Thông báo

Collapse
No announcement yet.

TOSHIBA Tập hợp các vấn đề về màn hình màu TOSHIBA

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi tini828 Xem bài viết
    cần các cao thủ giúp toshiba 40bp10v máy co nguồn 5v, 13v chưa có. bấm pw khg có gì đèn báo hiệu không có
    Nếu lệnh Power on chưa có thì xem lại chân AC det và tải nguồn 13v

Comment

• cho mình hỏi ac det co ra v không;đúng của nó ra sao.còn nguồn 13v vao chân stu419s thì đã có rồi,bạn

Comment

• máy đã có lệnh pw rồi nhưng không chạy có phải lổi rom không mấy a

Comment

• a,e ơi mình làm xong rồi\, nhờ a hunglq chỉ máy bị đứt mạch nhỏ nằm dưới chạm socket14.nó chạy về transictor gần 3con 2561.e cam ơn a,e nhiều .

Comment

• Nguyên văn bởi tini828 Xem bài viết
            cần các cao thủ giúp toshiba 40bp10v máy co nguồn 5v, 13v chưa có. bấm pw khg có gì đèn báo hiệu không có

các a cao thủ giúp e tý , e cũng đang làm con toshiba 32hv10v , ko có đèn báo , ko tiếng , màn ko sáng , tuýp nền ko sáng , kt có 5v ,có 13v tốt nhưng đo tụ lọc 400v chưa được 380v , e nghi máy bị mất bội áp ko biết có dúng ko , e kt những mức áp cho con SEM 3040 ko thấy có nguồn cấp nghi ngờ ic bị chập e nhổ bỏ ic ra ngoài nhưng vẫn ko xuất hiện nguồn cấp cho con dao động nguồn này , mong a e hd tý chut , ai có sơ đồ cho e xin ạ
            cảm ơn các bác
            ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
            MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi anhtuan.vtv3 Xem bài viết
              các a cao thủ giúp e tý , e cũng đang làm con toshiba 32hv10v , ko có đèn báo , ko tiếng , màn ko sáng , tuýp nền ko sáng , kt có 5v ,có 13v tốt nhưng đo tụ lọc 400v chưa được 380v , e nghi máy bị mất bội áp ko biết có dúng ko , e kt những mức áp cho con SEM 3040 ko thấy có nguồn cấp nghi ngờ ic bị chập e nhổ bỏ ic ra ngoài nhưng vẫn ko xuất hiện nguồn cấp cho con dao động nguồn này , mong a e hd tý chut , ai có sơ đồ cho e xin ạ
              cảm ơn các bác
              ko có điên áp bôi áp nguồn vẫn chạy mà VXL đã đóng mở lệnh on/off chưa

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                nói thật là e cũng chưa lắm được nó đã mở lệnh hay chưa nữa a ạ , e đo tại rắc cắm ngoài 5v, 13v ra thì ko có điện áp tại chân nào nữa , ko có đèn báo , đk và phím bấm ko tác dụng gì cả , mong a hd e tý , LCD e còn non tay lắm
                ĐIỆN TỬ ANH TUẤN
                MAIL :anhtuan82.tivi@gmail.com

Comment

• đâu a kiểm tra kỷ mạch lại coi.có bị đứt hay ten không

Comment

• anhnamdinh cho hỏi file tohiba40pd10v trùng với 40av10v không bác

Comment

• Nguyên văn bởi Bùi Trí Hải Xem bài viết
                      anhnamdinh cho hỏi file tohiba40pd10v trùng với 40av10v không bác
                      fw rôm là qui định toàn bộ cấu hình của 1đời máy bác ạ ko lẽ gì mà hãng lại thay tên ko đâu

Comment

• cuu ho,anh em cho xin fw TOSHIBA 24PB2V, mong dc giúp, cảm ơn nhiều

Comment

• Nguyên văn bởi an thanh hai Xem bài viết
                          cuu ho,anh em cho xin fw TOSHIBA 24PB2V, mong dc giúp, cảm ơn nhiều
                          của bác đây chép vào thì đông lúa thôi
                          Attached Files
                          ĐIÊN TỬ QUỐC THIỆN

Comment

• Em chào mấy bác. Em có nhận 1 ti vi Toshiba 21JZ6VX chạy ic dán VDK 51081mk.
                            Máy chạy chập chờn. Kiểm tra ko bị hỏng gì cả. Em đã hàn hết mạch nguồn + ngang mà ko được.
                            Bây giờ tình trạng em bấm nút nguồn >> led báo màu đỏ rồi chuyển sang xanh được 1 giây rồi lịm luôn...cú như vậy...Khi đó em kiểm tra nguồn thứ cấp mất...
                            Mấy bác giúp em với....thanks cả nhà..

Comment

• Nguyên văn bởi quan1986 Xem bài viết
                              Em chào mấy bác. Em có nhận 1 ti vi Toshiba 21JZ6VX chạy ic dán VDK 51081mk.
                              Máy chạy chập chờn. Kiểm tra ko bị hỏng gì cả. Em đã hàn hết mạch nguồn + ngang mà ko được.
                              Bây giờ tình trạng em bấm nút nguồn >> led báo màu đỏ rồi chuyển sang xanh được 1 giây rồi lịm luôn...cú như vậy...Khi đó em kiểm tra nguồn thứ cấp mất...
                              Mấy bác giúp em với....thanks cả nhà..
                              Thử nguồn 3 Dây hoặc 5 Dây xem xác định Bên Sơ hay Thứ Rồi tính tiếp cho nhanh Bác ạ ...
                              Thuần, An Lư, Thủy Nguyên, Hải Phòng

Comment

• Nguyên văn bởi anhnamdinh1 Xem bài viết
                                Có 13v là vxl đã có lệnh pw on rồi. Vậy mà không có đèn báo hả bác.

Comment

Về tác giả

Collapse

hanhtiep Tìm hiểu thêm về hanhtiep

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X