Thông báo

Collapse
No announcement yet.

DARLING. Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Darling

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi truongantinh Xem bài viết
    Anh em đồng nghiệp ai gặp pan này xin chỉ giúp. mình nhận 1 em darling 21D910AS tổng 9370 tình hình là tổng chưa chạy. em đã kiểm tra nguồn đầy đủ, đã thay ic tổng, chép nhớ lại. Nhưng vừa chép nhớ thì cắm nguồn vào chân power giật giật làm nguồn 8v cũng giật theo. khi cắm que đỏ vào nguồn 5v (thang đo 10v) thì power lên và ổn định nhưng màn hình sọc ngang giống đường hồi và không đủ. em đã thay hết thạch anh, tụ pi gần thạch anh, tụ.... vẫn không ra bệnh. xin ae chỉ giúp
    bác kiểm tra nguồn lại sem hơi thấp nên tổng không chạy được. trỉnh biến trở nguồn lên 1 tí sem sao

Comment

• chào ae diễn đàn mình đang cần fw rom ti vi darling CTV 21D900FS ic tong tda9370 rất mong ae giúp đỡ

Comment

• Nguyên văn bởi cop@pro Xem bài viết
        chào ae diễn đàn mình đang cần fw rom ti vi darling CTV 21D900FS ic tong tda9370 rất mong ae giúp đỡ
        thưrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrrrrrrrrrrrr
        Attached Files

Comment

• Tivi DARLING bị lỗi màu mong mấy pro giúp

Comment

• kiểm tra lại bo đuôi đèn.

Comment

• Nguyên văn bởi nguyenvanty Xem bài viết
              Tivi DARLING bị lỗi màu mong mấy pro giúp
              bị hư màu xanh lá cây GREEN , kiểm tra đường tín hiệu G từ IC tổng và mạch bo đuôi xem có bị hở mối hàn ở chân transistor công suất sắc G .

Comment

• Anh em cho em hỏi : Con tivi darling lưới G2 thấp ,chỉ 150v. điện áp 180v đủ. áp 12v lên đuôi đủ. áp các katot đuôi chỉ 30v. em chỉnh max G2 thì chỉ được 400v khi chỉnh lên khoang160v thì nổi đường hồi. 2 núm chỉnh cao áp không hỏng. Hình vẫn có nhưng bị nhòe màu.Em đã thay đế đèn, em kiểm tra ABL bình thường . nguồn sơ cấp bình thường. nhờ anh em chỉ giúp. máy Dảling21inch. tổng TDA9370

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                DD:0982 470 874
                Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                  Anh em cho em hỏi : Con tivi darling lưới G2 thấp ,chỉ 150v. điện áp 180v đủ. áp 12v lên đuôi đủ. áp các katot đuôi chỉ 30v. em chỉnh max G2 thì chỉ được 400v khi chỉnh lên khoang160v thì nổi đường hồi. 2 núm chỉnh cao áp không hỏng. Hình vẫn có nhưng bị nhòe màu.Em đã thay đế đèn, em kiểm tra ABL bình thường . nguồn sơ cấp bình thường. nhờ anh em chỉ giúp. máy Dảling21inch. tổng TDA9370
                  thay thử fbt chưa ạ

Comment

• Nguyên văn bởi minhphung83 Xem bài viết
                    thay thử fbt chưa ạ
                    cám ơn minhphung83 đã góp ý. cao áp mình đang gửi mua chưa về nên chưa thử. có gì sẽ báo cáo sau.

PHÚ BÀI - HƯƠNG THỦY - THỪA THIÊN HUẾ
                    DD:0982 470 874
                    Email:trach_nguyen2014@yahoo.com.vn

Comment

• Nguyên văn bởi nvtrach Xem bài viết
                      cám ơn minhphung83 đã góp ý. cao áp mình đang gửi mua chưa về nên chưa thử. có gì sẽ báo cáo sau.
                      nếu vẫn chưa được bác thay con tụ chân abl nhé. con tụ đó nhớ ko lầm 104 thì phải

Comment

• anh em đồng nghiệp nào có file ic nhớ darling 21D910AS(TDA9370) cho mình xin .cám ơn nhiều.mình dang cần gấp!

Comment

• Nguyên văn bởi trankham Xem bài viết
                          anh em đồng nghiệp nào có file ic nhớ darling 21D910AS(TDA9370) cho mình xin .cám ơn nhiều.mình dang cần gấp!
                          bác lấy về chép thử , mã D27 DARLING21D910AS-TDA9370PS-C08-D27.zip

Comment

• Nguyên văn bởi trankham Xem bài viết
                            anh em đồng nghiệp nào có file ic nhớ darling 21D910AS(TDA9370) cho mình xin .cám ơn nhiều.mình dang cần gấp!
                            Daling 21D910AS-9370-C08-27-CAP-OK.zip

Comment

• con tv darling 21D910AS(TDA9370) tổng không chạy, chân power luôn là 0v. hút chân này ra áp b+ lên đủ 120v. Thay tổng và nhớ rồi. Có ai giúp em với giải quyết nó ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi vietquoc1981 Xem bài viết
                                mấy chú có ai gặp pan này chưa vậy ! con daling 21d930fs (ic tong tda 9370 ) bị mất tiếng ( ic tiếng TFA 9842) ! lúc điều khiển vol đo ở chân 7 ic tiếng điện thế có thay đổi (1->7 VDC ) nhưng hoàn toàn ko có âm thanh ra loa ! khi hút R nối giửa chân ic khiển với chân 7 ic tiếng thì âm thanh ra maximun ! mình chưa biết là hư phần nào ! ai biết giúp dùm !
                                mình làm đc rồi bạn cắt chan c con c`1815 noi wa con R 10k ve chan so 7 la dc ah

Comment

Về tác giả

Collapse

ngheokho85 Tìm hiểu thêm về ngheokho85

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X