Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hai tivi sam cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hai tivi sam cần giúp

mình có hai cái tivi sam màn hình bị nhiêm từ loang nhoang hết.mình thay lai cục khử từ dư và cả điện trở nhiệt mà tình hình vẫn vậy bác nào gặp tình trag này rồi giúp mình với
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

help meeeeeeeeeeeee
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

Comment

Đôi khi máy nhiễm từ quá nặng thì phải khử từ ngoài bằng cách dùng nam châm vĩnh cửu hoặc máy khử từ.
      Cũng có khi đèn hình bị sệ lưới cũng bị hiện tượng giống nhiễm từ.

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
        mình có hai cái tivi sam màn hình bị nhiêm từ loang nhoang hết.mình thay lai cục khử từ dư và cả điện trở nhiệt mà tình hình vẫn vậy bác nào gặp tình trag này rồi giúp mình với
        -góp ý cùng bạn !
        -những tivi Sam đời sau nầy như những đời (LIMFIT) nếu nhiễm từ nặng mà khử ko hết. tốt hơn hết là nên gửi BH( nếu còn BH) vì những đời sau nầy nhiễm từ hầu hết là hư đèn hình.
        chào bạn !
        Chỉ có thể là tương đối

yh: hoangondesign

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
          bạn thử lới ốc lái tia ra và lay thử lái tia xem có hết kô

Comment

mình cũng gặp vài cái như vậy, da số là bị hư đèn mình gởi ra bảo hành họ khắc phục được mà không cần thay đèn. bh xong đem về mở ra xem thử ko thấy họ sửa phần nào, bạn đem đèn ra phơi nắng thử 1 ngày nó có het ko
            có công mài sắt có ngày đau tay

Comment

Nguyên văn bởi le anh tuan Xem bài viết
              mình cũng gặp vài cái như vậy, da số là bị hư đèn mình gởi ra bảo hành họ khắc phục được mà không cần thay đèn. bh xong đem về mở ra xem thử ko thấy họ sửa phần nào, bạn đem đèn ra phơi nắng thử 1 ngày nó có het ko
              Có một cách làm nữa là xử lý lại cuộn dốc (lái tia) bằng cách định vị lại hoặc gắn thêm các thanh nam châm trên cuộn dốc . Trên một số dòng máy Belco, SAM....làm cách này rất khả thi.

Comment

Nguyên văn bởi le anh tuan Xem bài viết
                ngày trước mình học việc 1 thời gian ở TTBH,ở đó máy bị nhiễm từ nặng khi can thiệp mạch khử từ mà vẫn chưa hết,thì sẽ dùng 1 cái nam châm điện với cs khá lớn để khử từ,mình học mãi mà ko thể quét hết sạch nhiễm đc,mặc dù đc 1 a ở đó dạy,cách làm là,cắm điện cho nam châm,quay tròn 1 vòng trước màn hình sau đó rút thật nhanh ra xa màn hình ở chính giữa màn hình,anh ấy thao tác rất chuẩn,mình chịu ko làm đc
                Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nhiều tv bị nhiễm từ nặng kg thể khử hết bằng khử từ của máy,hồi trước có bán rất nhiều dụng cụ chuyên trị trường hợp này,chỉ cần cắm điện đưa lại gần màn hình xoay vài vòng rồi đưa thật nhanh ra xa là được,nhưng làm không quen sẽ nhiễm từ nặng hơnrất may mình cỏn giữ được 1 cái"đồng chí"ở gần ghé tớ cho mượn.Nhớ xem yoke và các nam châm chỉnh convergence trên cổ đèn hình có bị sai kg?

Comment

Nhiễm từ nặng mà khử hết.TTBH nào làm đc cho em xin địa chỉ
                    Last edited by Dr_Hong; 07-05-2012, 03:00.
                    Một khoảnh khắc hạnh phúc là một niềm vui bất diệt.

Comment

Về tác giả

Collapse

dtlong81 Tìm hiểu thêm về dtlong81

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X