Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cấp cứu ti vi lg hình rất mờ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cấp cứu ti vi lg hình rất mờ

mình nhận 1 em lg hình rất mờ ,đả thử đèn hình tốt ,kiểm tra abl bình thường ,khi vặn g2 lên vẩn thấy hột nhưng ko rỏ lắm .bác nào có gặp bẹnh này xin chỉ giáo cho

Uả là LCD hay CRT vậy?

Comment

ban thay thu socket hoac cao ap xem sao co nhieu kha nang la cao ap lam

Comment

trời mưa ẩm nhiều máy bị mờ hình.chỉ cần thay socket đuôi dền là được

Comment

Nguyên văn bởi binhcddt09b Xem bài viết
          Uả là LCD hay CRT vậy?
            Hình như LCD không có G2 thì phải bạn ơi...!

Nguyên văn bởi pinkquang Xem bài viết
          mình nhận 1 em lg hình rất mờ ,đả thử đèn hình tốt ,kiểm tra abl bình thường ,khi vặn g2 lên vẩn thấy hột nhưng ko rỏ lắm .bác nào có gặp bẹnh này xin chỉ giáo cho

G2 và ABL không liên quan đến vấn đề hình mờ hay sắc nét, áp focus là lưới hội tụ mới là vấn đề ảnh mờ hay sắc nét bạn ơi.
          email:

Comment

Nguyên văn bởi pinkquang Xem bài viết
            máy LG đời nào chạy IC gì? hình bị nhòe hay mờ giống như giảm hết contrast ? bạn nói rỏ hơn một chút thì anh em dể góp ý với bạn hơn.
            ĐIỆN TỦ-ĐỨC TỚI - ĐT 0976006779

Comment

cảm ơn các bạn mình đả làm được rồi ,nó bị cjheets con r ngay đương b+ dẩn tới đường ABL cảm ơn các bạn nhiều

Comment

Tình hình là em cũng vừa nhận con LG 21FC2RG-TD chạy khiển LV1116N giải mã LG631 9R hình bên Video rất mờ và tối , bên tivi ko có ăng ten để thử . menu hiển thị bình thường . em đo chân ABL của cao áp 100v có cao quá ko ạ ??? xin chỉ giúp
                Last edited by dan nguyen; 19-10-2013, 21:40.

Comment

Nguyên văn bởi dan nguyen Xem bài viết
                  Tình hình là em cũng vừa nhận con LG 21FC2RG-TD chạy khiển LV1116N giải mã LG631 9R hình bên Video rất mờ và tối , bên tivi ko có ăng ten để thử . menu hiển thị bình thường . em đo chân ABL 100v có cao quá ko ạ ??? xin chỉ giúp
                  helpppppppppppppppp meeeeeeeeeeeeeeeeeeeee

Comment

Tình hình là em cũng vừa nhận con LG 21FC2RG-TD chạy khiển LV1116N giải mã LG631 9R hình bên Video rất mờ và tối , bên tivi ko có ăng ten để thử . menu hiển thị bình thường . em đo chân ABL của cao áp 100v có cao quá ko ạ ??? xin chỉ giúp
                    có đo nhầm k đấy, làm thợ mà k biết chân đó khoảng thường bao V sao? trung bình nó chỉ khoảng trên dưới 6v tùy máy chứ 100v thì tôi chưa gặp bao giờ.
                    con LG 631 là tổng rồi mà. LV1116 chịu khó dò mạch xem nó làm nhiệm vụ gì đi.
                    MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG
                    MỖI NGƯỜI LẠI MỘT MẢNH GƯƠNG ĐỂ ĐỜI...!

Comment

Nguyên văn bởi aibietdo Xem bài viết
                      có đo nhầm k đấy, làm thợ mà k biết chân đó khoảng thường bao V sao? trung bình nó chỉ khoảng trên dưới 6v tùy máy chứ 100v thì tôi chưa gặp bao giờ.
                      con LG 631 là tổng rồi mà. LV1116 chịu khó dò mạch xem nó làm nhiệm vụ gì đi.
                      thank anh đã quan tâm .em mới xem lại con Lv1116 là con swich hay tone gì ấy bên audio. chắc ko liên quan gì tới hình rồi . mà abl sao lạ quá em kiểm tra mà ko thấy chết con nào cả . anh có sơ đồ cho em xin với ạ . cảm ơn .

Comment

thank anh đã quan tâm .em mới xem lại con Lv1116 là con swich hay tone gì ấy bên audio. chắc ko liên quan gì tới hình rồi . mà abl sao lạ quá em kiểm tra mà ko thấy chết con nào cả . anh có sơ đồ cho em xin với ạ . cảm ơn .
                        ABL đúng 100v thì trước tiên thay cao áp đi rồi có thể lượm lúa luôn đấy.
                        à mà kt kỹ mạch xung quanh chân cao áp xem có bị dứt chỗ nào k.
                        MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

ABL đúng 100v thì trước tiên thay cao áp đi rồi có thể lượm lúa luôn đấy.
                          à mà kt kỹ mạch xung quanh chân cao áp xem có bị dứt chỗ nào k.
                          máy đã qua tay thợ . đường abl có 1 trở 100k nối qua b+115v . em hút trở này ra thì abl=0v , khả năg ko bị cao áp . nhưng em đã kiểm tra kỹ đường abl nhưng ko phát hiện linh kiện hư hỏng , như 1 số máy khác trên đường abl có 1 trở đến b+ và 1 trở xuống mass trên đường ABL tạo thành cầu phân áp . nhưng mạch này ko có trở xuống mass. hic , gắng giúp em với !

Comment

máy đã qua tay thợ . đường abl có 1 trở 100k nối qua b+115v . em hút trở này ra thì abl=0v , khả năg ko bị cao áp . nhưng em đã kiểm tra kỹ đường abl nhưng ko phát hiện linh kiện hư hỏng , như 1 số máy khác trên đường abl có 1 trở đến b+ và 1 trở xuống mass trên đường ABL tạo thành cầu phân áp . nhưng mạch này ko có trở xuống mass. hic , gắng giúp em với !
                            vậy thì cứ thay thử cao áp đi .
                            MAI KIA ĐI HẾT CON ĐƯỜNG

Comment

vậy thì cứ thay thử cao áp đi .
                              thank anh ! cao áp này em ko có sẵn . để em kiếm cục cao áp thay thử rồi báo lại !

Comment

Về tác giả

Collapse

pinkquang Tìm hiểu thêm về pinkquang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X