Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TOSHIBA

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ủa ? Thông thường thì thay hộp kênh phải căn cứ vào mã số của hộp kênh cũ chứ nhẩy ?

Comment

• Nguyên văn bởi trongtin.dtl Xem bài viết
      Ủa ? Thông thường thì thay hộp kênh phải căn cứ vào mã số của hộp kênh cũ chứ nhẩy ?
      kênh TO đời này rất hiếm trên thị trường lắp những kênh hãng khác ko chạy đc dùng kênh đa năng tàu và dùng ciết áp chỉnh dc khoảng chừng 2,5>3v vào chân 3(kể từ giắc cắm ăng ten) thì đc mình cũng lắp như thế nhiều rồi các bạn thử xem nhé

Comment

• hôp kênh may phang cung hang la thay đươc thoi. doi voi dong toxiba hat nhiêu khong bat duoc dai la do co 1 em đien tro 220om dan gan vsl bi hơ môi han. con nay nan gân vsl ke do co 1con transito chan can khong phai dan. bac han het may em dien tro dan xung quanh đo la ok

Comment

• bệnh thường xuyên của tôshiba 21vz7vx

e đang làm 1 đôi máy tô model như trên , có tổng TB 1251CN , VXL 37274HA , 24C08 ,
          máy của e mở máy rồi khởi động lên đèn đỏ chuyển sang màu xanh rồi cứ nháy xanh đỏ như vậy máy ko lên gì hiện nay kt chưa phát hiện được gì bất thường , cô lập sò dòng ra đo đầy đủ xung dòng và dao động tốt , khu vực mành tốt ,,,e bí quá mong a e ra tay giúp đõ đôi máy này bị bệnh giống nhau
          e xin đa tạ , đa tạ
          ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
          MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
            bệnh thường xuyên của tôshiba 21vz7vx

e đang làm 1 đôi máy tô model như trên , có tổng TB 1251CN , VXL 37274HA , 24C08 ,
            máy của e mở máy rồi khởi động lên đèn đỏ chuyển sang màu xanh rồi cứ nháy xanh đỏ như vậy máy ko lên gì hiện nay kt chưa phát hiện được gì bất thường , cô lập sò dòng ra đo đầy đủ xung dòng và dao động tốt , khu vực mành tốt ,,,e bí quá mong a e ra tay giúp đõ đôi máy này bị bệnh giống nhau
            e xin đa tạ , đa tạ
            Anh Tuấn có loại trừ khử năng VXL đã quy tiên chưa ? Hồi trc em cũng bị 1 con TSB bệnh như của anh nhưng khác đời. Nguồn 110 tốt, nguồn cấp cho vert, và các tầng công suất ok ( kêt cả VXL. Vậy mà VXL bị hư thế là tèo. Chỉ thắc mắc là VXL hư mà nguồn đều ổn mới ghê.

Comment

• Nguyên văn bởi trongtin.dtl Xem bài viết
              Anh Tuấn có loại trừ khử năng VXL đã quy tiên chưa ? Hồi trc em cũng bị 1 con TSB bệnh như của anh nhưng khác đời. Nguồn 110 tốt, nguồn cấp cho vert, và các tầng công suất ok ( kêt cả VXL. Vậy mà VXL bị hư thế là tèo. Chỉ thắc mắc là VXL hư mà nguồn đều ổn mới ghê.
              mình chưa kt kỹ phàn VXL , cũng ko nghĩ là đi con VXL ,nếu điều đó xảy ra thì còn lỗi đau nào đau hơn nhỉ , kaaaaaaaaaaaaa
              mình vẫn đang nghiên cứu và cũng mong 1 số cao nhân cho xin thêm ý kiến
              ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
                mình chưa kt kỹ phàn VXL , cũng ko nghĩ là đi con VXL ,nếu điều đó xảy ra thì còn lỗi đau nào đau hơn nhỉ , kaaaaaaaaaaaaa
                mình vẫn đang nghiên cứu và cũng mong 1 số cao nhân cho xin thêm ý kiến

cảm ơn ae , e đã làm xong rồi hôm nay mới trả lời a e được
                máy của e bị chết D nhụt tại C sò dòng , e thấy lạ là như vậy mà sò dòng sống nguyên , e đo kỹ mới phát hiện được vì nó bị rỉ
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN

Comment

• học hỏi đc nhiều điều. Xin cảm ơn
                  Attached Files
                  Last edited by nhutbake; 13-09-2014, 12:07.

Comment

• e là thành viên mới cần giúp đở, em nhận toshiba 40bp10v nguồn 5v có, 13v chưa có .không đèn báo hiệu,em hơi tối về tivi led thành thân cảm ơn

Comment

• cần các cao thủ giúp toshiba 40bp10v máy co nguồn 5v, 13v chưa có. bấm pw khg có gì đèn báo hiệu không có

Comment

• Nguyên văn bởi tini828 Xem bài viết
                        cần các cao thủ giúp toshiba 40bp10v máy co nguồn 5v, 13v chưa có. bấm pw khg có gì đèn báo hiệu không có
                        Bạn ở đâu vậy đã làm những gì rồi.

Comment

• e ở miền tây,đồng tháp.e mới thử tải giả 12v nhưng kg chạy,do ơ đây chưa có đồ nhiều nên chưa lam gì được mong các a hướng dẫn thêm.

Comment

e ở miền tây,đồng tháp.e mới thử tải giả 12v nhưng kg chạy,do ơ đây chưa có đồ nhiều nên chưa lam gì được mong các a hướng dẫn thêm.
                            máy này bo AV(vĩuwr lý chưa làm việc ) đã có lệnh mở nguồn 12v ở giắc nguồn chưa (pw-on) thử cóp rôm thử xem
                            Attached Files

Comment

• máy không khiển pw được nên 12v không có, chỉ có 5v

Comment

máy không khiển pw được nên 12v không có, chỉ có 5v
                                Cũng gần mình đấy.mình kiên giang.bạn làm xong chưa. Có gì gọi cho mình. Bo này mình có mấy cái. 0979605000.

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X