Chào các bác trên diễn đàn
                  mong các bác giúp đỡ/

bạn thay thử flybach đi.mình cũng gặp th này rồi.máy bị hư flybach mình thay flybach mới vào thi bị lòe chử hiên thị.mình lấy cuc khac thay vao thi ok lun

Comment

• với dòng máy trung quốc mà bị nhòe hình phần lớn là do máy dc ráp bằng màn hình máy tính đã qua sử dụng ,đem so sánh độ chịu đựng điện áp của hai loại đèn hình vi tính và tivi là rất khác nhau do đó khi màn hình vi tình dc ráp vào vỉ tivi do sự không tương thích sẽ sinh hiện tượng nhòe hình ,nửa sáng nửa tối hoặc mất chi tiết ảnh ,để khác phục nhược điểm này thì theo mình chỉ có thể là thay một bóng hình khác của tivi vào là ok !

Comment

• Cần giúp đỡ ! Tv tq hình hơi tối , abl va g2 tốt may chạy con 67810 va con lc 863528b có bác nào biet chi em với .va cho em hoi chân chỉnh contrast cua con 67810 la chân nào .thank

Comment

• Xin service vtb - f2156

chào các bác em có con tivi VTB F2156 thay cao áp mà hình nở ngang dọc to quá
                        các bác cho em xin mã Service
                        em cảm ơn nhiều

Comment

• cảm ơn bác MHz . e mới vào nghề sửa con tivi trung quốc nhưng ko có sơ đồ của nó bác có toàn bộ sơ đồ tivi trung quốc cho e xin nhé !

Comment

• Nguyên văn bởi DOVANCAN Xem bài viết
                            cảm ơn bác MHz . e mới vào nghề sửa con tivi trung quốc nhưng ko có sơ đồ của nó bác có toàn bộ sơ đồ tivi trung quốc cho e xin nhé !
                            Vào đây tải về bạn nhé!
                            SHEMATIC . Tuyển Tập Sơ đồ Tv & Monito ( Cấm KHEN cấm HỎI ở đây ) - File Ðính Kèm

Comment

chào các bác em có con tivi VTB F2156 thay cao áp mà hình nở ngang dọc to quá
                              các bác cho em xin mã Service
                              em cảm ơn nhiều
                              vào đây nè có nhiều lắm http://www.dientuvietnam.net/forums/...nh-mau-100996/

Comment

• Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
                                Cần giúp đỡ ! Tv tq hình hơi tối , abl va g2 tốt may chạy con LA767810 va con LC 863528b có bác nào biet chi em với .va cho em hoi chân chỉnh contrast cua con 67810 la chân nào .thank
                                Những đời TV này sử dụng giao thức I2C, tức các giao tiếp giữa IC vi xử lý và IC giải mã chỉ bằng 2 đường SCL và SDA. Như vậy, các lệnh điều chỉnh bright , contract, color... đều được mã hóa và truyền đến IC giãi mã bằng đường SDA mà không còn các chỉnh bằng các đường áp riêng nữa.
                                Muốn điều chỉnh thô các máy này, bạn phải mở service và điều chỉnh các chức năng Sub contract, Sub color...

Comment

Về tác giả

Collapse

nokialai Tìm hiểu thêm về nokialai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X