Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SANYO . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Sanyo

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cám ơn A nhiều lắm, để em thử rôi báo lại sau.

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
      gay quá rồi cá a ạ máy của e bị chập thế nào mà 1 lúc sau sờ tay trên lưng tổng và nhớ nóng bỏng tay chắc chết 2 e này rồi , ic tổng 200k ko biết khách có chịu làm ko
      cảm ơn các a đã quan tâm nhé máy e chết tổng và nhớ e làm xong và thu 350k hy vọng máy chạy bền và ổn định
      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• các ACE trên diễn đàn có room tivi sanyo 29ys2 , ic tổng LA76938N , ic nhớ 24C16 không cho e xin cái ah
        hiện tương là lúc có tiếng lúc không , lúc có tiếng thì luôn ở 1 mức , không cho to nhỏ đc .

Comment

• Nguyên văn bởi 22_027 Xem bài viết
          Thank!
          Chắc bác chưa xem kĩ phần em trình bày...
          Khó nhất là chân 9 của nó nối thẳng với G2 của đèn cơ...Biết lai thế nào đây?
          G2 ah bác có chưa bác . nối tiếp 1 con điện trở 1M với 2 com đi ốt là có g2 . nối từ chân c sò cao áp

Comment

• Nguyên văn bởi linhdientu Xem bài viết
            g2 ko cÓ Áp rgb cÓ Ạ
            bạn rút hẳn dây G2 từ cao áp đo xem có điện áp ko

Comment

• Nhà có con tivi sanyo cm21ys2 chết cao áp
              ae có sơ đồ cho xin AE xem độ con cao áp nào nhể vì trc đi sửa thay bằng cao áp đa năng.

Comment

• các bác giúp em tivi sanyo 29fs1 tổng la76938n , nguồn str6754 , cao áp em thay la bsc27-2601s
                tình hình là em nó đánh lửa cao áp (cao áp cũng đã làm lại rôi) em thay cao áp mới vào thì lên ảnh bình thường nhưng nguồn thì có tiếng sèo sèo khi hiển thị ảnh ( còn khi cao ap bắt đàu làm việc thì ko) em kiển tra các nguồn vẫn đủ ,. còn chân LOW B của chân thì em đo được -12v .( thực tế chân này e cũng ko biết là bao nhiêu vol)
                em cũng ko giám chạy thử lâu .
                các bác cao thủ tư vấn giúp em cách khắc phục .
                em xin cảm ơn

Comment

• Ai co con IC nho SanYo model CW21YS2S cho minh xin chan thanh cam on

Comment

• Nguyên văn bởi nguyentanloi Xem bài viết
                    Ai co con IC nho SanYo model CW21YS2S cho minh xin chan thanh cam on
                    htuwr fw nhé
                    Attached Files

Comment

• các bác giup em với em đang lam em sanyo 29fs1 tổng la76938n nhó 24c16
                      hien tượng cao ap đánh lủa
                      em thay cao áp bsc27-2601s thì ảnh lên bình thường nhưng tiếng thì lúc có lúc ko ( hoặc đang xem chuyển kênh khác thì mất tiếng ) av cũng vậy .
                      em kiểm tra nguồn đủ , công suất tốt ( cs dùng la 42072 , chuyển mạch lv1116n )
                      xin các bác cao thủ giúp em với. e đang cần gấp .
                      em xin chân thành cảm ơn

Comment

• Nguyên văn bởi Trieu1905hd Xem bài viết
                        các bác giup em với em đang lam em sanyo 29fs1 tổng la76938n nhó 24c16
                        hien tượng cao ap đánh lủa
                        em thay cao áp bsc27-2601s thì ảnh lên bình thường nhưng tiếng thì lúc có lúc ko ( hoặc đang xem chuyển kênh khác thì mất tiếng ) av cũng vậy .
                        em kiểm tra nguồn đủ , công suất tốt ( cs dùng la 42072 , chuyển mạch lv1116n )
                        xin các bác cao thủ giúp em với. e đang cần gấp .
                        em xin chân thành cảm ơn
                        Bác thử chiêu này nha ...Hạ thấp nguồn cho IC LV1116 xuống khoảng từ 5v đến gần 7v có thể là ok ...Nếu không kể cả thay IC LV1116 cũng không ....

Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết
                          Bác thử chiêu này nha ...Hạ thấp nguồn cho IC LV1116 xuống khoảng từ 5v đến gần 7v có thể là ok ...Nếu không kể cả thay IC LV1116 cũng không ....

em cảm ơn bác để em thử xem rồi em báo cáo với bác sau .

Comment

• Nguyên văn bởi thuancoi1974 Xem bài viết

em cảm ơn bác em hạ nguồn xuống 5v máy chạy ok rồi .

Comment

• Nguyên văn bởi Trieu1905hd Xem bài viết
                              em cảm ơn bác em hạ nguồn xuống 5v máy chạy ok rồi .
                              chác chắn là tiếng hơi nhỏ so với nguyên bản

Comment

• Nguyên văn bởi vanhaoty@ Xem bài viết
                                chác chắn là tiếng hơi nhỏ so với nguyên bản
                                em giảm trở đầu vào cs tiếng lại hát ầm ầm .

Comment

Về tác giả

Collapse

tuan_tjvj Tìm hiểu thêm về tuan_tjvj

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X