Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SANYO . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Sanyo

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• chào các anh em nhé xin các anh em giúp đõ vói ạ : sanyo 29inh model cw 29ts2 nhapkhau hien tượng máy chạy khoảng 30' nóng lên có tiếng kêu lụp bụp ở loa kêu vài lần sẽ chuyển sang tắt chờ rồi tư lên lại cu lạp dị lặp lai nhu thế
    đẵ kt :b+120v nguồn ic mành +14.9 va _15.2 nguon am thanh 14v ...
    xin hỏi có bro nào gặp qua chưa và xin chi dẫn hướng xử lí chuẩn nhuẩn nhất !!! xin cảm on ạ

Comment

• chào các anh em nhé xin các anh em giúp đõ vói ạ : sanyo 29inh model cw 29ts2 nhapkhau ic đa nãng La 76938n de ic nguon stk 6754 ic manh la78141 ic am thanh la 42072n :hien tượng máy chạy khoảng 30' nóng lên có tiếng kêu lụp bụp ở loa kêu vài lần sẽ chuyển sang tắt chờ rồi tư lên lại cu lạp dị lặp lai nhu thế
      đẵ kt :b+120v nguồn ic mành +14.9 va _15.2 nguon am thanh 14v ...
      xin hỏi có bro nào gặp qua chưa và xin chi dẫn hướng xử lí chuẩn nhuẩn nhất !!! xin cảm on ạ

Comment

• minh can so do sanyo CW21PF1 xin giup

Comment

• Nguyên văn bởi thaoanh Xem bài viết
          minh can so do sanyo CW21PF1 xin giup
          bạn cho cái chassis xem có giúp đươc ban không

Comment

• mình đang cần gấp ic nhớ sanyo cm21fs2 bạn nào có cho mình xin,ic tổng la76938
            ĐIỆN TỬ THANH HUY DĐ 0935093630

Comment

• có bác nao biết thông sô sever con cw29ys2 ko chỉ cho em voi.

Comment

• [QUOTE=HUY093509363;550963]mình đang cần gấp ic nhớ sanyo cm21fs2 bạn nào có cho mình xin,ic tổng la76938[/QUO
                Tặng bạn fw chuẩn
                Attached Files

Comment

• Các anh cho em hỏi: TV sanyo CM21FS2 tiếng khi có khi mất,khi nổ lụp bụp. Nhiều lúc có tiếng nhưng giảm vol không có tác dụng.Nhờ các anh chỉ giáo, cảm ơn nhiều!!!

Comment

• Nguyên văn bởi vu van nam Xem bài viết
                    toi co may sanyo cm21fs2 bi loan cu tu dong nhay kenh hoac hien nhu nguoi chinh menu mong anh em nao biet chi giao
                    bạn thay VXL đi

Comment

• Nguyên văn bởi lam93hp Xem bài viết
                      bạn thay VXL đi
                      Cái này cũng có thể do phím bấm trên máy bị ô xi hoá gây nên chập phím thường gặp ở các dòng máy trung quốc, TCL bạn cần vệ sinh sạch hoặc thay phím mới vài lời góp ý chúc bạn thành công

Comment

• Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
                        có ai biết chân xray cua ic la76938n là chân số mấy không chỉ giúp mình với . vì minh nhận cái máy sanyo 21fs2 chạy con la76938n khi kích nguồn lên là bị ngắc về chế độ chờ ,và bác nào đã gặp pan này chi giup minh voi nha nguồn 140v ok . thank nhieu nhieu !
                        Có ai chỉ cho bệnh này với, mình cũng gặp một con y chang máy bạn này, ngắt đường từ sợi đốt về thì tv chạy được nhưng màn hình tối và mờ,và hơn nữa có linh kiện bị nóng bất thường. kiểm tra diot trên đường về IC thì không thấy con nào bị chập...

Comment

• Nguyên văn bởi cvdragon491 Xem bài viết
                          Có ai chỉ cho bệnh này với, mình cũng gặp một con y chang máy bạn này, ngắt đường từ sợi đốt về thì tv chạy được nhưng màn hình tối và mờ,và hơn nữa có linh kiện bị nóng bất thường. kiểm tra diot trên đường về IC thì không thấy con nào bị chập...
                          Thay FLYBACK đi là OK ngay nha bạn

Comment

• Nguyên văn bởi lam93hp Xem bài viết
                            bạn thay vxl đi
                            kết quả sao rùi bạn nếu làm dk rùi thì chia sẻ kinh nghiem vói mọi người nhé

Comment

• Nguyên văn bởi visao Xem bài viết
                              em co nhan 1 con sanyo nguon yeu ra khoang 90v
                              bạn kiểm tra mấy con R lấy điện áp từ nguồn B+ về opto xem. bạn thử cho tải giả vào xem nguồn ảo hay nguồn thật, kiểm tra phần sơ cấp của nguồn. xem có con tụ nào thay hết đi, thay thử cả ic công xuất nguồn. nếu vẫn ko được. thì bạn bằng lòng đóng nguồn TQ nhé. chúc bạn thành công.

Comment

• em có con sanyo 25 dang bị bệnh có hình sau 20 30s lại về tắt chờ bật bằng nút ch vài lần thì nó mới chạy khi chạy hinh f ảnh bt nguồn đầy đủ máy chạy tổng la 76818 vsl lc863448b xin các bác tư vấn dùm cho e xin hỏi con này mạch bảo vệ nó vào vsl hay ic tổng vậy vì e tra datasheet hai con này ko thấy chân protec hay xray gì cả

Comment

Về tác giả

Collapse

tuan_tjvj Tìm hiểu thêm về tuan_tjvj

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X