Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cấp cứu ti vi sam model: Da e7 chay tổng 8873

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cấp cứu ti vi sam model: Da e7 chay tổng 8873

mình gặp 1 em sam bẹnh như sau :nguồn chạy lên khoảng 5p rồi ngắt ,đả kiểm tra : chaép lại nhớ ,thay ic nguồn , thay poto cô lập các đường ,ic mành ,tiếng ,cô lập đường 110v cho chạy tải giả bằng bóng đèn 70w nguồn vẩn đo đủ nhưng nguồn hơi kêu rít ,, .đả thay biến trở rồi ,mong các cao thủ trợ giúp xin cẳm ơn

Nguyên văn bởi pinkquang Xem bài viết
    mình gặp 1 em sam bẹnh như sau :nguồn chạy lên khoảng 5p rồi ngắt ,đả kiểm tra : chaép lại nhớ ,thay ic nguồn , thay poto cô lập các đường ,ic mành ,tiếng ,cô lập đường 110v cho chạy tải giả bằng bóng đèn 70w nguồn vẩn đo đủ nhưng nguồn hơi kêu rít ,, .đả thay biến trở rồi ,mong các cao thủ trợ giúp xin cẳm ơn

Bạn cho nguồn chạy không hay là máy chạy có hình và tiếng vậy, khi nguồn ngắt thì áp B+ là bao nhiêu?
    email:

Comment

mình cho nguồn chạy cô lập bóng đèn 70w,thì máy chạy ko ngắt ,nhưng khi gắn b+ vào thì máy chạy lên là cúp liền,khi máy chạy khiển ko được ,thì máy chạy ko cúp ,chỉnh bằng điều khiển ko được ,nhưng khi chỉnh được thì máy cúp ngay ,bấm bàn phím ,máy cũng cúp ,rút phím máy ra cũng vậy,bệnh rất lạ ,bác nào gặp rồi cho ý kiến ,đả thay biến trở ,tụ 110v _200v ,thay tụ nguồn, chép ic nhớ,vẩn như củ,

Comment

mình cho nguồn chạy cô lập bóng đèn 70w,thì máy chạy ko ngắt ,nhưng khi gắn b+ vào thì máy chạy lên là cúp liền,khi máy chạy khiển ko được ,thì máy chạy ko cúp ,chỉnh bằng điều khiển ko được ,nhưng khi chỉnh được thì máy cúp ngay ,bấm bàn phím ,máy cũng cúp ,rút phím máy ra cũng vậy,bệnh rất lạ ,bác nào gặp rồi cho ý kiến ,đả thay biến trở ,tụ 110v _200v ,thay tụ nguồn, chép ic nhớ,vẩn như củ,
        bạn thay thử loc đài digitan xem hoặc đi tắm cho em nó củng có thể hết bệnh.chúc bạn thành công.
        muốn mọi người đối xử với mình như thế nào
        thì hảy đối xử với mọi người như thế đó
        DT:0974.70.4444

Comment

Bạn thử cô lập đường power ra tạo lệnh giả cho nguồn chạy đủ ,sau đó bạn cho máy chạy ở chế độ đã bị vô hiệu hóa đường power xem hiện tượng sau đó ra sao ,có thể khi nhìn thấy những gì bằng mắt sẽ dễ có phương hướng sửa chữa nhanh hơn !

Comment

Bạn làm như trên hoặc hút hẳn kênh ra ngoài, tăm vỉ, kiểm tra thật kĩ (thay thế luôn cho chắc) các linh kiện trên đường SDA và SCL.

Chúc cồng thanh à quên thành công!
            email:

Comment

bạn hút trống 2 chân clok và data của tuner[lóc kênh] ra nếu máy còn cúp thì bạn thay thạch anh xem sao.
              ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

Về tác giả

Collapse

pinkquang Tìm hiểu thêm về pinkquang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X