Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [QUOTE=hoangphuckg4;911706]mấy bác giúp em ca này với ạ. Tình hình là em đang làm em darling 21k22a em nó bị không có đài. em đã thay thử nhớ,look,giải mã, lọc saw và thử chỉnh cuộn aft nhưng vẫn vậy. hộp kênh nguồn 5v , 0-33, chuyển v-h-u tốt. giờ không biết làm sao nữa. các bác cho em một hướng giải quyết ạk.[/
    CUỘN AFT TỤ 47P MÓI ĐÚNG

Comment

• mình thay thử cả 2 roi mà vẫn k được. k biet sao nua

Comment

• Nguyên văn bởi hoangphuckg4 Xem bài viết
        mấy bác giúp em ca này với ạ. Tình hình là em đang làm em darling 21k22a em nó bị không có đài. em đã thay thử nhớ,look,giải mã, lọc saw và thử chỉnh cuộn aft nhưng vẫn vậy. hộp kênh nguồn 5v , 0-33, chuyển v-h-u tốt. giờ không biết làm sao nữa. các bác cho em một hướng giải quyết ạk.
        làm theo cách này nha,mua 1 lỏi mới hoặc tìm 1 lỏi đang chạy tốt lắp vào,kiểm tra lock nguồn agc afc phải có 5v vt khi dò đài điện thề 0v đến 30v
        ĐIỆN TỬ THANH HUY DĐ 0935093630

Comment

• có bác nào biết cách mở mã service tivi darling 21 chạy tổng 11106ps không ạ, làm ơn giúp e với

Comment

• vào mục contras bấm 9753 hoac 9735

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
              vào mục contras bấm 9753 hoac 9735
              service TCL mà minhphung83, bạn minhtien1990 hỏi Darling, đúng thợ đt dễ khùng

Giống như con thiêu thân lao vào trò vui thế gian!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vungtau_tv Xem bài viết
                service TCL mà minhphung83, bạn minhtien1990 hỏi Darling, đúng thợ đt dễ khùng
                oh sory đúng là đầu óc đi du lịch

Comment

• tivi em bị thu nhỏ màn hình lại,29in mà con khoang 17in hà,tivi dảling 29d971f.chạy ic tổng tda11136.lúc đầu bị hư vẹt và chết trở 1ohm ở đường áp âm và dương 15v sau khi thay thì xảy ra hiện tượng vậy.bị thu nhỏ cả 4 bên luôn và ở 1 góc có hinh chìa khóa gạt chéo bầm phím ko an luôn.em lên diễn đàn lấy fw chép vào cũng ko đc.e yhay rom trắng vào thì màn hình to hơn,hai bên loa bun ra đủ hình ở trên và dưới thì còn thu nhỏ lại khoảng 5 phân.và ở 1 goc có chìa khóa và góc ben kia có chử victorry.mong các anh giúp e với.
                  Last edited by le thanh nha; 27-01-2015, 16:52.

Comment

• minh vua gap con darling 34k-16f nhung tim mai khg co sodo anh em nao co giup ming voi nha vi tho sua truoc pha tum lum trong mach roi moi dem toi cho minh /

Comment

• Nguyên văn bởi le thanh nha Xem bài viết
                      tivi em bị thu nhỏ màn hình lại,29in mà con khoang 17in hà,tivi dảling 29d971f.chạy ic tổng tda11136.lúc đầu bị hư vẹt và chết trở 1ohm ở đường áp âm và dương 15v sau khi thay thì xảy ra hiện tượng vậy.bị thu nhỏ cả 4 bên luôn và ở 1 góc có hinh chìa khóa gạt chéo bầm phím ko an luôn.em lên diễn đàn lấy fw chép vào cũng ko đc.e yhay rom trắng vào thì màn hình to hơn,hai bên loa bun ra đủ hình ở trên và dưới thì còn thu nhỏ lại khoảng 5 phân.và ở 1 goc có chìa khóa và góc ben kia có chử victorry.mong các anh giúp e với.
                      đã dùng thử remote chưa anh?darling hay bị khóa phím do khách sử dụng lắm. anh dùng remote bẻ được khóa rồi vào sv chỉnh thử.nếu không thì thay đổi trị số tụ pi xem . em mới bít đến vậy thôi! hiiii mới học nghề trực tuyến của các bác được 1 năm! hiiiiiiiiii

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                      DD:0982 470 874
                      Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• chào ae darling 34k-16f mất dao động ngang vxl tda9384 ae nào đã làm xin giúp với. ae nào co sơ đồ con đó cho mình với ////////

Comment

• chào các bác . em vừa lảnh em darling 21f93u .nguồn : STR 6554/ MÀNG UTC 78041 / TỔNG TDA 11105PS /ÂM THANH / UTC 2025
                          ban đầu em nó vừa lên hình rùi cúp liền làm như thế khoảng 15 phúc hát bình thường nhưng dể nguội thì y như củ em kiểm tra nguồn lúc có thì 115 v tốt 45v có mất 15v củng có mất chỉ b115v giao dông nhẹ khoảng 110v thôi v. vây các bác có thuốc nào hay hốt cho em nó một thang . hoặt có sơ đồ cho em xin em mang ơn nhiều lắm . em kính chúc cho tất cả các bác và anh chị trong diển dàn diên tử này hưởng một măn mới dòi dào sức khỏe .làm ăn vạn sự như ý

Comment

• Nhờ các bác giúp e với.. Darling 21K12 chạy LC863328C, LA76810A, nhớ 24C04, hiện tưởng lúc đầu là màu lúc có lúc không.. e hàn lại hết chỗ nào nghi vẫn hở chân trên mạch và trên board đuôi đèn hình.. xong xuôi cắm điện thì nó lại dở chứng màn hình xanh lè vẫn khiển bt nhưng không nhận tín hiệu AV và TV.. kiểm tra thì không hàn chập cái gì cả. tiện thể thay luôn hai con IC chuyển mạch 4053 nhưng vẫn không khả thi. sờ con IC LA76810A thì thấy nóng nóng thế là thay mới luôn.. thay xong cắm điện thì nó lại dở chứng nữa là có điện áp đầy đủ nhưng không có lệnh mở nguồn.. nhờ các bác phán giúp hộ em với. e đau đầu wa.
                            Hòa Phú - Chiêm Hóa - Tuyên Quang
                            Mail:
                            Tel: 0946640229

Comment

• làm ơn cho mình file AEUREKA-EVD-089J --RC909U-920- mạch đèn-SMP-089B.PCB

Comment

• Nguyên văn bởi dtathang Xem bài viết
                                làm ơn cho mình file AEUREKA-EVD-089J --RC909U-920- mạch đèn-SMP-089B.PCB
                                Thắng nạp vào rom 25F16 hoặc 25T16 nhé! vào email nhận

DĐ: 0939809349

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X