Thông báo

Collapse
No announcement yet.

SANYO . Tập hợp các vấn đề về màn hình màu Sanyo

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bạn KT Bên thứ cấp xem có nguồn nào bị chập tải kg. Diode và tụ.

Comment

• em da kiem tra thu str roi diode zener bi ri nhe.
      tinh trang bây gjo nguồn cứ chớp nhá wai 50-70v.

Comment

• Nguyên văn bởi tangtantaikg Xem bài viết
        em da kiem tra thu str roi diode zener bi ri nhe.
        tinh trang bây gjo nguồn cứ chớp nhá wai 50-70v.
        Bạn KT đường 110V qua R hồi tiếp về opto. Nếu kg được thì thay thử opto xem sao nhé. Nhớ KT kỉ bên nguồn thứ cấp nha.

Comment

• các anh ai có file sanyo model CW21VF1 cho em xin với máy của em bị mất tiếng em dang tính chép thử file xem thế nào em cảm ơn nhiều
          ĐT 0975 830 777

Comment

• Nguyên văn bởi hanhtiep Xem bài viết
            các anh ai có file sanyo model CW21VF1 cho em xin với máy của em bị mất tiếng em dang tính chép thử file xem thế nào em cảm ơn nhiều
            thử fat xem sao
            Attached Files
            HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

• cảm ơn bác nhiều file của em chạy con ic dán R2J12203M4 FILE CỦA BÁC CHẠY CON R2J12204M4 bác xem còn cile nào khác không cứu giúp em chút em đang cần thanks
              ĐT 0975 830 777

Comment

• tình hình là e có con tivi sanyo model(cw21cf1) bị mất tiếng,em kiểm tra loa vẫn tốt,công suất vẫn tốt,có nguồn 12 vôn vẫn đủ,mà tiếng vẫn k có các bác ạ,bác nào làm em này rồi thì giúp e với ạem cảm ơn các bác nhiều ạ

Comment

• Co bác nào giúp em với ạ

Comment

• Tôi gặp cái ti vi Sanyo CM21YS2 có lẽ bị hư ic nhớ :nó luôn chạy hệ màu NTSC 4.443 .chỉnh sang hệ Auto xong chuyễn kệnh khác rồi quay lại là nó trở về NTSC như củ . Bác nào có cách cứu pan này xin chỉ giúp , nếu có hư ic nhớ thì có cách nào chỉnh lại được không . Cảm ơn !

Comment

• có bác nào giúp e với ah

Comment

• Nguyên văn bởi ngocquang88 Xem bài viết
                        tình hình là e có con tivi sanyo model(cw21cf1) bị mất tiếng,em kiểm tra loa vẫn tốt,công suất vẫn tốt,có nguồn 12 vôn vẫn đủ,mà tiếng vẫn k có các bác ạ,bác nào làm em này rồi thì giúp e với ạem cảm ơn các bác nhiều ạ
                        hi, anh xem lại lệnh mute pin 6 con audio amp, ko nhầm thì máy còn con aud control 1116, anh soi 2 pin 19_20. có thể chép lại fw. pan nài đơn giản thoai.
                        Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

• Tivi sanyo CW21VF1 bị chết cao ap, có đánh lửa, đã thay cao ap nhưng bị lỗi giống như mành bị co một nửa. Chạy IC mành LA78040B, IC xử lí AVC896-M. Đã kiểm tra nguồn đầy đủ. Nhờ giúp đỡ. Có hình chụp kèm theo.

Comment

• Nguyên văn bởi cvdragon491 Xem bài viết
                            Tivi sanyo CW21VF1 bị chết cao ap, có đánh lửa, đã thay cao ap nhưng bị lỗi giống như mành bị co một nửa. Chạy IC mành LA78040B, IC xử lí AVC896-M. Đã kiểm tra nguồn đầy đủ. Nhờ giúp đỡ. Có hình chụp kèm theo.

kt quận lái xem có bị sao ko và thay ic mành đi bạn. bị đánh lửa mà
                            ĐIỂN TỬ QUỐC TUẤN
                            ĐC : 424 ĐƯỜNG HÙNG VƯƠNG CẦU OAI TÍCH SƠN VĨNH YÊN VĨNH PHÚC
                            ĐT : 0979 072 889
                            mail :

Comment

• Nguyên văn bởi tuan_califor Xem bài viết
                              kt quận lái xem có bị sao ko và thay ic mành đi bạn. bị đánh lửa mà
                              Ic mành thì mình đã thay thử, cuộn lái thì chắc là không phải nhưng có lẽ cũng kiểm trả lời thuyết phục hơn ko?

Comment

• xin sơ đồ tivi SANYO model cw21vf1 chíp 896-m r2j12203m4 nhớ 24c16 hoặc anh em nào biết pan máy có nguồn đầy đủ nhưng chỉ có đèn báo nguồn , máy mất dao động ngang nguồn 24v cấp đến chân con q683 không thông lên chân nguồn của ic đọc được

Comment

Về tác giả

Collapse

tuan_tjvj Tìm hiểu thêm về tuan_tjvj

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X