Thông báo

Collapse
No announcement yet.

anh em trợ dúp mình cái tivi LG 21' với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• anh em trợ dúp mình cái tivi LG 21' với

Hiện tượng tivi mình đang sửa là như thế này
    chết lái và FBT mình đã thay và máy đã chạy nhưng có vấn đề như này

máy chạy màn hình sáng, chỉnh G2 thì hình ảnh chập chờn , tiếng vẫn ngon lành
    mình không biết xử lý thế nào mong anh em ai biết pan này hướng dẫn mình làm với

bác kiểm tra tụ g2 nối xuông mát chua
    hình sáng quá cũng có hiện tượng chớp chớp đó ah
    DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
    Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
    Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
    Email :

Comment

Cao áp của bạn chắc chắn tốt chưa ,nhiều khi bị hư pô cũng sinh ra hiện tượng chập chờn sáng tối liên tục !

Comment

Nguyên văn bởi I_lycafe Xem bài viết

mình không biết xử lý thế nào mong anh em ai biết pan này hướng dẫn mình làm với
        theo mình bạn kiểm tra như ngọc sơn nói và bạn kiểm tra thay thử cuộn L cấp điện áp 180 cho bo đuôi đèn và abl afc nếu kô được bạn thay thử cuộn FBT khác đi

Comment

Bạn ngọc sơn nói đúng bạn cần kiểm tra cao áp kĩ lại đi , việc màn hình bị chớp sáng có thể do tiếp xúc của chiết áp Screen không tốt nên chập chờn
          Email :

Comment

mình đã thay FBT khác cong zin vào nhưng vẫn hiện tượng là không có hiện thị , không nhiễu
            các chế độ điện áp như sau, theo mình thì máy đã chạy ngon rồi nhưng không có hiện thị và nhiễu

G2 = 300V
            3Katot=60~80v
            RGB =2,3V
            ABL 2,4V

đã thay thử CS mành và CS sắc nhưng vẫn chứng nào tật ấy các bác đup với

Comment

pan mất hiển thị là do mất xung về xl thôi bạn kiểm tra kĩ chưa
              DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
              Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
              Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
              Email :

Comment

các chế độ trên em đã kiểm tra , còn xung về VXL thì bác dtlong81 chỉ em cách kiểm tra với

em vừa mắc thêm 1 bệnh của con LG nữa là máy đang chạy tiếng và hình rất ngon nhưng khi chuyển kênh thì chế độ tiếng chuyển về chế độ BG làm tiếng rào rào , nhiều lúc nó kêu rống như bò vậy . em đã thay CS tiếng còn zin vào tạm thời nó không rống nữa nhưng cứ chuyển kênh thì em nó nại chuyển chế độ tiếng gây rào rào.

bác nào hỗ trợi em với em đang rất cần

Comment

các chế độ trên em đã kiểm tra , còn xung về VXL thì bác dtlong81 chỉ em cách kiểm tra với

em vừa mắc thêm 1 bệnh của con LG nữa là máy đang chạy tiếng và hình rất ngon nhưng khi chuyển kênh thì chế độ tiếng chuyển về chế độ BG làm tiếng rào rào , nhiều lúc nó kêu rống như bò vậy . em đã thay CS tiếng còn zin vào tạm thời nó không rống nữa nhưng cứ chuyển kênh thì em nó nại chuyển chế độ tiếng gây rào rào.
                  bác nào hỗ trợi em với em đang rất cần
                  bạn chuyển hệ tiếng ở kênh đó về DK sau đó dò lại kênh,xem có bị nữa ko,nếu vẫn bị thì máy bị lỗi nhớ rồi
                  Vũ Kiên. Xã Hiền ninh - Huyện Sóc sơn - TP Hà nội

Comment

Nguyên văn bởi kehuydiet092 Xem bài viết
                    bạn chuyển hệ tiếng ở kênh đó về DK sau đó dò lại kênh,xem có bị nữa ko,nếu vẫn bị thì máy bị lỗi nhớ rồi
                    em đã chuyển chế độ sang Dk rồi ,dò lại rồi nhưng hiện tượng vẫn xạy ra
                    IC nhớ con này dùng 24lc16b em cũng nghi lỗi IC nhớ nhưng chưa dám thay

Comment

Về tác giả

Collapse

I_lycafe Tìm hiểu thêm về I_lycafe

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X