Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SANYO . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Sanyo

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• TIVI SANYO CW21YS2 chip la 76938, nguồn 6754 , hiện tượng là có tiếng ko có hình , màn tối thui, đã kt lk trên đuồng abl , và thay cao áp thử rồi vẫn chưa ra pan , bác nào biết xin đc chỉ bảo . thank trước ạ.

Comment

• Nguyên văn bởi linhdientu Xem bài viết
      TIVI SANYO CW21YS2 chip la 76938, nguồn 6754 , hiện tượng là có tiếng ko có hình , màn tối thui, đã kt lk trên đuồng abl , và thay cao áp thử rồi vẫn chưa ra pan , bác nào biết xin đc chỉ bảo . thank trước ạ.
      bạn thử chỉnh g2 xem có đường hồi chưa nếu có thì xem tiếp đến RGB đã có áp chưa

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
        bạn thử chỉnh g2 xem có đường hồi chưa nếu có thì xem tiếp đến rgb đã có áp chưa
        g2 ko cÓ Áp rgb cÓ Ạ

Comment

g2 ko cÓ Áp rgb cÓ Ạ
          bẠn thay ĐuÔi ĐÈn,gỠ bỎ tỤ g2[trÊn bo ĐuÔi xem]

Comment

• Nguyên văn bởi acer123 Xem bài viết
            bẠn thay ĐuÔi ĐÈn,gỠ bỎ tỤ g2[trÊn bo ĐuÔi xem]
            da go bo tu g2 va
            n vay , chac hu den roi , chua co den khac tÉt

Comment

da go bo tu g2 va
              n vay , chac hu den roi , chua co den khac tÉt
              lấy thư G2 từ lái dòng nắn qua đi ót như so ny xem màn có sáng ko

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                lấy thư G2 từ lái dòng nắn qua đi ót như so ny xem màn có sáng ko
                em tăng screen lên hết cỡ có ánh sáng mờ mờ

Comment

em tăng screen lên hết cỡ có ánh sáng mờ mờ
                  cũng có thể là đèn hình nhưng bạn thử kiểm tra kỹ lần nữa (thay đui đèn /đo phát xạ đèn /dùng G2 khác /nguồn có yếu ko/ tăng nung tim....)

Comment

• mình cung vừa làm cái pan này , giờ thay flyback vào xong , máy chay duoc 15p , sau đó tắt standby , nhấn lai máy hát tiếp , giờ thì nín luôn , vặn G2 sáng lên thì thấy máy chạy nhưng ko làm gì được , máy sanyo hàng nhập khẩu ,mong AE giúp đở
                    MÁy bi xì tran pho bly bach thay vào chay duoc 15p giờ tịt luôn, ko biết kt từ đâu nữa

Comment

• các bác cứu e với , e đang rất cần

-ti vi SANYO model CM21XS2 có tổng LA76938N ,24C16 , cao áp BSC26-1683S ,máynày bị lúc lên lúc ko ,có lúc lên có đầy đủ hiển thị số kênh có hình ảnh bt khoảng 2 phút sau tự tắt chờ
                      có lúc lên ko có đủ hiển thị số kênh chỉ muỗi hột khoảng 2 phút sau tự tắt chờ .Cả 2 trường hợp sau khi tắt chờ ko khởi động lên được nữa .E đã kt tháy ko mở được nguồn 2 con đèn công tắc Q684, Q683 ko chết , nhổ thử ra ko được , hàn lại ic tổng và kt thạch anh dao động ko được những múc nguồn thứ cấp tốt , máy có kết cấu giống máy tàu

xin cảm ơn thật nhiều
                      ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                      MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• chào anh tuấn máy của anh đả hàng vỉ chưa vậy nếu chưa .anh hàng chung quanh la76938n nhé .kt chân reset và xung ngang và doc một vài lời góp ý cùng anh nhé !!!!! chúc anh thành công nhé

Comment

• Nguyên văn bởi tamdientudt Xem bài viết
                          chào anh tuấn máy của anh đả hàng vỉ chưa vậy nếu chưa .anh hàng chung quanh la76938n nhé .kt chân reset và xung ngang và doc một vài lời góp ý cùng anh nhé !!!!! chúc anh thành công nhé
                          mình đã hàn lại ic tổng và kt thạnh anh rồi ko được , bây giờ trước hết là phải làm cho máy khi khởi dộng phát nào thì phải mở nguồn được phát đó , hiện tại nó lên lúc nào là quyền nó sau khi lên rồi thì nó mới tắt sau 2 phút , mong ae cho thêm ý kiến nhé
                          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                            các bác cứu e với , e đang rất cần

-ti vi SANYO model CM21XS2 có tổng LA76938N ,24C16 , cao áp BSC26-1683S ,máynày bị lúc lên lúc ko ,có lúc lên có đầy đủ hiển thị số kênh có hình ảnh bt khoảng 2 phút sau tự tắt chờ
                            có lúc lên ko có đủ hiển thị số kênh chỉ muỗi hột khoảng 2 phút sau tự tắt chờ .Cả 2 trường hợp sau khi tắt chờ ko khởi động lên được nữa .E đã kt tháy ko mở được nguồn 2 con đèn công tắc Q684, Q683 ko chết , nhổ thử ra ko được , hàn lại ic tổng và kt thạch anh dao động ko được những múc nguồn thứ cấp tốt , máy có kết cấu giống máy tàu

xin cảm ơn thật nhiều

gay quá rồi cá a ạ máy của e bị chập thế nào mà 1 lúc sau sờ tay trên lưng tổng và nhớ nóng bỏng tay chắc chết 2 e này rồi , ic tổng 200k ko biết khách có chịu làm ko
                            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• AE ai có file Sanyo-cw29ps2 chạy tổng LA 76938 vert LA 78141 nhớ 24c16 cho em xin , em cần lắm. em thành thật cám ơn nhiều lăm.

Comment

• Nguyên văn bởi vothaiphong Xem bài viết
                                AE ai có file Sanyo-cw29ps2 chạy tổng LA 76938 vert LA 78141 nhớ 24c16 cho em xin , em cần lắm. em thành thật cám ơn nhiều lăm.
                                Gửi bác fw của ae:
                                Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

tuan_tjvj Tìm hiểu thêm về tuan_tjvj

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X