Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SANYO . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Sanyo

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Nguyen197910 Xem bài viết
    Chào các Bạn. Tình hình là mình có con Sanyo slim CM21XS2 Bị méo gối. Nguyên nhân do cao áp hở đánh chết sò dòng. làm lên chạy tốt nhưng bị co ngang còn lại khoảng 1/3 ở giữa, co giãn liên tục theo tín hiệu ánh sáng. Đã kiểm tra thay đèn méo gối nhưng không được. Bạn nào đã gặp qua xin chỉ giúp !
    minh cung dang no khach con may benh y nhu the nay. cac bac giup em voi nhe. da thay tu C So roi. hinh anh cung tam dc. tv 21" ma thu lai 17" moi vuong dep

Comment

Khi hút chân ic tới mạch méo gối thì màn co lại nhiều hơn còn khoảng 1/4, nhưng nó co ngang thôi và bập bùng theo ánh sáng. Mình đã thay đèn méo gối nhưng không ăn thua. Các bạn có biết qua xin giúp đỡ. Con này mình để khá lâu rồi khoảng gần hai tháng, nằm trên trung tâm BH gần nửa tháng mà vẫn không ra vấn đề.

Comment

Nguyên văn bởi Nguyen197910 Xem bài viết
        Khi hút chân ic tới mạch méo gối thì màn co lại nhiều hơn còn khoảng 1/4, nhưng nó co ngang thôi và bập bùng theo ánh sáng. Mình đã thay đèn méo gối nhưng không ăn thua. Các bạn có biết qua xin giúp đỡ. Con này mình để khá lâu rồi khoảng gần hai tháng, nằm trên trung tâm BH gần nửa tháng mà vẫn không ra vấn đề.
        nguồn B+ thế nào ? hút chân IC ra hình co lại vậy là mạch méo gối đã hoạt động,..kt nguồn B+ xem ổn định ko,kt tụ và cuộn dây phần suất ngang,lái tia,cũng có thể bị cao áp.
        ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

Nguyên văn bởi toi1975 Xem bài viết
          nguồn B+ thế nào ? hút chân IC ra hình co lại vậy là mạch méo gối đã hoạt động,..kt nguồn B+ xem ổn định ko,kt tụ và cuộn dây phần suất ngang,lái tia,cũng có thể bị cao áp.
          Đã nạp IC nhớ chuẩn chưa . Hôm trước tôi cũng gặp 1 cái như vậy ( Do xì cục độ lại cục khác sửa haòi không được) lúc mua cục rin về đóng nó cũng bị như vậy nạp lại IC nhớ chạy ok .
          FW em nó đây nè .
          Attached Files
          LUÔN LUÔN LẮNG NGHE , LÂU LÂU MỚI HIỂU .

Comment

SANYO . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Sanyo

Trong luồng này tập hợp các vấn đề kỹ thuật của màn hình màu Sanyo
            Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
            nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
              em đang sửa cái sanyo c16ac41w mở máy chạy rồi lại ngắt ic vi sử ly s m 37211m2 ic chói tda 8361 xin các bác giúp đỡ em đã làm pal này rồi nhưng không nhớ là chân bảo vệ của ic m 37211m2 là chân bao nhiêu xin các bác giúp đỡ
              anh chú ý máy đời này hay hở mạch lắm anh hàn lại mạch trước nếu ko hết anh kiểm tra d442 lấy xung fh về ic dao động!chguc1 anh thành công!
              NO NO
              NO NO

Comment

có ai biết chân xray cua ic la76938n là chân số mấy không chỉ giúp mình với . vì minh nhận cái máy sanyo 21fs2 chạy con la76938n khi kích nguồn lên là bị ngắc về chế độ chờ ,và bác nào đã gặp pan này chi giup minh voi nha nguồn 140v ok . thank nhieu nhieu !

Comment

Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
                  có ai biết chân xray cua ic la76938n là chân số mấy không chỉ giúp mình với . vì minh nhận cái máy sanyo 21fs2 chạy con la76938n khi kích nguồn lên là bị ngắc về chế độ chờ ,và bác nào đã gặp pan này chi giup minh voi nha nguồn 140v ok . thank nhieu nhieu !
                  bạn thay fbt chưa ? đời này hư fbt là bị như vậy đó bạn . tặng bạn sơ đồ nè
                  Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
                    có ai biết chân xray cua ic la76938n là chân số mấy không chỉ giúp mình với . Vì minh nhận cái máy sanyo 21fs2 chạy con la76938n khi kích nguồn lên là bị ngắc về chế độ chờ ,và bác nào đã gặp pan này chi giup minh voi nha nguồn 140v ok . Thank nhieu nhieu !
                    pan này anh dò đương hh về ic có 1 con d báo về chân protect bị chạm rồi đó,pan này em đã gặp rồi khi đầu cũng bối rối lắm!kể cả hút trống chân protect máy cũng y như vậy luôn!vài lời góp ý cùng anh!chúc anh thành công!
                    NO NO
                    NO NO

Comment

Cam on Anh nhjeu nha ! Minh cach li chan H ve ic thi ko con ngac nua . Va hinh luc do bi banh ! Minh nghi la bi cao the . Nhung Minh chua thay cao the . Minh Len online b Dien th nen viec ko co dau ssorry nha !

Comment

Cam on ban nha ! Minh Khiem tra tren duong h ve cung co 1con Diot bi ri . Nhung van ngac cach l chan h ve ic thi ko ngac , nhung hinh bi banh . Nhung chua mua duoc cao the de thay .du ji cung cam on da giup do nha ! Minh viec ko co dau vi Minh online b Dien thoai . Thank thank !!

Comment

Các Bác cho em hỏi cái tivi đời cũ Sanyo nhà em có hình mà ko có tiếng nó cứ sôi ầm ầm vậy. e ko biết chỉnh hệ tiếng ở đâu. Bác nào biết giúp em với!

Comment

bác nào có room cw21ys2 cho mình xin với ic tổng là 76938 đang bị lổi room
                            cám ơn các bác trước nhe
                            CƠ SỞ ĐIỂN TỬ ĐỨCMẾN
                            Địa chỉ 45 Dã tượng K2P6 TPST

Comment

Nguyên văn bởi ĐƯCMÊN-ST Xem bài viết
                              cám ơn các bác trước nhe
                              có đây tặng bạn dùng thử
                              Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi đưcmên-st Xem bài viết
                                cám ơn các bác trước nhe
                                có fw cho anh đây!
                                Attached Files
                                NO NO
                                NO NO

Comment

Về tác giả

Collapse

tuan_tjvj Tìm hiểu thêm về tuan_tjvj

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...