Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cấp cứu tivi sam sung 21 phẳng giải mã 9381

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cấp cứu tivi sam sung 21 phẳng giải mã 9381

CÁC BÁC ƠI MÌNH GẶP EM Samsung ,BỆNH NHƯ VẦY :bật nguồn lên ,máy lên khung sáng ,có đàn hồi ,vặn g2 xuống hết cở ,máy vẩn còn khung sáng ,nhưng hơi tối 1 chút ,ko thấy hiển thị ,hoặc hột gì cả ,kiểm tra nguồn ,180v ,110, 12v ,24v ,đày đủ ,đả thay nhớ ,mong các bác giúp đở giùm ,cảm ơn

Bạn kiểm tra nguồn 180v xem có tốt không ,thay thủ ic công suât sắc.tda 6107 xem có đuọc không,pan này thuòng hủ ic công suất sắc.
    ĐIỆN TỬ-ĐĂNG KHOA-ĐT 0984.536.618

Comment

kiểm tra kỹ xem áp RGB có ra tại chân ic không .nếu có thì kiểm tra lái tia còn không có thì phải nghi ngờ tới ic tông hợp rồi ! với máy samsung này cũng ít hư nhớ lắm, như hư tổng hợp thì nhiều !

Comment

thoe mình biết thì máy ss chạy 9381 làm gì có đường 24v. như bạn mô tả thì bạn nên kt phần sau bo đuôi cẩn thận. xem con khuếch đai sắc có hỏng ko? tụ 180v thế nào

0984302430

Comment

Thay thử 9381 đế đánh pal cho nhanh. Chắc em này ngủ rồi Bác à

Comment

Nguyên văn bởi pinkquang Xem bài viết
            CÁC BÁC ƠI MÌNH GẶP EM Samsung ,BỆNH NHƯ VẦY :bật nguồn lên ,máy lên khung sáng ,có đàn hồi ,vặn g2 xuống hết cở ,máy vẩn còn khung sáng ,nhưng hơi tối 1 chút ,ko thấy hiển thị ,hoặc hột gì cả ,kiểm tra nguồn ,180v ,110, 12v ,24v ,đày đủ ,đả thay nhớ ,mong các bác giúp đở giùm ,cảm ơn

Theo mình bạn nên thay thử tụ lọc 180v, thay thử IC TDA6107, kiểm tra áp RGB tại chân TDA9381, kiểm tra (đo phát xạ đèn hình), cuối cùng thay thử TDA9381.

Chúc thành công!
            email:

Comment

Về tác giả

Collapse

pinkquang Tìm hiểu thêm về pinkquang

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X